Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อ Pajero 2.4  (อ่าน 6752 ครั้ง)
somsak1962
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 12:11:36 pm »

สมัครสมาชิกใน club นี้มาเกือบ2ปี ทั้งๆที่ยังไม่มี Pajero กับเขา เพราะเป็นรถที่ใฝ่ฝันว่า จะซื้อหามาใช้่ ทำงาน และท่องเที่ยวทั่วไทย เก็บหอม รอมริบอยู่นาน พร้อมกับ สะสางหนี้สินต่างๆจนคิดว่าพร้อมแล้วที่จะถอย น้องปา ในฝันซะที เริ่มต้นที่การขาย เจ้าถุงเงิน (New Lancer) คันนี้ก่อน ... คันนี้เป็น Buddy ที่ซื่อสัตย์ ช่วยทำงานหาเงิน และพาครอบครัวไปเที่ยวมาร่วม8ปีแล้ว จำใจขายไปซะเพื่อไปถอยน้องปา.. เล็งไว้ที่รุ่น 2.4 เบนซิน เพื่อเอามาติดแก๊ส เกียร์ Manual ไม่เป็นไร เพราะจุดประสงค์หลักเพื่อการท่องเที่ยว ส่วนใหญ่คงวิ่งออกต่างจังหวัด คงจะไม่รอโฉมใหม่ เพราะโฉมใหม่ราคาคงขึ้นไปอีก แล้วก็ ข้อเสนอดีๆจากโฉมเก่า น่าจะดีกว่า(หวังว่าอย่างนั้น)..... เพื่อนๆสมาชิกท่านใด เพิ่งออกรถ แล้วรู้จักเซลที่รับผิดชอบดีๆ มีข้อเสนอดีๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ.....อยากได้อย่างที่ ติดแก๊ส LPG จากศูนย์เลยมีมั๊ยครับ....
ปล. คงยังไม่ซื้อทันทีนะครับ รอขาย New Lancer คันนี้ก่อน
w1800
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 12:58:04 pm »

ไม่ทราบว่าอยู่ที่ไหน ลองไปดูที่ Mitsu Scan Inter ครับ อยู่ใกล้ ๆ ห้าแยกปากเกร็ด เขามีติดแก๊สให้จากศูนย์เลย ที่นี่ืบริการดีครับ
somsak1962
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 01:01:12 pm »

อยู่บางแคครับ....แต่ออกรถปากเกร็ดก็ไม่เป็นไร ถ้าข้อเสนอดีๆ Ok..
jatudech
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 08:02:36 pm »

ถามโปรส่วนลด ที่ดีสุด แล้วเอาไปถาม ที่หงทองติดแก็สครับ
เค้ามีคอนแทคกับศูยน์ติดแก็สได้ประกันจากศูนย์ด้วย เห็นมีเพื่อนสมาชิกแนะนำมา
ลองเข้าเว็ปหงทองแล้วโทรปรึกษาดูครับ
ผิดถูกขออภัย
somsak1962
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 08:32:07 am »

suadyod red heart ขอบคุณครับ....จะลองโทรถาม หงษ์ทองดู
Narukazara
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 11:45:58 am »

สวยเลยครับรถสีนี้เอาไปแต่งสวยแน่ๆครับ

Palajin
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 04:06:47 pm »

ยินดีกับรถใหม่ล่วงหน้าครับ 
Rang2523
ไม่มีอะไรยั่งยืน
Newbie
*

ID 3149

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 08:07:27 pm »

จากพู้ใช้งานจริงผมว่า2.4ติดแก๊สแล้วมันยังไม่ประหยัดเท่าไรนะครับ/ถเฉลี่ยกิโลละ2บาทนิดกรุงเทพแก้ส14บาทต่างจังหวัดมีแกือบๆ17บาทแถมอืดไม่ทันใจ
ขับน้ำมันก็ซดจริงๆไปต่างจังหวัดวางแพนปั้มแก้สก่อนเดินทางนะแก้สหมดแล้วหาปั้มไม่มีขับน้ำมันแล้วเข็มน้ำมันลงน่าตกใจ
ผมว่ารอรุ่นใหม่ดีกว่ารอให้เขาเปิดตัวไปสักสามสีเดือนเดียวก็มีลดแลกแจกแถมเป็นปกติมิตซูครับน่าจะมีอะไรดีๆ
เก็บเงินรอใว้น่าจะคุ้มกว่านะครับ
เลือกดีเชลเครื่อง2.4น่าจะดีกว่าครับ
หรือถ้าอยากใด้จริงหาดีเชลมือสองดีกว่าครับ
เอาทีเพื่อนสมาชิกอยากตัดภาระไห้ไปผ่อนต่ออย่างนี้น่าคุ้มกว่านะครับ

waranyoo
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 08:24:41 pm »

