Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: V 6 แสนโล ทำไรบ้าง  (อ่าน 2288 ครั้ง)
may18
Jr. Member
**

like: 25

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 07:43:17 am »

ครบแสนโลแล้วครับ  อยากทราบว่าเปลี่ยนอะไร งบเท่าไร  กะว่าจะไปหาช่างแก้ว รามอินทรา ครับ

ป๋าที่เคยผ่านประสบการณ์ครั้งใหญ่ช่วยมาบอกด้วยครับ
may18
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2016, 12:18:54 am »

นั่งดูกระทู้ตัวเองมาสองวันกว่าแล้ว  ยังไม่มีใครแนะนำ

ผมว่าคลับเลยจุดอิ่มตัวเป็นขาลงแล้วครับ คือ มีคนอ่านมากว่าคนตอบ

รอวันปิดตัวแบบคลับอื่นๆ

ผมเคยอยู่ crv club , space wagon ปิด

fortuner คนเล่นน้อยหละ คงไม่นาน

อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา  ทุกอย่่างไม่เที่ยง ครับ 

suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2016, 09:35:17 am »

ผมก็เข้ามาอ่านกระทู้ของป๋าเหมือนกัน แต่ยังไม่มีประสบการณ์ที่จะแนะนำป๋า ปกติอยากรู้อะไรผมก็ใช้เมนูค้นหาข้อมูลเก่า พอมีแนะนำ อย่างเช่น
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=11792.30
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=15827.0

พูดถึงขาลงของคลับ ผมว่าคลับของปาไทยเรายังไม่ใช่จุดนั้นครับป๋า เพียงแต่เว็ปบอร์ดคนเข้าน้อยลง เพราะมีช่องทางใหม่ๆของคลับตามยุคสมัยอีกที่ทำให้คนในคลับได้มาเจอมาพูดคุยมาแสดงพลังผ่านบอร์ดน้อยลง ทุกวันนี้ทั้งเฟส ทั้งไลน์ อ่านกันไม่หวาดไม่ไหว เพียงแต่ที่นี่เว็ปบอร์ดปาไทยแลนด์นี้คือจุดเริ่มต้นของทุกสิ่ง ปาเก่าปาใหม่ หัวใจเดียวกัน เลขสมาชิกคลับต่อกันโดยไม่มีแบ่งแยก ผมยังคิดไม่ออกว่าคลับ ปาเจโร่สปอร์ตไทยแลนด์ของเราจะลงยังไง ด้วยความเคารพเพื่อนสมาชิกทุกท่าน จากใจ MOD ตัวน้อยๆในบ้านหลังใหญ่คร้าบ  สาธุ

ปล.ใจผมเองชอบเว็ปบอร์ดมากครับ เพราะมันเป็นแหล่งข้อมูลที่เหมือนห้องสมุด สามารถค้นหาข้อมูลได้ แบ่งปันให้ทุกคนที่ใช้ปาได้โดยไม่ต้องมีเลขมีสมาชิกก็เข้ามาศึกษากันได้หมด เป็นแหล่งวิทยาทานชั้นดีทีเดียวครับ

สุดท้าย...ขอให้ป๋าได้ผู้มีประสบการณ์เข้ามาช่วยตอบกระทู้เร็วๆนะครับ  

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2016, 09:57:05 am »

ช่างแก้วก็ดีครับ บำรุงรักษาครบระยะ ไม่มีอะไรน่ากังวลครับ
อาจจะรู้สึกว่ามีค่าใช้จ่ายมาก
สะดวกที่ศูนย์ หรือช่างนอก ก็จัดไปครับ
ผมเคยไปให้ศูนย์ตีราคา 16000 บาท
เลยไปหาช่างแก้ว ประหยัดไป 6000 บาท
ทุกอย่างก็ปกติดีครับ

may18
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2016, 11:58:55 am »

ผมก็เข้ามาอ่านกระทู้ของป๋าเหมือนกัน แต่ยังไม่มีประสบการณ์ที่จะแนะนำป๋า ปกติอยากรู้อะไรผมก็ใช้เมนูค้นหาข้อมูลเก่า พอมีแนะนำ อย่างเช่น
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=11792.30
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=15827.0

พูดถึงขาลงของคลับ ผมว่าคลับของปาไทยเรายังไม่ใช่จุดนั้นครับป๋า เพียงแต่เว็ปบอร์ดคนเข้าน้อยลง เพราะมีช่องทางใหม่ๆของคลับตามยุคสมัยอีกที่ทำให้คนในคลับได้มาเจอมาพูดคุยมาแสดงพลังผ่านบอร์ดน้อยลง ทุกวันนี้ทั้งเฟส ทั้งไลน์ อ่านกันไม่หวาดไม่ไหว เพียงแต่ที่นี่เว็ปบอร์ดปาไทยแลนด์นี้คือจุดเริ่มต้นของทุกสิ่ง ปาเก่าปาใหม่ หัวใจเดียวกัน เลขสมาชิกคลับต่อกันโดยไม่มีแบ่งแยก ผมยังคิดไม่ออกว่าคลับ ปาเจโร่สปอร์ตไทยแลนด์ของเราจะลงยังไง ด้วยความเคารพเพื่อนสมาชิกทุกท่าน จากใจ MOD ตัวน้อยๆในบ้านหลังใหญ่คร้าบ  สาธุ

ปล.ใจผมเองชอบเว็ปบอร์ดมากครับ เพราะมันเป็นแหล่งข้อมูลที่เหมือนห้องสมุด สามารถค้นหาข้อมูลได้ แบ่งปันให้ทุกคนที่ใช้ปาได้โดยไม่ต้องมีเลขมีสมาชิกก็เข้ามาศึกษากันได้หมด เป็นแหล่งวิทยาทานชั้นดีทีเดียวครับ

สุดท้าย...ขอให้ป๋าได้ผู้มีประสบการณ์เข้ามาช่วยตอบกระทู้เร็วๆนะครับ  

ช่างแก้วก็ดีครับ บำรุงรักษาครบระยะ ไม่มีอะไรน่ากังวลครับ
อาจจะรู้สึกว่ามีค่าใช้จ่ายมาก
สะดวกที่ศูนย์ หรือช่างนอก ก็จัดไปครับ
ผมเคยไปให้ศูนย์ตีราคา 16000 บาท
เลยไปหาช่างแก้ว ประหยัดไป 6000 บาท
ทุกอย่างก็ปกติดีครับ

ขอบคุณมากครับ  จะได้เตรียมงบได้ถูก  ตอนนี้จริงๆวิ่งครบแสนไปแล้วเลยไปไม่ถึงพันโลครับ

อีกอย่างที่แจ้งมาเป็นราคาตัว V6 เลยหรือเปล่าครับ หรือ ดีเซล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2016, 12:01:30 pm โดย may18 » บันทึกการเข้า
teay1978
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 09:53:41 am »

ของผมเพิ่งไปเมื่อปีใหม่ V6 หมดไป 14000 ได้ครับช่างแก้ว แต่ผมมี น้ำมันเครื่่อง Syntitic  และ หัวเทียน Iradium 6 หัวด้วยครับ ถ้าไม่ไม่มีของเหลวและหัวเทียนก็น่า 9 ปลายๆ ถึงหมื่นแหละครับประมาณนั้น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์