Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :: ส่งการบ้าน กินลม ชมวิว @ ตะลุยเสน่พ่อง ร่องเกาะสะเดิ่ง ที่สุดของออฟโรด... 1-3 พค 58 ::  (อ่าน 26741 ครั้ง)
GluaYz
Jr. Member
**

like: 28

« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 09:28:39 pm »

สวัสดีครับพี่ๆป๋าๆ น้าๆอาๆ ทุกคน   : )))   

ว่างเว้นกันไปเสียนานสำหรับการออกทริปออฟโรด แบบใจถึงก็ไปถึง     ที่หายหน้าหายตากันไปบ้าง ก็ไม่ได้ไปนอกลู่ นอกทาง หรือเปลี่ยนใจไปใส่ล้อขอบ20" สเกิต vip  แต่อย่างใด...   kiki kiki

ที่เงียบๆกันไป เพราะมีโปรเจคใหญ่ พาพี่น้อง เพื่อนพ้อง ไปตะลุยดินแดนแห่งมนต์เสน่ของชาวออฟโรด  ทิวป่าเรียงราย ใบไม้ไหวๆ ลำน้ำเย็นๆ ......      เป็นที่ไหนไม่ได้เลยนอกจาก  กาญจนบุรี นี่เองครับ : )))
หลังจากเริ่มหาข้อมูลกันอยู่นาน เราได้เจอสถานที่นึง ได้ยินเผิญๆอาจจะคล้ายๆ ดินแดนลับแล   ทั้งๆที่อยู่ไม่ไกลจากตัวเมืองสังขละบุรี ออกไปเพียง15 นาที  ก็เจอปากทางเข้าเล็กๆ เป็นถนลูกลังอัดแน่น มุ่งหน้าไปถึงจุดหมายที่เราจะตั้งแค้มป์กันเที่ยวนี้เพียง 15 กม. โดยประมาน..........   

" บ้านสเนพ่อง - เกาะสะเดิ่ง "  คือจุดหมายของเราทริปนี้ครับบ   !!!!   

ระยะทาง 15 กม.   ใช้เวลา 3 ชม.    กับ 18 ลำห้วย   จะหรรษาแค่ไหน  เชิญสดับรับชมกันได้เลยครับ

สมาชิกทริปนี้ มี 4wd ทั้งหมด 4 คันครับ  และเป็น 2wd ทั้งหมด 6คัน  !!!!!!!   

ป๋าบอส              เจ้าถิ่น ผู่ชักชวนให้เริ่มทริปนี้                 2wd  2.4lpg     
ป๋านก ระยอง       สุขุม นุ่ม ลึก จากมหานครระยอง           2wd  2.4lpg
ป๋าโดม              เจ้าพ่อ diy และเทคนิคเคิลประจำทริป     2wd  2.4lpg
ป๋าน็อต              หนุ่มมาดเข้ม จากฝั่งทุ่งสีกัน ดอนเมือง    2wd  V6 lpg
ป๋าเอ็ม               หนุ่มฟ้อ หล่อเฟี้ยว จากนครนนท์            2wd  2.5vg
ป๋าเติ้ง               หนุ่มขาวตี๋ ผู้ที่รักครอบครัวเป็นที่ 1 ในใจ 2wd  2.4lpg
ป๋าติ้ก                หนุ่ม(ร่าง)ใหญ่ ใจดี จากนครนายก         4wd
ป๋าก้อย              สมาชิกใหม่ป้ายแดง                             4wd
ป๋ากล้วย            นิสัยดี มีดิฟล็อก สน็อก(เคิล)ซาฟารี         4wd
ป๋าเบียร์             แนวหน้า หัวหมู่ทะลวงฟันประจำกลุ่ม       4wd

จุดนัดพบ ครบองค์ กันที่ ปั้ม ปตท. สี่แยกแก่งเสี้ยนครับ

บั้นท้ายงามๆ ของชาวปาไทย

ป๋าน็อตมาดเข้ม

สังกัดเพียบบบ

ป๋าหนุ่ย เมืองกาญ มาดักรอทีมแต่เช้า นำข้าวเหนียวหมูปิ้ง มาเป็นกำลังใจให้ทีม ขอบคุณมากๆครับ : )))

ป๋านก ป๋าโดม  เจ้าพ่อ 2.4

เช้าๆ รถยังเงาๆกันอยู่

ป๋าเอ็ม ป๋านก ป๋าหนุ่ย ป๋าโดม แก็งค์ขับ2

เริ่มออกเดินทาง อันนี้กำลังมุ่งหน้าเข้าไปที่ด่านเสน่พ่องครับ

ฟ้ายังใส

เนินรับน้องเบาๆ

เจอป้ายแล้วก็อุ่นใจ ไม่หลงแน่นอนครับ

อ้าวววว  จอดติดอะไรกันหว่าาา

เรียบร้อยยยย ห้วยแรกรับน้อง  นี่ยังไม่ทันจะเข้าไปที่ด่านเลย

ไม่ประมาทครับ ดูไลน์ บอกทาง กันให้ทุกคัน

ป๋าเติ้ง ขับ2  สบายๆ 

ผ่านฉลุยครับผม

ต่อที่ป๋าเอ็ม งานนี้ติดใจออฟโรด เแลี่ยนยาง ยกสูงมาเรียบร้อย

เห็นน้ำแค่นี้ นี่เกือบหัวเข่าเลยนะครับ ขนาดมาน่าแล้ง แล้วขับไปไลน์ที่ตื้นที่สุด

ป๋าเอ็มยิ้มมาเลยย    บอกชิวๆ

ป๋าบอสกันบ้าง 2.4 

ชิว แกหล่ะครับ แค่นี้

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 09:39:59 pm »

