Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **พรุ่งนี้จะเข้าไปรับป้ายแดงที่ศูนย์พิดโลก** ป๋าๆที่จองที่นี่ฝากข้อมูลได้ครับจะถามให้  (อ่าน 4013 ครั้ง)
Soontorn
Jr. Member
**

like: 53

>>> หนุ่มน้อย ปาเจโร-TH 0713 คืนถิ่น <<<

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 04:39:57 pm »

ป๋าที่รอน้องปาของศูนย์พิดโลก ฝากข้อมูล ทาง PM ได้นะครับจะไปถาม ผจก.ขายให้ครับ

0713 คืนถิ่น
Nos
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 06:28:05 pm »

จองเมื่อไหร่ครับนี่ ทำไม่ได้แล้วอะ  แอบอิฉฉา ของผมปาขาว 2.5GT จองต้นเดือน พย 54 ยังเงียบเลย ศูนย์พิษณุโลกเหมือนกันครับ
Soontorn
Jr. Member
**

>>> หนุ่มน้อย ปาเจโร-TH 0713 คืนถิ่น <<<

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:35:43 pm »

จองเมื่อไหร่ครับนี่ ทำไม่ได้แล้วอะ  แอบอิฉฉา ของผมปาขาว 2.5GT จองต้นเดือน พย 54 ยังเงียบเลย ศูนย์พิษณุโลกเหมือนกันครับ
เรื่องมันยาวมากๆ  ผมจองหลังป๋า Nos อีกครับจอง 16 พย.54 เป็นปาน้ำตาล 2WD GT ตอนนั้นถามพิจิตรบอกได้เร็วสุด 28 ธันวา 54 แต่ Sale น้องนิสรา ของพิดโลก
ของพิดโลกได้เร็วสุดต้นเดือนไม่เกิน 5 ธันวา แน่นอนชัวร์ 100 % พอใกล้ถึงวันโทรถามเลื่อนไปไม่เกิน 16 ธันวาคม อีกครั้งพอใกล้ถึงวันโทรถามเลื่อนไปโน้น 16 มกรา 55
เลยลองถามรอบๆและในห้องบอกว่าเร็วแล้วเลยรอๆๆ อีกครั้งพอใกล้ถึงวันต้องโทรถามคุณ sale โยนโครมไปให้ ผจก.จิ๋วบอกว่า "ตอนนี้หนูไม่มีสิทธิ์ในการจัดคิวรับแล้ว "
ให้โทร ผจก.โดยตรงเลยต้องสอบถามกว่าผจก.จะรับยืนยันบอกว่า 23 มกรา โรงงานผลิตปาน้ำตาล 2WD GTของพิดโลก 5 คันใช้เวลา 3 วันส่งลูกค้าได้เอ้ารอๆๆๆๆ
พอถึงวัน23 มกรา ตามสัญญาช่วยดูหน่อยว่าโอเคไหม โทรเช้าบอกเดี๋ยวโทรกลับ เงียบบบบ โทรบ่ายๆเป็นสิบสาย มีคนรับแทนเดี๋ยวโทรกลับรอๆๆๆๆๆๆๆๆ กลางคืนเมล์แจ้ง Call Center
พอเช้าเวลา 9 โทรสิสายไม่รับทั้ง Sale และผจก.ทาง ผบ.เลยของขึ้นยืมรถน้องๆบุก 0 ทันทีขอพบ ผจก.ต่อว่าเล็กน้อยถามว่าคุณโทรไปแล้วไม่มีการรับสายคุณคิดอย่างไร มันเสียมารยาท
มองไปอ้าวมี ปาน้ำตาล 4wd จอดโชว์ ผบ.เลยสั่งอนุมัติไม่รอแล้วเอาคันนี้ และเปลี่ยน Sale พลากร ดูแลแทนเพราะ  Sale น้องนิสรา ไม่สมควรจะได้ค่าคอมฯและจะรับรถภายใน 27 มกรา
ทาง 0 เลยรีบจัดการให้ เพราะถ้าจะรอจริงต้องอย่างน้อย 8 กุมภา แต่ต้องเสี่ยงดวงว่า MMTH จะปล่อยมาถึงคิวเราหรือเปล่าทั้งที่ ผจก.บอกแต่ไม่เชื่อว่าจะได้จริง...เลยได้รถเร็วแบบอุบัติเหตุครับ
.

doyjunghoo
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:50:19 pm »

ยินดีด้วยครับป๊า งี้พวกผมต้องให้ ผบ.ไปจัดการกันมั่งเหมือนกันแล้วละครับ เผื่อได้รถเร็วมั่ง อิ อิ อิ yes!!
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 07:27:42 am »

