Languages
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามความเห็นของ all new ว่าน่าซื้อไหม  (อ่าน 19431 ครั้ง)
ton-pjrsp-1
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 02:56:08 am »

อย่าใส่ใจเลยในเมื่อเราชอบปาเจโร่ คำตอบเดียวคือจบ kiki
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 10:13:08 pm »

อย่าใส่ใจเลยในเมื่อเราชอบปาเจโร่ คำตอบเดียวคือจบ kiki

ครับ ฮ่าๆๆๆ   

piboons
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 08:50:13 am »

ยอดจองเดือนสิงหาคมเป็นหมื่น คือคำตอบ
rangsun
Newbie
*

เวลาบอกเราได้ทุกอย่าง

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 09:04:42 am »

รักแล้ว ก็ตาบอด หูหนวก สมองไม่รับรู้ว่าใครมีไรดีกว่าเธอ

time will tell
น้าหน่อย 089-4149993
wsura
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 02:14:04 pm »

ของผมปี 12 มีปัญหาเฟืองท้ายหอน หัวหน้าช่างมันบอกไม่มีปัญหา อยู่ในระดับที่รับได้ แรกๆ ก็ไปคุยกับศูนย์บ่อยๆ จนรำคาญ ที่ไม่ชอบมากกว่าคือ ศูนย์บริการ ผมเข้าที่กฤษดา แจ้งวัฒนะ บริการไม่ดี แม้หลังๆ จะพยายามปรับปรุง ผมก็ว่าแทบไม่เปลี่ยนแปลง ที่ไม่ชอบรองลงมา คือช่างเหมือนไม่เก่ง (ไม่ค่อยสนใจด้วยรึป่าวก็ไม่รู้) บอกว่ามีปัญหานู่นนี่ มักหาสาเหตุไม่เจอและแก้ไม่ได้ เช่น บอกว่ามีเสียงดังผิดปกติ (บางครั้ง) จากห้องเครื่อง (อัดเสียงไปให้ฟังด้วย) มันก็หาไม่เจอ แก้โดยขันนอ็ตช่วงล่าง  จนมันดังตลอดเวลา ถึงหาเจอ (สายพานคอมหย่อน) ตอนนี้เบรคผมหอนมาเป็นปีแล้ว ให้มันแก้หลายครั้งแล้ว มันก็ทำแค่ขัดล้างจานเบรค มักดังตอนลงทางลาด ตอนทีขับช้าๆ แตะเบรคเบาๆ ค้างไว้ ปัญหาจุกจิกแบบนี้ ไม่เคยแก้ได้ ล่าสุดไปทำสี เปลี่ยนกระจกหน้า เก็บงานแย่มาก เลอะไปหมด ทั้งรอยมือที่บังแดด รอยคราบน้ำยาตามร่อง พรม รอยเลอะอะไรไม่รู้ที่ประตูด้านนอกหลายจุด เช็ดธรรมดาไม่ออก ทั้งที่มันนัดผมไปรับรถเอง รอเป็น ชม ได้แต่เรียกพนักงานมาบ่นๆๆๆๆ เพราะรีบไปธุระต่อ ส่วนตัวรถไม่มีปัญหาอะไร วิ่งมา 7 หมื่นกว่าแล้ว   
Hurricane
ADMIN
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 09:30:41 pm »