ป๋า New Lancer เคยดูราคา PA V6 ที่ติดแก็สพร้อมอย่างหรู  กับราคาในเวบหรือยัง  ผมเองยังแปลกใจเลยราคามันแทบจะถึงครึ่งนึงที่ผมซื้อมาแล้ว   ยังไงรับ V6 มือสองมาพิจารณาใน list ด้วนะครับ อีกอย่าง Auto ด้วยนะ อิ...
ลองอ่านในห้องซื้อขายดูนะ  น่าจะพอดีช่วงที่ขายรถคันเก่าได้ v6 คงมีในห้องซื้อขายเรา

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
TAE-tae
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 10:49:17 pm »

ป๋า New Lancer เคยดูราคา PA V6 ที่ติดแก็สพร้อมอย่างหรู  กับราคาในเวบหรือยัง  ผมเองยังแปลกใจเลยราคามันแทบจะถึงครึ่งนึงที่ผมซื้อมาแล้ว   ยังไงรับ V6 มือสองมาพิจารณาใน list ด้วนะครับ อีกอย่าง Auto ด้วยนะ อิ...
ลองอ่านในห้องซื้อขายดูนะ  น่าจะพอดีช่วงที่ขายรถคันเก่าได้ v6 คงมีในห้องซื้อขายเรา

เห็นด้วยเลยครับ

เป็นผมจะหา V6 มือสอง หรือไม่ก็รอดูตัวใหม่ครับ อีกไม่กี่เดือนเองใช้ยาวได้อย่างสบายใจ รอเปิดตัวไปซักพักเศรษฐกิจแบบนี้สำหรับมิตซูไม่ต้องห่วงเรื่องโปรโมชั่นหนักๆรับรองมีแน่ๆครับ ยิ่งเปิดตัวมาชนกับฟอร์จูนเนอร์ด้วย ผมว่าไม่เกินปีเผลอๆจะครึ่งปีต้องมีดอก 0%+ลดแลกแจกแถม ออกมาให้เห็นครับ  สาธุ
somsak1962
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2015, 03:46:29 pm »

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ...เศรษฐกิจแบบนี้ มันสนิทนิ่งจริงๆครับ new lancer คันนี้ลงโฆษณาใน kaidee.com กับ พันทิป แล้วสนิทนิ่งเลยครับ ...ถ้ายังขายคันเก่าไม่ได้ ก็ใช้ไปก่อน..รออีกซักระยะ ...V6 มือสองก็น่าสนใจครับ...ขอบคุณอีกครั้ง
pisut
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2015, 06:55:53 pm »

สนับสนุน  v 6 เลยครับ  2.4  มันเล็กไป  ตัวรถมันหนักมากครับ
โอ_ทุ่งครุ
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2015, 11:00:11 pm »

ส่วนตัวคิดว่า ถ้าจะเลือกระหว่าง V6 กับ 2.4  ให้พิจารณาเรื่องของราคาก่อนดีกว่าครับ
เรื่องพละกำลังของ 2.4 แน่นอนว่าออกตัวอืดกว่า V6 แน่นอน  แต่ช่วงความเร็วปลาย
ก็ไม่ขี้เหร่ครับถ้าเทียบกับราคา  เรื่องสมรรถนะและความสะดวกสบายเหมือนกันครับ
แต่ถ้าราคาใกล้เคียงกันหรือ  จขกท มีงบมากอยู่แล้ว  ก็แนะนำให้ไป V6 เลยครับ
Kalato
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 10:41:42 pm »

ผม 2.4 ใช้ดีไม่มีปัญหาครับ Ok..
jakkarin
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 04:10:33 pm »

ผมก็ใช้ 2.4 ใช้ดีครับเหมาะสมราคา  ลดแล้วเหลือ 8 แสน  ถ้าเทียบกับความคุ้มค่า เพราะผมมีงบไม่ถึงล้านบาท
  ติดแก๊สแล้วครับ  ติดใต้ท้อง ยางอะไหล่อยู่ครบ..
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์