โห...ส่วนใหญ่ขับ 4 จะได้เร็วกว่าขับ 2 นะผมว่า... good good good

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
phakkhaphong
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 12:42:49 pm »

งั้นคิวของป๋าจะหล่นมาที่ผมไหมเนี้ย ผมรอ 2WD GT สีน้ำตาลจอง 6 ธ.ค. ศูนย์พิษณุโลก ยังขึ้น W.I.T รออะไหล่อยู่เลย
1Nongkhai
Hero Member

like: 105

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 03:42:00 pm »

เรื่องมันยาวมากๆ  ผมจองหลังป๋า Nos อีกครับจอง 16 พย.54 เป็นปาน้ำตาล 2WD GT ตอนนั้นถามพิจิตรบอกได้เร็วสุด 28 ธันวา 54 แต่ Sale น้องนิสรา ของพิดโลก
ของพิดโลกได้เร็วสุดต้นเดือนไม่เกิน 5 ธันวา แน่นอนชัวร์ 100 % พอใกล้ถึงวันโทรถามเลื่อนไปไม่เกิน 16 ธันวาคม อีกครั้งพอใกล้ถึงวันโทรถามเลื่อนไปโน้น 16 มกรา 55
เลยลองถามรอบๆและในห้องบอกว่าเร็วแล้วเลยรอๆๆ อีกครั้งพอใกล้ถึงวันต้องโทรถามคุณ sale โยนโครมไปให้ ผจก.จิ๋วบอกว่า "ตอนนี้หนูไม่มีสิทธิ์ในการจัดคิวรับแล้ว "
ให้โทร ผจก.โดยตรงเลยต้องสอบถามกว่าผจก.จะรับยืนยันบอกว่า 23 มกรา โรงงานผลิตปาน้ำตาล 2WD GTของพิดโลก 5 คันใช้เวลา 3 วันส่งลูกค้าได้เอ้ารอๆๆๆๆ
พอถึงวัน23 มกรา ตามสัญญาช่วยดูหน่อยว่าโอเคไหม โทรเช้าบอกเดี๋ยวโทรกลับ เงียบบบบ โทรบ่ายๆเป็นสิบสาย มีคนรับแทนเดี๋ยวโทรกลับรอๆๆๆๆๆๆๆๆ กลางคืนเมล์แจ้ง Call Center
พอเช้าเวลา 9 โทรสิสายไม่รับทั้ง Sale และผจก.ทาง ผบ.เลยของขึ้นยืมรถน้องๆบุก 0 ทันทีขอพบ ผจก.ต่อว่าเล็กน้อยถามว่าคุณโทรไปแล้วไม่มีการรับสายคุณคิดอย่างไร มันเสียมารยาท
มองไปอ้าวมี ปาน้ำตาล 4wd จอดโชว์ ผบ.เลยสั่งอนุมัติไม่รอแล้วเอาคันนี้ และเปลี่ยน Sale พลากร ดูแลแทนเพราะ  Sale น้องนิสรา ไม่สมควรจะได้ค่าคอมฯและจะรับรถภายใน 27 มกรา
ทาง 0 เลยรีบจัดการให้ เพราะถ้าจะรอจริงต้องอย่างน้อย 8 กุมภา แต่ต้องเสี่ยงดวงว่า MMTH จะปล่อยมาถึงคิวเราหรือเปล่าทั้งที่ ผจก.บอกแต่ไม่เชื่อว่าจะได้จริง...เลยได้รถเร็วแบบอุบัติเหตุครับ
.
like like like red heart

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
Soontorn
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 05:17:50 pm »

งั้นคิวของป๋าจะหล่นมาที่ผมไหมเนี้ย ผมรอ 2WD GT สีน้ำตาลจอง 6 ธ.ค. ศูนย์พิษณุโลก ยังขึ้น W.I.T รออะไหล่อยู่เลย

วันนี้แวะเอาป้ายแดงและติด Locktech เลียบเคียงถามผจก.ได้คำตอบว่า 2WD GT สีน้ำตาล จองช่วงเดือน พย.และก่อน พย. มีทั้งหมด 6 คิวครับน่าจะได้เร็วกว่า ปาขาวครับ
เพราะมีปาขาว 15 คิวนะครับ..คิวของผมน่าจะหล่นไปที่ ป๋าเร็วขึ้นอีกครับ..วันนี้เห็นแต่ ปาน้ำตาล 4WD จอดรอป๋าๆรอฤกษ์มารับอีก 1 คันครับ..เลยถามตรงๆว่าจะเคลียร์ได้ช้าเท่าไหร่
ผจก.จิ๋วบอกว่าไม่เกินสิ้นเดือน มีนาคม ได้หมดแน่ๆ..ถ้าอยากรู้คำตอบแบบตรงไปตรงลองถาม Sale ชื่อ พลากร (ต้น) นะครับ ดูแลลูกค้าโอเคดีครับ

Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 06:33:34 pm »

วันนี้แวะเอาป้ายแดงและติด Locktech เลียบเคียงถามผจก.ได้คำตอบว่า 2WD GT สีน้ำตาล จองช่วงเดือน พย.และก่อน พย. มีทั้งหมด 6 คิวครับน่าจะได้เร็วกว่า ปาขาวครับ
เพราะมีปาขาว 15 คิวนะครับ..คิวของผมน่าจะหล่นไปที่ ป๋าเร็วขึ้นอีกครับ..วันนี้เห็นแต่ ปาน้ำตาล 4WD จอดรอป๋าๆรอฤกษ์มารับอีก 1 คันครับ..เลยถามตรงๆว่าจะเคลียร์ได้ช้าเท่าไหร่
ผจก.จิ๋วบอกว่าไม่เกินสิ้นเดือน มีนาคม ได้หมดแน่ๆ..ถ้าอยากรู้คำตอบแบบตรงไปตรงลองถาม Sale ชื่อ พลากร (ต้น) นะครับ ดูแลลูกค้าโอเคดีครับ

ขอบคุณป๋ามากครับ ผมโทรหาเซลล์ผมวันนี้ ไม่รับสายเลย ไม่เป็นไร วันจันทร์ว่ากันใหม่
Nos
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 12:03:51 am »

ยินดีด้วยนะครับป๋า ผมนี่รอจนแห้งแล้วๆๆ  จิงๆๆก่อนหน้าช่วงวันที่ 11 มกราคม มี ปาขาว ขับ4 เข้ามาเซลก็ถามผมว่าเอาไหม แต่ผมอยากได้แค่ขับสอง และของผมเห็นเซลบอกว่าเป็นคิว2 ที่จองปาขาว 2.5 GT ว่าพรุ้งนี้จะโทรไปถามว่าถึงไหน รอมานานแล้วๆๆๆ พรุ่งนี้ก็ยืมรถเค้าไปถ่ายทำงานอีก แต่ถ้าให้รอถึงมีนาไม่ไหว แค่งานเดือนนี้ก็เป็นหางว่าวแล้วยิ่งมีนา ออกต่างจังหวัดติดๆๆกันเลย แย่แน่ๆๆ ยังไงขอบคุณป๋ามากๆๆนะครับที่มาส่งข่าว แอบอิฉฉาด้วย ยังเท่ห์อะขับปา อิอิ ผมรอๆๆๆๆ
bcitnet
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 02:00:17 am »

จองศูนย์เพชรบูรณ์ มาร่วม 2 เดือนน้ำตาลทอง โทรไปถามพิโลกมีรถ2.4 ปาขาว ผมก็ตีรถไปเอาไปถึงไม่ติดแก๊ฃกับเขาไม่ขายให้อีก ขายให้คนที่ติดแก็สกับบริษัท เลยขับรถไปเที่ยวเชียงใหม่ แวะดูมีรถไม่ต้องจอง 2.4 ขาวศูนย์เชียงใหม่ได้รถเลย ติดต่อเย็นบ่ายมารับรถขับกลับเพชรบูรณ์ รู้งี้ไม่ต้องจองให้เสียเวลา อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! ศูนย์บริการดีมาก  ยอดเยี่ยม จากการขับกลับ ขึ้นเขาอัตราแรงหายไปพอสมควร ต้องแอบ ซ้ายตลอด ทางเรียบก็โอเคอยู่ เติมเต็มถังมา 2500 เกือบหมดถัง 540 กิโล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 08:29:54 pm โดย bcitnet » บันทึกการเข้า
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 05:55:03 am »

จองศูนย์เพชรบูรณ์ มาร่วม 2 เดือนน้ำตาลทอง โทรไปถามพิโลกมีรถ2.4 ปาขาว ผมก็ตีรถไปเอาไปถึงไม่ติดแก๊ฃกับเขาไม่ขายให้อีก ขายให้คนที่ติดแก็สกับบริษัท เลยขับรถไปเที่ยวเชียงใหม่ แวะดูมีรถไม่ต้องจอง 2.4 ขาวศูนย์เชียงใหม่ได้รถเลย ติดต่อเย็นบ่ายมารับรถขับกลับเพชรบูรณ์ รู้งี้ไม่ต้องจองให้เสียเวลา อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! ศูนย์บริการดีมาก  ยอดเยี่ยม จากการขับกลับ ขึ้นเขาอัตราแรงหายไปพอสมควร ต้องแอบ ขวาตลอด ทางเรียบก็โอเคอยู่ เติมเต็มถังมา 2500 เกือบหมดถัง 540 กิโล

