Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆท่านใดเคยเปลี่ยนกระจกให้น้องปาบ้างครับ?? โดนหินดีด รอยวิ่งยาวและโค้ง  (อ่าน 7185 ครั้ง)
March,,
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 11:22:27 pm »

โดนหินดีดหนะครับ รอยวิ่ง ยาและโค้ง เอาไปซ่อมที่ auto backs เค้าบอกให้เปลี่ยนเลยครับ เพราะยาวประมานสองนิ้ว และโค้ง

ติดต่อศูนย์เค้าแนะนำให้เอาใบเคลมไป เปลี่ยนร้านนอกศูนย์ครับ เค้าบอกจะเอาเข้าศูนย์ก็ได้แต่ ศูนย์ต้องเอาไปให้ร้านทำอยู่ดีเพระาว่า ช่างไม่ชำนาญในการเปลี่ยนกระจก

รบกวรพี่ๆผู้มีประสบการ์ณหน่อยนะครับ อยากได้ว่า ถ้าทำร้านข้างนอกจะได้อะไหล่แท้ไหมครับ? และ จะมีลมเข้า จากการเปลี่ยนกระจกหรือป่าวผมกลัวมากๆครับ
รถออกมาเมื่อเดือน 11 ปีที่แล้วเองครับ ยังไม่ค่อยได้ใช้เลยครับ เครียดเหมือนกันครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

Mercedesmania
E class w211 , E coupe c207
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 11:36:43 pm »

จากประสบการณ์รถคันเก่าๆทีผ่านผม ฝีมือช่างร้านกระจกดีกว่าศูนย์ เพราะทำทุกวัน แต่ศูนย์ไม่ค่อยได้ทำงานออกมาไม่ค่อยดี  แต่หลังๆผมเปลี่ยนกับอู่ซ่อมรถญาติให้จอดรถทิ้งไว้ครึ่งวันเลยรอให้ซิลิโคนเซ็ตตัว ส่วนน้องปาผมยังไม่ได้ใช้บริการทีใดๆครับ

March,,
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 11:38:49 pm »

จากประสบการณ์รถคันเก่าๆทีผ่านผม ฝีมือช่างร้านกระจกดีกว่าศูนย์ เพราะทำทุกวัน แต่ศูนย์ไม่ค่อยได้ทำงานออกมาไม่ค่อยดี  แต่หลังๆผมเปลี่ยนกับอู่ซ่อมรถญาติให้จอดรถทิ้งไว้ครึ่งวันเลยรอให้ซิลิโคนเซ็ตตัว ส่วนน้องปาผมยังไม่ได้ใช้บริการทีใดๆครับ

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ผมต้องใช้ไปก่อนจนถึงวันเสาร์ครับ กลัวกระจกแตกมากเลยครับ ฮือๆๆ

Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 11:43:03 pm »

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ผมต้องใช้ไปก่อนจนถึงวันเสาร์ครับ กลัวกระจกแตกมากเลยครับ ฮือๆๆ

เป็น2ชั้น แตกด้านนอก  ไม่ทราบแตกเยอะมั๊ยครับ

March,,
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 11:51:31 pm »

เป็น2ชั้น แตกด้านนอก  ไม่ทราบแตกเยอะมั๊ยครับ

เยอะทีเดียวครับ คนซ่อมบอกเลยว่าซ่อมไม่ได้ ให้เอาไปเปลี่ยนครับ  เป็นดาวกระจาย ใหญ่ครับ แล้ววิ่ง เป็นเส้นโค้งอีกครับ เดี๋ยวพรุ้งนี้ผมจะถ่ายรูปมาให้ดูครับผม

Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 12:00:22 am »

แนะนำให้ 2 ร้านนะคับ..ร้านแรกผมเคยเปลี่ยนมา 2-3 ครั้งดีมากๆทั้งการบริการลูกค้า ความรวดเร็ว และงานที่ละเอียด(ส่วนใหญ่ช่างจะดูมีอายุคับ)..ตามนี้คับ http://www.glasstech.co.th/index.php?action=sika ส่วนร้านที่สองนี้ก็เคยใช้บริการมา 2-3 ครั้งเหมือนกันการบริการใช้ได้ รวดเร็วดี แต่งานจะไม่ละเอียดเท่าร้านแรก(ส่วนใหญ่ช่างจะวัยรุ่นคับ)ตามนี้คับ http://www.thaiautoglass.com/?gclid=CLDZ3uub-K0CFQV66wodTHCOqw ลองดูนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2012, 12:03:30 am โดย liverpool(ชาติ)No.148 » บันทึกการเข้า
chanavorn
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 02:39:25 am »