ของผมปี 12 มีปัญหาเฟืองท้ายหอน หัวหน้าช่างมันบอกไม่มีปัญหา อยู่ในระดับที่รับได้ แรกๆ ก็ไปคุยกับศูนย์บ่อยๆ จนรำคาญ ที่ไม่ชอบมากกว่าคือ ศูนย์บริการ ผมเข้าที่กฤษดา แจ้งวัฒนะ บริการไม่ดี แม้หลังๆ จะพยายามปรับปรุง ผมก็ว่าแทบไม่เปลี่ยนแปลง ที่ไม่ชอบรองลงมา คือช่างเหมือนไม่เก่ง (ไม่ค่อยสนใจด้วยรึป่าวก็ไม่รู้) บอกว่ามีปัญหานู่นนี่ มักหาสาเหตุไม่เจอและแก้ไม่ได้ เช่น บอกว่ามีเสียงดังผิดปกติ (บางครั้ง) จากห้องเครื่อง (อัดเสียงไปให้ฟังด้วย) มันก็หาไม่เจอ แก้โดยขันนอ็ตช่วงล่าง  จนมันดังตลอดเวลา ถึงหาเจอ (สายพานคอมหย่อน) ตอนนี้เบรคผมหอนมาเป็นปีแล้ว ให้มันแก้หลายครั้งแล้ว มันก็ทำแค่ขัดล้างจานเบรค มักดังตอนลงทางลาด ตอนทีขับช้าๆ แตะเบรคเบาๆ ค้างไว้ ปัญหาจุกจิกแบบนี้ ไม่เคยแก้ได้ ล่าสุดไปทำสี เปลี่ยนกระจกหน้า เก็บงานแย่มาก เลอะไปหมด ทั้งรอยมือที่บังแดด รอยคราบน้ำยาตามร่อง พรม รอยเลอะอะไรไม่รู้ที่ประตูด้านนอกหลายจุด เช็ดธรรมดาไม่ออก ทั้งที่มันนัดผมไปรับรถเอง รอเป็น ชม ได้แต่เรียกพนักงานมาบ่นๆๆๆๆ เพราะรีบไปธุระต่อ ส่วนตัวรถไม่มีปัญหาอะไร วิ่งมา 7 หมื่นกว่าแล้ว   

แจ้ง ผจกศุนย์เลยครับ   

โชกุนขาว
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 05:10:36 am »

ชอบ จขกท นะ ตรงไป ตรงมาดี haha
Kaka
Sr. Member

like: 13

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 03:42:21 pm »

ผมก็ใช้ PJS 2012 ครับ สิ่งที่พบปัญหาจาก part ที่ผลิต 1. Turbo ซีนข้างๆเยิ้ม เคลมลูกใหม่จบ 2. แกนพวงมาลัย เคลมแกใหม่จบ ปัญหาอื่นๆ ไม่เคยเจอ ครับ ใช้งานมา 6 หมื่นโลครับ สนุก อัตราเร่งดี รูปทรง ไม่ใหญ่มากออกแนวสปอร์ต เหมาะกับสรีระ ชาวเอเซีย
ส่วนตัวไม่ชอบพองๆ โปร่งๆ ช่วงล่าง  เบรคดีครับ   

No:1438 นายพิชัย อร่ามจันทร์ (เค) 081-3489470 line:p12976694p
วันนี้ขับ PJS SPORT VG 178 HP ขาวมุข 4x4 ปี 2012 เพราะเมื่อก่อนขับ TRITON PLUS 140 HPดำ 4x2 ปี 2009
Dreamnice
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 01:53:44 pm »

ก่อนซื้อก้ ไปดูฟรอมา ลองขับอืมเด้งเด้งๆดี  ลดน้อยไม่แถม
ดูปาลดเยอะแถมออฟดีกว่าทุกด้าน ก้หาข้อมูลว่าปามีปัญหาต่างๆก้คิดว่าตรูจะเปนมั้ยว่ะเนี่ย ก้ไม่มีปันหาอะไร
มีเสียงอะไรก้ปล่อยไปเดี่ยวก้หาย หายจริง ก้เลยไม่รื้อทำอะไรปล่อยไป
ปี14ออกมา5ด กว่า160xxโล ก้ยังปกติ โบเยิ้มก้คอยดูไม่มี เวลลาวิ่ง ตจวทางไกล ก่อน ดับ ค ยนต ก้เดินเบาให้ นมค ไปเลี้ยงโบหน่อยก้ดีคับ
สรุปว่ารักปาน่ะ ปี14ยังขับนิ่งและมันส ถ้าได้ตัวใหม่คงจะดีกว่านี้อีกเยอะมั้งคับ
ก่อนนั้นไม่เคยชอบเลยปา มองจูน พอมาครอบครองแล้วคิดถูกเลยที่เลือกมาไม่ผิดหวัง เรื่องศูนย หลังการขายเปนทุกค่ายขึนอยูว่าจะเจอศูนยไหนที่ถูกใจเราเท่านั้นคับ
Hurricane
ADMIN
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 08:57:55 pm »

