Languages

เปลี่ยนถังแก็ส

(1/1)

mrkundee:
ขอสอบถามสมาชิกครับ พอดีผมได้เวลาเปลี่ยนถังซึ่งมีอายุครบ 10 ปี แล้วจะหาร้านเปลี่ยน ไม่ทราบว่ามีที่ไหนแนะนำบ้างครับ พอดีระบบแก็สของผมติดมากับทางศูนย์ตอนออกรถเลยครับ

SANTAFORCE:
ผมก็ใกล้ละเคยไปถามไว้ ตามร้านที่รับติดตั้งยี่ห้อดังต่างๆได้รับข้อมูลมาว่า
1.เปลี่ยนถังได้แต่ใช้ระบบเดิม (กรณีระบบเดิมมีขายในท้องตลาด)เพราะบ้างศูนย์นำเข้ามาขายเองเพียงผู้เดียว เลยไม่มีอะไหล่ขายตามท้องตลาด
2.ถ้าระบบเดิมไม่มีขายตามท้องตลาด ต้องเปลี่ยนทั้งระบบกล่าวคือติดตั้งใหม่เลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