Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบรคมีเสียงดัง  (อ่าน 7067 ครั้ง)
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 04:38:46 pm »

พอร้อนๆมันก็หายนะครับ....
เวียงโกศัยนคร
Newbie
*

like: 0

เงินกับความสุขจะเลือกอะไร?

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 04:49:34 pm »

ของผมก็ดังคับ ไล่จี้ตูดเฟอรฺ์แล้วโดนรถพ่วงปาดหน้า เสียงเบรคดังเอียดดดดดดดดดดด หัวทิ้มทั้งคู่คับ เหอะๆ ขำๆน่ะคร๊าบบบบ (เบรคน้องปานี่สุโค่จริงๆคับ เหลือช่องว่างระหว่างตูดเฟอร์กับปากน้องปาไม่ถึงคืบ)
TopPower
Hero Member

like: 15

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 05:03:44 pm »

ผ้าเบรคสำหรับรถรุ่นใหม่ๆเดี๋ยวนี้ที่มีแรงม้ามากๆ ทอร์คแรงบิดเยอะๆ ส่วนใหญ่จะผสมโลหะมาด้วยเพื่อให้จับได้ดีทั้งรอบต่ำและความเร็วสูงๆ อาจจะมีเสียงดังได้บ้าง ลองถอดขัดดูก่อนถ้าดังบ่อยๆ หรือถ้าจานเป็นรอยหรือร่อง(ผ่านการใช้งานเกิน 1-2 หมื่น กม.) ก็อาจจะต้องมีการเจียรจานเพื่อให้หน้าสัมผัสเรียบ ก็จะดีขึ้น ถ้าลองทำแล้วไม่หายดัง(ดังอยู่ตลอดทั้งวันไม่ว่าจะเบรคตอนเย็นหรือร้อน ) ก็เคลมได้เลยครับ

"ท็อปเพาเวอร์ไม่ใช่ร้านที่เก่งที่สุด แต่เราจะดูแลลูกค้าทุกท่านให้ดีที่สุด"
          Mr.Rangsit  Fueangpian 080-9472777,038-777648
                     ขอพระเจ้าอวยพระพรทุกท่านครับ
Mitzu_write54
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 11:06:20 pm »

ผ้าเบรคสำหรับรถรุ่นใหม่ๆเดี๋ยวนี้ที่มีแรงม้ามากๆ ทอร์คแรงบิดเยอะๆ ส่วนใหญ่จะผสมโลหะมาด้วยเพื่อให้จับได้ดีทั้งรอบต่ำและความเร็วสูงๆ อาจจะมีเสียงดังได้บ้าง ลองถอดขัดดูก่อนถ้าดังบ่อยๆ หรือถ้าจานเป็นรอยหรือร่อง(ผ่านการใช้งานเกิน 1-2 หมื่น กม.) ก็อาจจะต้องมีการเจียรจานเพื่อให้หน้าสัมผัสเรียบ ก็จะดีขึ้น ถ้าลองทำแล้วไม่หายดัง(ดังอยู่ตลอดทั้งวันไม่ว่าจะเบรคตอนเย็นหรือร้อน ) ก็เคลมได้เลยครับ
โอว.....เป็นความรู้มากๆเลยครับ  ขอบคุณมากๆ ครับ  like  like  like
เดี๋ยวจะลองให้ร้านถอดขัดดูก่อน  ถ้าไม่ไหว ก็คงต้องเคลม.... Smiley

"ลูกจ้างรัฐ"  ครับผม
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:28:05 am »

โอว.....เป็นความรู้มากๆเลยครับ  ขอบคุณมากๆ ครับ  like  like  like
เดี๋ยวจะลองให้ร้านถอดขัดดูก่อน  ถ้าไม่ไหว ก็คงต้องเคลม.... Smiley

เปลี่ยนใหม่เลยก็ได้ครับเอายี่ห้อดีๆหน่อย.... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์