Languages
หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 24 [25] 26 27 28 29 30 31 32 33 ... 141   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาขอนแก่นแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 566837 ครั้ง)
Tatar
Jr. Member
**

like: 8

LEO PRO. SODA น้ำ

« ตอบ #360 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 05:09:34 pm »

สาธุหวัดดีครับ ป๋าอู๊ด ป๋าบัง ป๋าโย และป๋าทุกๆท่านนะครับ วันนี้ว่างมาทักทายซะหน่อยอิๆๆ good good
ตกลงได้นัดกันทานข้าวหรือยัง

หวัดดีครับป๋าต้า ช่วงนี้ไม่ค่อยเข้ามาเช็คความเคลื่อนไหวเท่าไหร่ไม่รู้มีนัดทานเข้าหรือป่าวครับ
อยู่ทะเลเป็นไงบ้างครับ ช่วงนี้ทะเลเป็นกระจกยังครับ ร้อนน่าดู สาธุ สาธุ

ร้อนมากๆครับช่วงนี้ งานเข้าตลอดโดนทุกหลุมเลย
น่าสนใจมากครับค้ำฝากระโปรงเท่าไรเอย

ป๋าต้าร์เอาด้วยมัย
จะได้ให้ป๋าบังสั่งทีเดียวเลย

ป๋าอู๊ดเขามี 2 ยี่ห้อนะครับ เมื่อกี้เพิ่งโทรไป เขาบอกว่า ยี่ห้อ hood shock เหลือ 1 อันราคา 1150 บาท
อีกยี่ห้อ Kwin ราคา 1400 บาท
ทั้ง 2 ยี่ห้อ รับประกัน 1 ปี หัก รั่ว ซึม เคลมได้หมดครับ อันนี้เขาไม่รวมค่าส่งนะครับ แต่เราอยู่ ขอนแก่นพี่เขามาติดให้ฟรีครับ
เขาอยู่ขอนแก่นเหมือนกันแถวน้ำพอง ป๋าอู๊ดเอาอันไหนครับเพราะ วันศุกร์พี่เขาจะเข้ามาขอนแก่นจะได้ติดตั้งให้เลยครับ
ป๋าต้า ถ้าสนใจเดี๋ยวสั่งให้ได้นะครับ
วันเสาร์ นี้คงไม่ว่างนะครับป๋าอู๊ดเนื่องจากแม่บ้านอยากพาลูกสาวไปเที่ยวสวนสัตว์ที่โคราชครับ
แล้วคุณภาพเหมือนกันป่าวป๋าบัง
ถ้าไม้แตกต่าง ก็เอาอันไหนก็ได้ ผมให้ป๋าบังเลือกก่อน
หรือถ้าเลือกไม่ได้ ก็เอา 1400 ก็ได้ครับ
แล้ววันศุกร์เค้าจะมาทำให้ที่ไหนครับ
ไปบ้านป๋าบังก็ได้นะ  อิ อิ

ป๋าโย ไม่เอาด้วยเหรอ จะได้ทีเดียวเลย

ปล.ต้นละ 1400 หรือคู่ละ 1400 ครับป๋าบัง...

เรื่องคุณภาพนี่เขาบอกว่าของkwin ดีกว่านะ(ไม่รู้จริงป่าว ป๋าต้าลองหาข้อมูลดูนะ)
คู่ละ 1400 ครับ พร้อมติดตั้ง วันศุกร์นี้ค่อยนัดพี่เขาอีกทีว่าจะติดตั้งได้ที่ไหน เวลาไหนครับ
ช่วงนี้เข้าทำงานกะดึกครับ เปิดเวปมาก็ 5ทุ่มแล้วเกรงใจไม่กล้าโทรครับ พรุ่งนี้ตืนมาแล้วจะโทรหานะครับ
หวัดดีคับ สาธุ สาธุ ป๋าทุกท่าน ป๋าบัง ป๋าอู๊ด จัดกันไปก่อนเลยครับไม่ต้องรอผมเดี๋ยวทำตามทีหลังได้ ช่วงนี้แต่งกันใหญ่เลยนะ ป๋าโยไม่ทำพร้อมกันไปเลยละถือเป็นโอกาสเจอกันไปด้วยเลย good good

อู๊ด..อู๊ด..0691
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #361 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 09:52:50 pm »

และในที่สุดก็ทำจนได้
(หู้มท่อแอร์)
ป๋าโย ป๋าบัง จะทำมะ ท่อแอร์เหลือ
มาเอาเลยนะ  เสียดาย Satu
teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #362 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 10:21:15 am »

