Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 ... 61   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ปาเจโร่ นางรอง บุรีรัมย์" ครับ  (อ่าน 245069 ครั้ง)
1479
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #120 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 10:57:12 pm »

ป๋าโอกาม็อต(เขมรห้วยราช) ขอร่วมแจมด้วยคน  นะครับพี่น้อง
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #121 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 10:13:43 am »

สาธุ สวัสดีครับป๋าปุ่น ป๋าโอ และป๋าๆๆทุกท่าน....ใครว่างก็มาเที่ยวพนมรุ้งนะจะ หรือจะมาเชียร์ฟุตบอลก็ได้
   ถ้ามีโอกาสไปจะชวนชนขาหมูร้านดังสักหน่อยครับ

ดีจร้า  ป๋าโอ   ป๋าดิษฐ   ป๋าโอ  อยากทานขาหมูซะแล้ว oop

ป๋าโอกาม็อต(เขมรห้วยราช) ขอร่วมแจมด้วยคน  นะครับพี่น้อง

ยินดีต้อนรับครับ ป๋า สัญญา  เข้ามาคุยกันบ่อยๆ นะครับ  สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2012, 10:18:54 am โดย ปุ่น-ภูเก็ต » บันทึกการเข้า
Dragon
Hero Member

like: 113

« ตอบ #122 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 07:26:23 pm »

สาธุ สวัสดีครับป๋าปุ่น ป๋าโอ และป๋าๆๆทุกท่าน....ใครว่างก็มาเที่ยวพนมรุ้งนะจะ หรือจะมาเชียร์ฟุตบอลก็ได้
    ถ้ามีโอกาสไปจะชวนชนขาหมูร้านดังสักหน่อยครับ

มาเลยมี 2 ร้าน คือ ร้านจิ้งนำ และร้านลักขณา ตบท้ายด้วยร้านโจ๊กหม้อดิน ๑ ในสยาม Cheesy
Dragon
Hero Member

« ตอบ #123 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 07:27:37 pm »

ดีจร้า  ป๋าโอ   ป๋าดิษฐ   ป๋าโอ  อยากทานขาหมูซะแล้ว oop

ป๋าโอกาม็อต(เขมรห้วยราช) ขอร่วมแจมด้วยคน  นะครับพี่น้อง

ยินดีต้อนรับครับ ป๋า สัญญา  เข้ามาคุยกันบ่อยๆ นะครับ  สาธุ

ป๋าปุ่นอยากทานก็มานะจะของเขาอร่อยมาก
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #124 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 09:03:51 pm »

ป๋าปุ่นอยากทานก็มานะจะของเขาอร่อยมาก

ดีจร้า ป๋าดิษฐ  ผมไปแล้วจะหนาววววววววววววววววววววววววววว Cheesy สาธุ
Dragon
Hero Member

« ตอบ #125 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 02:13:16 am »

สาธุ ป๋าๆทุกท่าน ปาบุรีรัมย์ยินดีต้อนรับจ้า
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #126 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:13:37 am »

สาธุ ป๋าๆทุกท่าน ปาบุรีรัมย์ยินดีต้อนรับจ้า

สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ  ป๋าดิษฐ์   บุรีรัมย์ น้องน้ำไปเยือนไหมครับ
GINO
Jr. Member
**

like: 13

หนึ่งก้าวที่มั่นคง...แม้จะสั้นแต่มั่นใจ...

« ตอบ #127 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:31:00 am »

สวัสดีป๋าดิษฐ์และป๋านางรอง บุรีรัมย์ ประโคนชัย  หนองกี่  เฉลิมพระเกียรติ  ละหานทราย  ปะคำ  บ้านกรวด  ทุกท่านครับ   คิดถึงหมู่บ้าน  ตลาดนิคมสร้างตนเอง  อำเภอบ้านกรวดจัง  ตอนเป็นเด็กอยูที่นั่น  ตอนอายุประมาณ ๖ ขวบ  ดึกคืนหนึ่ง  แม่และพ่อมาปลุกและบอกว่าให้เงียบๆคอมมิวนิสต์บุก (ตอนนั้นเขาเรียกกันอย่างนั้น)  แม่จูงน้องและผม  เปิดประตูหลังบ้านวิ่งไปตามทุ่งนา  ระหว่างทางก็เจอชาวบ้านอีกหลายครอบครัว  ซึ่งวิ่งหนีออกมาจากบ้านเหมือน   เจอชายชุดดำหลายคนยืนถือปืน  พ่อบอกให้รีบวิ่ง  วิ่งอย่างเดียวในความมืด  ล้มลุกคลุกคลานตลอด  จนไปถึงอีกหมู่บ้านหนึ่ง   ขอเค้าพักจนเช้า  มีรถทหารเยอะแยะ  มี ฮ.บินกันหลายลำ  พ่อแม่ชวนกลับไปดูบ้าน   บ้านผมไม่เป็นไร  แต่อาคารไม้ห้องแถวหันหลังเข้าหากัน  ๒  แถวๆละประมาณ ๓๐ ห้อง  ของเพื่อนบ้าน   พวกเผาเรียบเหลือแต่กองเพลิงและเศษขี้เฒ่า  หลังจากนั้น  ผมก็ถูกส่งมาเรียนที่โคราช  มันเป็นคืนแห่งความทรงจำที่ผมยังจำได้ดี    Sad Sad Sad
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 08:36:36 am โดย GINO » บันทึกการเข้า

