Languages
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์ต่างๆ ที่ใช้ติดตั้ง hd player  (อ่าน 44132 ครั้ง)
suksanhunsa no.917
YNWA
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 11:00:58 pm »

รอลอกการบ้านเหมือนกันครับ แต่ติดใจตัวนี้ เล็กดี

http://hdplayerthailand.com/review_detail.asp?topic_id=346
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 07:37:13 am »

ถ้ามีท่านใดติด AV selector 4/2 หรือ 3/1 ช่วยลงรูปตำแหน่งติดตั้งให้ดูหน่อยนะครับ จะได้เอาไว้เป็นตัวอย่างบ้างครับ และขอแหล่งซื้อ AV selector 4/2 หรือ 3/1 ด้วยครับ
ขอบคุณครับ
oOvOo
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 10:51:17 am »

ผมก็นำเอาวิธีการติดตั้ง ที่ผมทำเองไม่ต้องง้อช่างมาแบ่งปันนะคัรบ ผิดพลาด ก็ขออภัยด้วยนะครับ  หลังจากเตีรยมของติดตั้งพร้อม ก็มี  สาย Ai-net , สายสัญญาณ AV ขาว แดง เหลือง , HD Player ก็ลงมือกันเลยนะครับ   
     อันดับแรกเลยต้องฟรอน Alpine และจอนะครับ ป๋าที่ไม่เคยถอดอาจจะ งง เหมือนผม นั่งเกาะ นั่งดึงอยู่นานจนท้อครับโดยเฉพาะ จอครับ ถอดยากกกกมากกกก จนมาได้วิที่ที่ง่ายๆ ครับอธิบายตามภาพที่ 1 นะครับ จากลูกศรสีแดง(มองให้เป็นลูกศรนะครับ)ด้านล่าง จะเห็นว่ามีขอบ ของทีครอบจอ ให้ค่อยๆ แงะจนผะเยอขึ้นทั้งแนวนะครับ แล้วสอดนี้วเข้าไป จับและดึงออกมาตรงๆ พร้อม ๆ กับ ลูกศรแดง ด้านบนครับ แล้วจะหลุดออกมาอย่างง่ายครับ
    ส่วนการถอดฟรอน ให้ดูตามภาพที่ 1 ลูกศร เหลือง ครับ จะมีลูกศรอยู่ 5 จุดเป็นตำแหน่ง ของเขี้ยวล็อค ที่ต้องค่อยๆ แงะ จากด้านล่างวนตามแนวกรอบฟรอน ก็จะออกมาได้ครับ  ส่วนการถอดฟรอน ออกมาก็เพียงแค่ ถ้าท่านใดไม่ได้รับกุญแจถอดฟรอนที่แถมมากับก็ไม่ต้องตกใจครับ หาอะไรก็ได้ครับ แข็งๆ หน่อย แหย่เข้าไปครับในตำแหน่งสีชมภู่ที่ผมทำเครืองหมายไว้ในรูปแรก ผมก็ไม่ได้แถม ผมใช้ใบเลื่อยตัดเหล็กครับ แหย่ที่ละข้าง  หรือพร้อมกันก็ได้ครับ มันจะเด้งหลุดจากล็อค แล้วก็ค่อยดึงออกมาครับ ช้าๆ นะครับ เพราะสายด้านหลังฟรอน จะสั้นมากและดึงออกมาได้ไม่สุดครับ
ปาโลมา
Newbie
*

like: 13

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 12:17:30 pm »

เรื่องไฟ 5V หากใช้จากที่ชาร์จโทรศัพท์ น่าจะต้องทดลองดูก่อนนะครับกระแสอาจจะไม่พอเอาได้ครับ (ลองเล่นหนัง Full HD ดู, ต่อ External HDD ด้วยนะครับ น่าจะกินไฟเยอะ)
เอาปลอดภัยคือตัวจ่ายควรจ่ายกระแสได้เกินที่เครื่องเล่นต้องการเช่น
หากสเปคเครื่องเล่นบอกว่า 5V 2A (ใช้ไฟแรงดัน 5 โวลท์ กระแส 2 แอมป์)
ตัวจ่ายไฟต้องจ่ายแรงดันได้ 5V กระแส 2A เป็นอย่างน้อย 3A ได้เลยยิ่งดี ซึ่งปกติตัวจ่ายไฟทั่วไปจะจ่ายกระแสได้ต่ำกว่าสเปคที่บอกไว้ Sad

แบบที่ป๋า Auddyza แนะนำไว้ก็ดีครับ
ส่วนผมสั่งซื้อจากเน็ตในไทยนี่ละครับ ใช้ได้ดีเหมือนกัน http://www.warf.com/electronic-products-5734.html
แต่ถ้าแบบเป็นที่ชาร์จโทรศัพท์ใช้ได้ก็จะสะดวกสุดๆครับ Smiley

AV Selector เข้า 4 ออก 2 ตามที่ป๋า thawat22 แนะนำไว้ ดูสวยงามดีครับ ถ้าผมหาได้จะเปลี่ยนเป็นแบบนี้บ้าง
ส่วนของที่ผมใช้อยู่สั่งในเน็ตเหมือนเดิม Smiley http://www.9sats.com/product/product.detail.php?&id=612
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 02:21:48 pm »

อ่านแล้วเหมือนจะเข้าใจแต่ก็งง  bad smile

ถ้าเราต่อ AV sector เข้า4-ออก2 ตามรูปข้างล่าง แล้วการเล่นผ่านแผ่นด้วยฟร้อนท์เดิม ยังได้อยู่ไหมครับป๋า

Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 02:42:14 pm »

ได้เหมือนเดิมครับป๋าแจ๊ค
focusjung1 ID.434
Jr. Member
**

like: 30

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 10:49:40 pm »