ทักทายครับ  กม1738  ปลายปี 2010 ใช้มาปี กับระยะทาง แปดหมื่นกว่า ตอนนี้จอดทิ้งไว้บ้าน เอา CK4 ติดแก๊สมาใช้ไปทำงาน
ส่วน ปา เอาไปข้ามเขาไปพะเยา เดือนละสองครั้ง  ถ้าไม่ทำแบบนี้ เงินเดือนหมดไปกะค่าน้ำมัน
waranun
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #363 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 10:31:20 am »

วันที่ 29-30 มี.ค. มีโปรแกรมไปทำงานขอนแก่นครับ จะพาลูกๆไปด้วย จะเริ่มจากขอนแก่น อุดร และหนองคาย สำหรับท่านสามาชิกท่านไหนมีที่ดินขนาด 2-3 ไร่ ทำเลดี ติดถนน หรือ ชุมชน สถานศึกษา โซน โคราช อุดร ขอนแก่น แนะนำกันได้ครับ ตอนนี้ บริษัท หาลงทุนอยู่ ผมจะขึ้นไปดูก่อน วันก่อนไปเจอ ปาฝาแฝด แถวหน้าเซ็นทรัล ขอนแก่น  เลขทะเบียน 4 ตัวท้ายเลขเดียวกันเลย 4984 สีก็สีเดียวอีก หากเจอกันทักทายกันได้ครับ   พักที่เรือนกัลยารัตน์ ริมบึงแก่นนคร ทักทายได้ครับ

wara
Jr. Member
**

« ตอบ #364 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 12:49:01 pm »

เมื่อวันก่อน แอบไปเห็น ปา ของป๋าต้าร์
ที่หน้า มาม่าบิ๊ก  นึกว่าป๋าต้าร์กลับมา อิ อิ
ที่แท้ ผบ.ขับมา 555 Cheesy Cheesy
ตั้งแต่ติด สติ๊กเกอร์มา  เริ่มเจอกันบ้างแล้ว 555
juckrit
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #365 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 02:21:00 pm »

รบกวนพี่ชาวขอนแก่น ถ้าจองปา 2.4 GLS เบนซินที่ไหน ช่วงเดือนนี้ มีที่ไหนรับรถไม่เกิน 1 เดือนบ้างครับหรือสามารถรับรถได้เลยมีมั้ยครับ ขอบคุณครับ ผมอยู่ขอนแก่น ในเมืองครับ ยอดเยี่ยม
thanavisut
Newbie
*

« ตอบ #366 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 03:06:17 pm »

สาธุดีครับ..อยากติดสวิทร์เครื่องเสียงทีพวงมาลัยมีป๋าท่านใดในขอนแก่นติดกันบ้างยัง..แนะนำหน่อยครับ..(ผมโป๊ะปาดำครับ) เหอะ

โป๊ะ...ปาดำนำสู่จุดหมาย
Tatar
Jr. Member
**

« ตอบ #367 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 03:16:32 pm »

เมื่อวันก่อน แอบไปเห็น ปา ของป๋าต้าร์
ที่หน้า มาม่าบิ๊ก  นึกว่าป๋าต้าร์กลับมา อิ อิ
ที่แท้ ผบ.ขับมา 555 Cheesy Cheesy
ตั้งแต่ติด สติ๊กเกอร์มา  เริ่มเจอกันบ้างแล้ว 555
พอดีเพื่อน ผบ เป็นคนดูแลร้านนั้นอยู่ครับ ผมก็แวะไปทาน oop oopที่นั้นบ่อยอยู่เหมือนกันครับป๋าอู๊ด อุดหนุนกันเองดีกว่าไงอิๆๆ good good
หวัดดีครับป๋าขอนแก่นทุกท่าน ป๋าอู๊ด ป๋าบัง ป๋าโย
นี่ละครับขอดีของสติกเกอร์จำกันง่ายขึ้นอิๆๆ ยอดเยี่ยม

Jr. Member
**

« ตอบ #368 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 08:48:01 am »

สาธุดีครับ..อยากติดสวิทร์เครื่องเสียงทีพวงมาลัยมีป๋าท่านใดในขอนแก่นติดกันบ้างยัง..แนะนำหน่อยครับ..(ผมโป๊ะปาดำครับ) เหอะ
ก็อยากติดเหมือนกันครับ
แต่กำลังช่างใจอยู่ว่า มันมีความสำคัญมากมัย
เพราะราคา ขนาดนี้ มันเอาไปทำอย่างอื่นได้อีกเยอะ
haha
(ปล. ป๋าต้ารก็ว่าจะติดอยู่ สงสัยรอกลับจากทะเล ป๋าโป๊ะ ติดตามตอนต่อไป รอป๋าต้าร์ อิ อิ)
sdokkoon
Newbie
*