ก่อนซื้อก้ ไปดูฟรอมา ลองขับอืมเด้งเด้งๆดี  ลดน้อยไม่แถม
ดูปาลดเยอะแถมออฟดีกว่าทุกด้าน ก้หาข้อมูลว่าปามีปัญหาต่างๆก้คิดว่าตรูจะเปนมั้ยว่ะเนี่ย ก้ไม่มีปันหาอะไร
มีเสียงอะไรก้ปล่อยไปเดี่ยวก้หาย หายจริง ก้เลยไม่รื้อทำอะไรปล่อยไป
ปี14ออกมา5ด กว่า160xxโล ก้ยังปกติ โบเยิ้มก้คอยดูไม่มี เวลลาวิ่ง ตจวทางไกล ก่อน ดับ ค ยนต ก้เดินเบาให้ นมค ไปเลี้ยงโบหน่อยก้ดีคับ
สรุปว่ารักปาน่ะ ปี14ยังขับนิ่งและมันส ถ้าได้ตัวใหม่คงจะดีกว่านี้อีกเยอะมั้งคับ
ก่อนนั้นไม่เคยชอบเลยปา มองจูน พอมาครอบครองแล้วคิดถูกเลยที่เลือกมาไม่ผิดหวัง เรื่องศูนย หลังการขายเปนทุกค่ายขึนอยูว่าจะเจอศูนยไหนที่ถูกใจเราเท่านั้นคับ

ถ้าได้ลองขับ แล้วจะอยากใช้  ดีกว่ารุ่นเดิมเยอะเลยครับ 

Pae18
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 13, 2015, 08:21:03 am »

ของผมปี 13 2.5 GTอาการต่างๆที่ว่ามาตอนแรกอ่านในคลับก็จิตตกเหมือนกัน แต่ผมใช้มา 1 แสนโลแล้วก็ไม่เห็นจะมีปัญหาใดๆเลย ตอนนี้ที่แปลกใจคือมาเจอเพื่อนแต่ละคนที่เป็นวิศวกรทำงานคนละที่  หลายคนทำงานเกี่ยวข้องกับบริษัทผลิตชิ้นส่วนรถยนต์ ทำไมทุกคนถึงใช้ปาเจโร่ทั้งนั้น 10 กว่าคัน  ขนาดปาเจโร่เก่ายอดขายยังไม่ธรรมดา ตัวใหม่คงทำให้ยี่ห้ออื่นแอบมีเคืองบ้างหล่ะ
blue 4 wd
Newbie
*

like: 3

2.5 GT 4WD (14) blue (no.4723)

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 09:45:18 am »

ถ้าชอบก็จัดเลยครับ.....ผมว่าทุกตัวมีข้อดีข้อด้อยเหมือนกันนะครับ.....ผมใช้รถหลายคันแล้วปีหนึ่งไม่เคยใช้เกิน 20,000 โลฯ....แต่พอมาเจอปาฯบลู ตัวนี้ปีเดียวล่อไป 40,000 โลฯ แล้วนะครับ.....เนี่ยแม่บ้านยังบอกถ้าเศรษฐกิจดีๆๆยังจะให้ไปถอยปาฯใหม่เลยอะ.... kiki kiki

"ไปทุกที่....ที่มีโอกาส"
marine429
Newbie
*

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2015, 10:05:35 am »

like like
Ricer1
Newbie
*

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2015, 10:48:28 am »

