Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเบาะแสทีนะครับ... ใครพอหาซื้อได้มั่ง (แผงปิดส่วนท้ายรถ)  (อ่าน 8344 ครั้ง)
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 02:42:45 pm »

ป๋า TAZZ สั่งไปหรือยังครับ ถ้าติดตั้งเมื่อไร ถ่ายรูปมาให้ชมบ้างนะครับ  u

ยังไม่ได้สั่งครับ กำลังเช็คเพื่อ confirm ชิ้นส่วนอยู่ว่าใน part number เดียวนี่ได้ชิ้นส่วนที่จำเป็นต้องใช้มาครบหรือไม่ พร้อมกับหาต้นทางของสินค้าอยู่ครับ เท่าที่ข้อมูล update มาเป็นสินค้านำเข้ามาจากจีน ทางศูนย์ไม่สามารถสั่งตรงจาก MMTH ได้ แต่สามารถสั่งจากพวกร้านอะไหล่นำเข้าได้ ผมกำลังเช็คกับร้านอะไหล่นำเข้าอยู่ครับว่าราคาจะประมาณเท่าไหร่ เผื่อลดราคาลงได้อีก

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
TAZZ
Sr. Member

ปาออสซี่

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 02:45:32 pm »

อยากได้แต่ 12,000 แรงเกินอ่ะ..รอป๋าๆ DIY แล้วเหลือซัก 2-3 พันดีกว่า....

ป๋าอ๊อด ว. 2 ครับ.. Cheesy

ป๋าต๊อกครับ ผมว่าจะสั่งมาลองดูก่อน แล้วจะให้โรงงานของเพื่อนลองดูว่าจะ copy ได้หรือไม่ ต้นทุนเท่าไหร่ เผื่อลดค่าตัวลงมาได้อีกครับ เท่าที่คุยกับเพื่อนเจ้าของโรงงาน เอารูปให้ดู เขาบอกว่าเห็นแต่รูป ไม่แน่ใจกลัวทำออกมาไม่เนียน อยากเห็นตัวจริงมากกว่าครับ

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
oan
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 03:32:16 pm »

อยากได้แต่ 12,000 แรงเกินอ่ะ..รอป๋าๆ DIY แล้วเหลือซัก 2-3 พันดีกว่า....

ป๋าอ๊อด ว. 2 ครับ.. Cheesy

ป๋าต๊อกครับ ผมว่าจะสั่งมาลองดูก่อน แล้วจะให้โรงงานของเพื่อนลองดูว่าจะ copy ได้หรือไม่ ต้นทุนเท่าไหร่ เผื่อลดค่าตัวลงมาได้อีกครับ เท่าที่คุยกับเพื่อนเจ้าของโรงงาน เอารูปให้ดู เขาบอกว่าเห็นแต่รูป ไม่แน่ใจกลัวทำออกมาไม่เนียน อยากเห็นตัวจริงมากกว่าครับ

ป๋า TAZZ สั่งไปหรือยังครับ ถ้าติดตั้งเมื่อไร ถ่ายรูปมาให้ชมบ้างนะครับ  u

ยังไม่ได้สั่งครับ กำลังเช็คเพื่อ confirm ชิ้นส่วนอยู่ว่าใน part number เดียวนี่ได้ชิ้นส่วนที่จำเป็นต้องใช้มาครบหรือไม่ พร้อมกับหาต้นทางของสินค้าอยู่ครับ เท่าที่ข้อมูล update มาเป็นสินค้านำเข้ามาจากจีน ทางศูนย์ไม่สามารถสั่งตรงจาก MMTH ได้ แต่สามารถสั่งจากพวกร้านอะไหล่นำเข้าได้ ผมกำลังเช็คกับร้านอะไหล่นำเข้าอยู่ครับว่าราคาจะประมาณเท่าไหร่ เผื่อลดราคาลงได้อีก

like like
oan
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 04:52:40 pm »

ไปเจอมาครับ จาก pajero dakar

oan
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 04:52:47 pm »

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 04:55:31 pm โดย oan » บันทึกการเข้า
TAZZ
Sr. Member

ปาออสซี่

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 09:16:41 pm »

ขอบคุณครับป๋า oan  สาธุ สาธุ สาธุ เท่าที่ดูน่าจะมีชิ้นส่วนที่จำเป็นครบนะครับ ท้งครีบท้าย adapter และตัวเกี่ยว แสดงว่า part number นี้สามารถใช้งานได้เลย อิอิอิ.....ตอนนี้ก็เหลือแค่เรื่องราคาแล้วหละครับ......แต่ตัวนี้เป็น made in Japan เสียด้วยซิ งานท่าทางจะดี ส่วนที่มีในเมืองไทยเท่าที่ทราบจะเป็น made in China เดี๋ยวลองเช็คดูก่อนครับ ขอบคุณอย่างยิ่งครับ  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

โต
Newbie
*

like: 2

MY11 / 2.5GT 2W

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 09:58:33 pm »

ยอดเยี่ยม   like   สาธุ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์