« ตอบ #369 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:19:16 am »

แต่กำลังช่างใจอยู่ว่า มันมีความสำคัญมากมัย
เพราะราคา ขนาดนี้ มันเอาไปทำอย่างอื่นได้อีกเยอะ
haha
(ปล. ป๋าต้ารก็ว่าจะติดอยู่ สงสัยรอกลับจากทะเล ป๋าโป๊ะ ติดตามตอนต่อไป รอป๋าต้าร์ อิ อิ)

ติดเลย ราคาแค่นี้...เวลาขับรถในเมืองเห็นชัด ไม่ต้องเอื้อมมือไปหาวิทยุ ไม่ต้องมองวิทยุว่าอยู่คลื่นไหน หน้ามองตรง มือซ้ายคลิกไปเล่นๆ สะดวกดีครับ ..อย่ารอให้อะไรเกิด...จากเรื่องเล็กๆ ...สรุปว่าสนับสนุน

สั่งของมาไว้แล้วนัดรวมพลกินข้าวแล้วDIY ช่วยกันได้ครับ
sdokkoon
Newbie
*

« ตอบ #370 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:22:37 am »

ล่าสุดที่ติดตั้งเองไปเมื่อเดือนกุมภาพันธุ์ก็  กระจกมองข้างพับอัตโนมัติเมื่อล๊อครถครับ ไม่ต้องมาเปิดประตูหรือกดรีโมตตรวจสอบ แค่มองมาที่รถเห็นกระจกข้างพับ ก็รู้แล้วว่ารถล๊อคแล้ว และอีกอย่างไปจอดที่เซนทรัล โดนคนเดินหรือรถชนไม่แน่ใจกระจกข้างเสียหายไปสองครั้งแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2012, 10:24:29 am โดย sdokkoon » บันทึกการเข้า
sdokkoon
Newbie
*

« ตอบ #371 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:33:07 am »

ทักทายครับ  กม1738  ปลายปี 2010 ใช้มาปี กับระยะทาง แปดหมื่นกว่า ตอนนี้จอดทิ้งไว้บ้าน เอา CK4 ติดแก๊สมาใช้ไปทำงาน
ส่วน ปา เอาไปข้ามเขาไปพะเยา เดือนละสองครั้ง  ถ้าไม่ทำแบบนี้ เงินเดือนหมดไปกะค่าน้ำมัน

แสดงว่าออกพร้อมๆกัน กม1742
Tatar
Jr. Member
**

« ตอบ #372 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:29:11 pm »

สาธุ สาธุ หวัดดีครับป๋า ขอนแก่นทุกท่าน หวัดดี ป๋าอู๊ด ป๋าบัง ป๋าโย
เรื่องสวิทย์พวงมาลัย ใจหนึ่งก็คิดแบบ ป๋าอู๊ด อีกใจหนึ่งมันก็อยากโดยเสียเหลือเกิน แต่ว่าจะไปอุด  EGR ก่อน มีที่ใหนทำบ้างจ้าป๋าทั้งหลาย

teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #373 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 04:58:02 pm »

แสดงว่าออกพร้อมๆกัน กม1742

น่าจะใกล้ๆ กัน ไปดูที่เขาเปิดบูท ที่ big C ประมาณปลายธันวาคม 53 มี ผอ. จากจังหวัดเลยท่านหนึ่ง มาจองพร้อมกัน ท่านเอาขาวมุก
ส่วนผมบรอนเงิน ติด LPG แบบ DDF ตอนหมื่นกว่าโล ประหยัดตังนิดหน่อย กิโลเมตรละ 20-50 สตางค์ ตามแรงเท้า  แต่ที่ได้แถมมา
คือความแรงแบบไม่ต้องใส่กล่อง 
kusfee
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #374 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 04:28:47 am »

haha
เห็นด้วยครับป๋า หนับหนุนด้วยคน

ติดเลย ราคาแค่นี้...เวลาขับรถในเมืองเห็นชัด ไม่ต้องเอื้อมมือไปหาวิทยุ ไม่ต้องมองวิทยุว่าอยู่คลื่นไหน หน้ามองตรง มือซ้ายคลิกไปเล่นๆ สะดวกดีครับ ..อย่ารอให้อะไรเกิด...จากเรื่องเล็กๆ ...สรุปว่าสนับสนุน

สั่งของมาไว้แล้วนัดรวมพลกินข้าวแล้วDIY ช่วยกันได้ครับ
หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 24 [25] 26 27 28 29 30 31 32 33 ... 141   ขึ้นบน
  พิมพ์