ของผมดีดจากด้านล่าง วิ่งยาวขึ้นบนสุดเลยครับ มีฟิล์มนิรภัย
มีทำประกันชั้น1ของLMGไว้ เลยไปเคลมที่อู่มิตซูสาทร พร้อมเคลมรอบคัน
ได้กระจกบานใหม่พร้อมฟิล์มนิรภัยแบบเดิม
ติดตั้งโดยthaiautoglassครับ ไม่เสียค่าaccept
wutty
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 07:35:59 am »

ผมอยู่ต่างจังหวัด ทำที่ราชบุรี   แจ้งเคลมได้ที่ศูนย์เลยครับ เบิกกระจกของแท้ที่ศูนย์   และช่างที่ศูนย์ขับรถเราไปไว้ที่ร้านกระจกฝืมือดีประจำจังหวัด  เข้าทำเวลาประมาณ 9.00  ไม่เกิน เที่ยงศูนย์ส่งพนักงานไปรับรถมาให้   แล้วมาติดฟิลม์ทีหลังเพราะช่างแนะนำว่า ถ้าติดฟิลม์ทันทีไม่ดี  ควรรอให้กระจกอยู่ตัวแล้วค่อยมาติดทีหลังดีกว่า  สรุปฟรีทุกบาทครับ      ใช้งานมาแล้ว 4 เดือนไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น  แถมบริการระดับ มิตซูครับ  นั่งๆรอๆ เดินเที่ยวห้างสักพัก  กลับมารับรถที่ศูนย์ได้เลย
sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:18:30 am »

yes!! ผมก็เพิ่งเคลมกระจกหน้ามาครับ หินกระเด็นใส่ ทำที่ร้านกระจกที่ใหญ่ที่สุดในสระบุรี ของแท้เหมือนกัน
ตอนแรกเข้า 0 บอกต้องทำเรื่องไว้ก่อน รอสั่งของ 4 วัน และต้องจอดรถทำอีก 3 วัน จะบ้าตาย
เลยไปที่ร้าน ทำเรื่องเคลม 10 นาที เปลี่ยนกระจก 1 ชม. เสร็จ ขับรถกลับบ้านได้เลย
พอแห้ง กลับมาติดฟิมล์แบบเดิมวันรุ่งขึ้น สบายๆ งานเนียน น้ำ ลม ไม่เข้าครับ 
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 01:41:45 pm »

yes!! ผมก็เพิ่งเคลมกระจกหน้ามาครับ หินกระเด็นใส่ ทำที่ร้านกระจกที่ใหญ่ที่สุดในสระบุรี ของแท้เหมือนกัน
ตอนแรกเข้า 0 บอกต้องทำเรื่องไว้ก่อน รอสั่งของ 4 วัน และต้องจอดรถทำอีก 3 วัน จะบ้าตาย
เลยไปที่ร้าน ทำเรื่องเคลม 10 นาที เปลี่ยนกระจก 1 ชม. เสร็จ ขับรถกลับบ้านได้เลย
พอแห้ง กลับมาติดฟิมล์แบบเดิมวันรุ่งขึ้น สบายๆ งานเนียน น้ำ ลม ไม่เข้าครับ 
โห ป๋าพึ่งออกไม่นาน โดนหินไปเเล้วเหรอครับ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 03:04:12 pm »

โห ป๋าพึ่งออกไม่นาน โดนหินไปเเล้วเหรอครับ
ครับ กระจกแตกง่ายมากๆ รุ่นนี้... เสียงแป๊กเดียวไม่แรงด้วย พอจอดที่บ้าน แตกร้าววิ่งโค้งยาว 10 กว่า cm. ซ่ะงั้น! โอ๊ยมึน
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 03:17:18 pm »

ถ้าเห็นรอยที่มันอยู่บนกระจกผมตอนนี้ล่ะก็ 555 คงกรี๊ดกันแน่
zax_hardcore
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 04:20:28 pm »

เก็บข้อมูลคับ.....แต่ถ้าเป็นไปได้...ขอไม่โดนดีกว่าคับ..... Satu
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 08:47:06 pm »

ครับ กระจกแตกง่ายมากๆ รุ่นนี้... เสียงแป๊กเดียวไม่แรงด้วย พอจอดที่บ้าน แตกร้าววิ่งโค้งยาว 10 กว่า cm. ซ่ะงั้น! โอ๊ยมึน

ดีนะครับ อาการมาออกที่บ้าน เกิดวิ่งทางไกลเเล้วเเตก คงเซ็งน่าดู

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:08:06 am »

ผมออกมา 4 เดือนก็โดนมาเหมือนกัน เครม 0 ที่รามอินทรา กม.8 รอนัดติดตั้งครับ
สรุปว่า เฟืองหอน โช๊คเยิ้ม พวงมาลัยดัง ยังมีกระจกหน้าแตกง่ายด้วย  big smile

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์