แบบมาตรฐาน

ตัวนี้มีปลั๊ก usb

ตัวแปลงไฟอย่างของป๋า ซื้อได้ที่ไหนเหรอครับ  red heart red heart red heart
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 10:52:42 pm »

เมืองไทยไม่ทราบครับ แบบว่าบ้านอยู่บ้านนอก ไม่เคยเข้ากรุง อาศัยซื้อจาก ebay ครับผม มีทุกอย่างที่ต้องการ รับของช้าบ้างเร็วบ้างครับป๋า
focusjung1 ID.434
Jr. Member
**

like: 30

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:11:20 pm »

เมืองไทยไม่ทราบครับ แบบว่าบ้านอยู่บ้านนอก ไม่เคยเข้ากรุง อาศัยซื้อจาก ebay ครับผม มีทุกอย่างที่ต้องการ รับของช้าบ้างเร็วบ้างครับป๋า

ขอบคุณครับ
 Satu Satu

สงสัยต้องทำความรู้จักกับ ebay ซะแล้ว Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
pajero2012(PaA)
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 05:18:08 am »

อีกหนึ่งตัวเลือกครับ ขนาดกระทัดรัด ราคา 350.- แถวๆ บ้านหม้อครับ

ป๋าซื้อร้านไหนอะครับอยากไปสอยมาบ้างกระทัดรัดดี ติดตั้งเสร็จแล้วเหลือตัวนี้ตัวเดียว ยอดเยี่ยม

ความสุขจากการให้ ได้ใจกว่าความสุขจากการได้รับ
thawat22
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 02:48:20 pm »

อีกหนึ่งตัวเลือกครับ ขนาดกระทัดรัด ราคา 350.- แถวๆ บ้านหม้อครับ

ป๋าซื้อร้านไหนอะครับอยากไปสอยมาบ้างกระทัดรัดดี ติดตั้งเสร็จแล้วเหลือตัวนี้ตัวเดียว ยอดเยี่ยม

ขอโทษครับ ผมจำชื่อร้านไม่ได้อ่ะครับ แต่ร้านนี้จะต้องเข้าทางซอย ข้างจราจรกลาง เดินไปเรื่อยๆ  ให้สังเกตุทางซ้ายมือ จะมีทางเข้าซึ่งข้างในจะแบ่งเป็นร้านย่อยๆ ร้านจะอยู่ชั้น1 ล็อคมุมพอดี ร้านนี้จะขายพวกเครื่องคาราโอเกะด้วย
thawat22
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 03:16:58 pm »

อ่านแล้วเหมือนจะเข้าใจแต่ก็งง  bad smile

ถ้าเราต่อ AV sector เข้า4-ออก2 ตามรูปข้างล่าง แล้วการเล่นผ่านแผ่นด้วยฟร้อนท์เดิม ยังได้อยู่ไหมครับป๋า

รบกวนถามต่อครับ พอดีน้องปาผมเค้าแถมจอtvฝังหมอนมาให้ด้วย แล้วเมื่อผมติด HD Player ผ่าน AV selector สายสัญญานภาพ ถ้าต่อแบบนี้แล้ว ภาพมันจะไปออกหลัง ด้วยหรือเปล่าครับถ้าไม่ออกผมต้องต่อแบบไหนครับ
Newbie
*

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 04:49:59 am »

ขอโทษครับ ผมจำชื่อร้านไม่ได้อ่ะครับ แต่ร้านนี้จะต้องเข้าทางซอย ข้างจราจรกลาง เดินไปเรื่อยๆ  ให้สังเกตุทางซ้ายมือ จะมีทางเข้าซึ่งข้างในจะแบ่งเป็นร้านย่อยๆ ร้านจะอยู่ชั้น1 ล็อคมุมพอดี ร้านนี้จะขายพวกเครื่องคาราโอเกะด้วย

ขอบคุณมากครับ

ความสุขจากการให้ ได้ใจกว่าความสุขจากการได้รับ
Newbie
*

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 06:42:14 pm »

กำลังคิดว่าเสาร์อาทิตย์นี้จะพา ท่านผบ. ไปช๊อบ MED250X แถวฟอร์จูนอยู่พอดี ผมเล็งรุ่นนี้มากกว่า 450x แต่เดี๋ยวค่อยไปคุยกับคนขายอีกทีว่าถ้าจุดประสงค์หลักคือใช้ดูในรถกับถอดไปดูกับเครื่อง lcd ในบ้านบ้างบางครั้ง เค้าจะมีอะไรแนะนำอีกบ้าง แล้วจะมา update ให้น่ะครับ ว่านอกจาก hd player แล้ว ต้องพ่วง accessory อะไรอีกบ้าง

เรียบร้อย ได้มาสองอย่าง MED250x (2,900 บ.) กับ Car adapter  อีก 170 บ. ยังขาด Harddisk 2.5" อีกลูก กะว่าไปถอดจาก Notebook เก่ามาใส่ มา test ก่อน ถ้า happy ค่อยถอย external harddisk สัก 500 GB มาเล่นอีกที ส่วนส่าย Ai-net ก็ได้มาแล้ว ตอนนี้ของพร้อมแล้วที่ยังขาดคือเวลา ไม่รู้จะได้ว่างทำเมื่อไร เฮ้อ.

อุปกรณ์ครบแล้วติดตั้งยังครับเอารูปมาให้ดูหน่อยนะครับอันนี้ของผม www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?PHPSESSID=qmit8tg1imgavm8ahf5j142gl5&topic=5651.0

ผู้กองดั๊ม
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 10:29:43 am »

ของผมติดตั้งมาแล้วครับ    http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=12009.0

หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์