ซื้อเงินสด เลยเหรอป๋า
bcitnet
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 10:41:43 am »

จองศูนย์เพชรบูรณ์ มาร่วม 2 เดือนน้ำตาลทอง โทรไปถามพิโลกมีรถ2.4 ปาขาว ผมก็ตีรถไปเอาไปถึงไม่ติดแก๊ฃกับเขาไม่ขายให้อีก ขายให้คนที่ติดแก็สกับบริษัท เลยขับรถไปเที่ยวเชียงใหม่ แวะดูมีรถไม่ต้องจอง 2.4 ขาวศูนย์เชียงใหม่ได้รถเลย ติดต่อเย็นบ่ายมารับรถขับกลับเพชรบูรณ์ รู้งี้ไม่ต้องจองให้เสียเวลา อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! ศูนย์บริการดีมาก  ยอดเยี่ยม จากการขับกลับ ขึ้นเขาอัตราแรงหายไปพอสมควร ต้องแอบ ซ้ายตลอด ทางเรียบก็โอเคอยู่ เติมเต็มถังมา 2500 เกือบหมดถัง 540 กิโล

ซื้อเงินสด เลยเหรอป๋า
โอนสัญญาไฟร์แนนซ์ไปรับรถ ที่เชียงใหม่ครับ Cheesy ที่สังเกตดูรถที่ศูนย์ดอนจั่น รถปาเจโร่เยอะมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 08:29:30 pm โดย bcitnet » บันทึกการเข้า
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 08:23:40 pm »

ใช่แล้วครับที่ศูนย์ดอนจั่นมีรถสำรองมาประจำเลย เยอะด้วย แต่อย่าหวังต่อรองของแถมเขานะครับ  วาระนี้เราเป็นรองเขาจริง ๆ ไม่ง้อเราด้วย  555 เวลาซื้อต้องโอนเงินทุกอย่างไปให้ก่อนนะครับ  (ดาวน์ทั้งหมด กรณีสดไม่รู้) ผมไม่กล้าโอนเพราะยังไม่เห็นรถเลย เงินดาวน์เราก้หลายแสน ผิดพลาดมารถไม่โดนใจจะลำบาก ท่านใดสนใจรับรถเร็วก็ต้องซื้อแบบนี้แล้วครับ  เพราะที่จอง ๆ รอของแถม เป๋นลพดับรองจากการขายแบบนี้เพราะเขาได้มากกว่า ดอกเบี้ยก็สูงกว่าที่จองไว้ตั้งแต่ปี 2554 เหนื่อยใจจริง ๆ 
bcitnet
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 08:34:03 pm »

ใช่แล้วครับที่ศูนย์ดอนจั่นมีรถสำรองมาประจำเลย เยอะด้วย แต่อย่าหวังต่อรองของแถมเขานะครับ  วาระนี้เราเป็นรองเขาจริง ๆ ไม่ง้อเราด้วย  555 เวลาซื้อต้องโอนเงินทุกอย่างไปให้ก่อนนะครับ  (ดาวน์ทั้งหมด กรณีสดไม่รู้) ผมไม่กล้าโอนเพราะยังไม่เห็นรถเลย เงินดาวน์เราก้หลายแสน ผิดพลาดมารถไม่โดนใจจะลำบาก ท่านใดสนใจรับรถเร็วก็ต้องซื้อแบบนี้แล้วครับ  เพราะที่จอง ๆ รอของแถม เป๋นลพดับรองจากการขายแบบนี้เพราะเขาได้มากกว่า ดอกเบี้ยก็สูงกว่าที่จองไว้ตั้งแต่ปี 2554 เหนื่อยใจจริง ๆ  
ของแถมไม่ได้อะไรเลยนอกจาก 1.ค่าจดทะเบียน 2.น้ำมัน1000 3.ฟิมล์ 3 M 4.พวงกุญแจ 5.แก้วน้ำ ทะเบียนถ้าโอนกลับมาจังหวัดเราเสียเพิ่ม 1500 แต่ไม่เป็นไรผมรีบอยากได้รถ ขออะไรก็ไม่ให้  Wink Wink
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์