ผมใช้ฟอจูนเนอร์มาก่อน และค่อยมาเปลี่ยนเป็นน้องปา  ผมว่ามันก็มีดีและเสียต่างกันนะครับ
ฟอจูนเนอร์ใช้ตัว Sportivo ตัวแรก ผมว่าโอเคเลย เบรกดี แต่ช่วงล่างห่วยอยู่คับ คนนั่ปวดหัวรถโครง
แต่อัตราเร่งดีกว่า pjs 3.2  4wd ที่ผมยังใช้อยู่ถึงปัจจุบัน  และฟอจูเนอะเงียบกว่า
ส่วน pjs นั้นช่วงล่างและเบรกดีกว่า แต่ยางติดรถมาห่วยครับ ลื่น    เปลี่ยนยางก็จบไป
แต่มาเจอพวงมาลัยหมุนไม่ทันตามมือเราหมุน   มันค่อยๆหมุนตามมา น่ากลัวมาก   เป็นตอน หมื่นโลสองหมื่นโลแรก เคลมจบไปจนตอนนี้ เกือบ 80,000 โลแล้ว ยังโอเคครับ
ออ มีโช๊คหลังรั่งตั้งแต่ปีที่สอง  แต่ผมเปลี่ยนโช๊คแต่งไปเลยก็เลยจบครับ  ทุกวันนี้ชอบน้องปาตัวที่ขับอยู่ครับ
ไปลุยน้ำ บรรทุกของไปมายังไม่มีปัญหาอื่นครับ     
ผมว่ารถมันก็มีปัญหาของมันทุกคันเนอะ  รถที่บ้านคันนึงสามปีเองวิ่งไม่มากค่ายเยอรมันก็ชอบเข้าอู่ไปหาช่าง
น้องแคมรี่ของคุณแม่ก็มีปัญหาพวงมาลัยแต่แรกๆ  ปัญหากระจกอีก       
ANONT N
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 02:58:35 pm »

พ่อผมใช้ โตYOต้า มาสามสิบกว่าปีตั้งแต่ผมยังเล็กๆ ตอนนี้ยังใช้คันเดิมอยู่ เจ่งว่ะพ่อผม
พี่ชายผมไม่น้อยหน้าพ่อ ออกโต้ต้าตามมาอีกแต่รุ่นใหม่กว่า ฟอร์ 2012 เจ่งววะพี่ของผม
ตามมาด้วยผมไม่น้อยหน้าพ่อ กับ พี่ ออกโตต้า อีกคนครับแต่่ป็นกระบะ 555   พ่อจะว่าผมเจ่งป่าวไม่รู้ 555
แต่ ณ.ตอนนี้ปัจจุบันนี้ ผมเปลียมาใช้  PJS 2014 ความสุขพอใจผมคือ แม่บอกนั่งสบาย ลูกคนเล็ก ปีนไปมาตั้งแต่เบาะหน้ายันเบาะหลังสุดบอกว่ารถพ่อสวย  
แค่นี้ก็ดีคุ้มค่าแล้วกับการได้  PJS มาครอง นี้คือการเปลียนรถข้ามค้ายของผม ผมก็ศึกษาข้อมูลมาพอสมควร แต่ไม่ต้องพูดว่ามีอะไรบ้างเดียวมันไม่จบ

(สิ่งสำคัญคือคุณกล้าจะเปลียนแปลง หรือยึดติดกับสิ่งที่เคยทำเดิมๆ แต่ถ้าคุณยึดติดไม่กล้าที่จะยอมรับการเปลียนแปลงสิ่งที่คิดว่ามันดี ถึงจะดีแค่ไหนหาข้อมูลแค่ไหนคุณก็คงไม่เปลียนมัน) 5555รู้สึกมีสาระจัง เหอๆๆๆ

สรุปแบบ ขำ ขำ    NOKAI * MOTOROLA * SONY  ดังๆดีๆทั้งนั้น แต่จะเปิดใจรับสิ่งที่ใหม่ที่ค้นหาหรือป่าว แค่นั้น
 จบ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2015, 03:04:37 pm โดย ANONT N » บันทึกการเข้า

นนท์ นางิ้ว
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์