หนึ่งก้าวที่ยาวไกล...อาจไหวหวั่นและล้มลง...
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #128 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:39:08 am »

สวัสดีป๋าดิษฐ์และป๋านางรอง บุรีรัมย์ ประโคนชัย  หนองกี่  เฉลิมพระเกียรติ  ละหานทราย  ปะคำ  บ้านกรวด  ทุกท่านครับ   คิดถึงบ้านกรวดจัง  ตอนเป็นเด็กอยูที่นั่น  ตอนอายุประมาณ ๖ ขวบ  ดึกคืนหนึ่ง  แม่และพ่อมาปลุกและเงียบๆคอมมิวนิสบุก (ตอนนั้นเขาเรียกกันอย่างนั้น)  แม่จูงน้องและผม  เปิดประตูหลังบ้านวิ่งไปตามทุ่งนา  ระหว่างทางก็เจอชาวบ้านอีกหลายครอบครัว  ซึ่งวิ่งหนีออกมาจากบ้านเหมือน   เจอชายชุดดำหลายคนยืนถือปืน  พ่อบอกให้รีบวิ่ง  วิ่งอย่างเดียวในความมืด  ล้มลุกคลุกคลานตลอด  จนไปถึงอีกหมู่บ้านหนึ่ง   ขอเค้าพักจนเช้า  มีรถทหารเยอะแยะ  มี ฮ.บินกันหลายลำ  พ่อแม่ชวนกลับไปดูบ้าน   บ้านผมไม่เป็นไร  แต่อาคารไม้ห้องแถวหันหลังเข้าหากัน  ๒  แถวๆละประมาณ ๓๐ ห้อง  ของเพื่อนบ้าน   พวกเผาเรียบเหลือแต่กองเพลิงและเศษขี้เฒ่า  หลังจากนั้น  ผมก็ถูกส่งมาเรียนที่โคราช  มันเป็นคืนแห่งความทรงจำที่ผมยังจำได้ดี   Sad Sad Sad

อ่านแล้ว พูดไม่ออกเลยครับ ป๋า GINO  ป๋าเข้มแข็งมากครับ  bigheart
GINO
Jr. Member
**

like: 13

หนึ่งก้าวที่มั่นคง...แม้จะสั้นแต่มั่นใจ...

« ตอบ #129 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:40:04 am »

ไม่ได้ขึ้นพนมรุ้งนานแล้ว  วันไหนไปประโคนชัย  คงต้องแวะไปซักหน่อย   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 08:42:56 am โดย GINO » บันทึกการเข้า

หนึ่งก้าวที่ยาวไกล...อาจไหวหวั่นและล้มลง...
Mitzu_write54
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #130 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 09:48:13 am »

ป๋า GINO ครับ.....
ตอนนี้บ้านกรวด  เจริญมากๆ  แถวนิคมฯ เป็นเขตเศรษฐกิจไปแล้ว  เส้นทางจากนิคมฯ ไป อ.พนมดงรัก , กาบเชิง ของจ.สุรินทร์  เป็นเขตปลูกยางพารา  ชาวบ้านร่ำรวยกันทั้งน้าน..... Smiley
ผ่านมาก็แวะนางรองนะครับ......มีขาหมูอร่อย (มากๆ) ตามป๋าดิษฐ์บอก...... like
ผมอยู่ในตัวนางรองเลยครับ  ยินดีต้อนรับสมาชิกปาเจโร่ ทุกท่าน นะครับ   สาธุ

"ลูกจ้างรัฐ"  ครับผม
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #131 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 09:58:58 am »

หวัดดีป๋าๆ ทุกท่านครับ...... สาธุ
ว่าแต่...ป๋าปุ่น  อยู่ส่วนไหนของภูเก็ตครับ   ที่ถาม...ก้อเพราะว่า  ผมเองก็บ้านเกิดอยู่ภูเก็ต  แต่ระหกระเหินมาอยู่แดนถิ่นอีสานใต้ ได้ 18 ปีแล้ว..... Smiley
พอดี  ผบ.เป็นคนบุรีรัมย์  เลยตั้งถิ่นฐานที่บุรีรัมย์แล้วละครับ.....ปีนึง  จะกลับไปภูเก็ตครั้งนึงอะครับ..... Cheesy

ขอโทษครับ ป๋า ลืมตอบ กระทู้ไปไวมาก  ช่วงนั้น  ดูไม่ทัน แก่แล้ว  Cheesy

ผมอยู่ สามกอง ในเมืองครับ แล้วป๋า อยู่แถวไหนของภูเก็ตครับ  เดี๋ยว pm ไปครับ  สาธุ สาธุ สาธุ
Dragon
Hero Member

« ตอบ #132 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 07:14:12 am »

สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ  ป๋าดิษฐ์   บุรีรัมย์ น้องน้ำไปเยือนไหมครับ

สาธุ ป๋าปุ่น  ฝนตกทุกวัน...น้องน้ำก็กำลังมาครับ
Dragon
Hero Member

« ตอบ #133 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 07:15:37 am »

ไม่ได้ขึ้นพนมรุ้งนานแล้ว  วันไหนไปประโคนชัย  คงต้องแวะไปซักหน่อย   

ว่างๆแวะมาเที่ยวนะป๋าจีโน่ น่าเที่ยวมาก ยินดีต้อนรับจ้า
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #134 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 08:22:48 am »

ดีจร้า  ป๋าดิษฐ์   สาธุ

ภูเก็ต แดดออก 2 วันแล้วครับ   
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 ... 61   ขึ้นบน
  พิมพ์