มาต่อกันที่ป๋านก ระยองครับ

ฉายเดี่ยว 2.4   กลัวสะที่ไหน...

ล้อหลังมีสลิปเล็กน้อย พอให้รูปสวยงาม  kiki kiki

ป๋าก้อย สมาชิกใหม่ มาร่วมครั้งแรก   

ความสูงเดิมๆ สแตนดาร์ด  น้ำเข้าไหมหนออออออ  Cry Cry Cry

ชิวๆครับ

ป๋าติ้ก พกความสูงมาเกิน 2"   ขอลงไลน์ลึกเลยย 

น้ำถึงขอบกระตูพอดี

กองเชียร์เต็มครับ งานนี้

ป๋าโดม 2.4  ผู้ที่เคยลาก 4wd มาแล้ววว   บอก ชิวววววววว

ว่าแล้วก็จัดให้ล้อสลิปโชว์ให้มีรูปสวยๆสะหน่อยย

ป๋าเบียร์  ทีมเซอร์เวย์ บอกชิวว

หนุ่มอารมณ์ดี ป๋าน้อตต

แกจอด แล้วบอกจะไปแตะขอบฟ้า...   แอร๊ยยยยยยยยยยๆๆ   ขับต่อๆๆ น้ำจะเข้ารถ !!!

และแล้วก็ข้ามมาถึงด่านเสน่พ่องครับ จุดตรวมจุดแรกของเรา และยังเป็นจุดเริ่มต้นของเส้นทางอันหฤโหดของทริปนี้..​ ! !!!   ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 09:53:58 pm »

ทางจะยากแค่ไหน เราก็เน้นครอบครัวครับ มาได้ทุกเพศทุกวัย      มีทีมเซอร์เวย์ตลอด

จอดรอเจ้าหน้าที่มาตรวจรถก่อนเข้าครับ

การเข้าในครั้งนี้ ต้องทำเรื่องจากกรมอุทยาน และมีเจ้าหน้าที่คอยตรวจรถที่จะเข้าตลอดทุกคันครับ

ไซส์ยางต้องไม่เกินที่ทางเจ้าหน้าที่กำหนด   

ความหรรษา เริ่มขึ้นแล้วครับ ! !!

เส้นทางที่จะเข้าไปเกาะสะเดิ่ง

ข้ามห้วยแรก เจอออฟโรดกลุ่มอื่นจอดอยู่ เดินลงไปถามไถ่ได้ความว่า  คันหน้าเสีย เกียร์4wd เข้าไม่ได้  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

จอดรอกันไปครับ 

สาวๆก็เพลินนน

คนสูงอายุก็เพลินน....

ทยอยกันมาเรื่อยๆ

อยู่ๆ  เหตุไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น.....     ป๋าเอ็ม สมาชิกไฟแรงสูง เราก็เกิดติดหล่มม  !!!!!!!!!!!!!

จอดผิดที่ ไปเจอหินพอดี  ต้องเรียกมาช่วยกันดัน

มันส์พะยะค่ะ ! !!!!!!!!!           

ยังงง  ยังงไม่พอ !!!!

ถึงกับหมดหล่อตั้งแต่ห้วยแรกก........     นั่งหนาวไปอีก 17 ห้วย  Cry Cry Cry

และแล้วป๋าแก ก็ลงมายืมชูนิ้วว ภูมิใจ ที่ติดหล่มตั้งแต่ห้วยแรกกก....  ไม่รู้จะรีบติดไปไหน      เราจึงเรียกให้เป็นเกียรติ์แก่สถานที่ห้วยนี้ว่า "  ห้วยตาเอ็ม "                   

ต่อๆๆ  เข้าไปกันต่อ

เส้นทางประมานนี้ ขึ้นลง สลับกันไปมา กับลงห้วยครับ

ตัดภาพมาที่ห้วยกลางๆ  กลางที่เท่าไหร่ จำไม่ได้      ห้วยไหนไลน์ยาก เรามีทีมลงมาดูไลน์ตลอดครับ

ป๋าก้อย บอกชิวๆ

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 10:10:44 pm »

เรื่อยๆครับ ดูไลน์ให้ทุกคัน

มีกลุ่มอื่นมาต่อท้ายย ต้องหลบให้เขาไปก่อน

ป๋านก บอก สุโค่ยยยย kiki kiki

เดินหน้ากันต่อครับบ  มีชาวบ้านสวนกันมาเป็นระยะ 

มาถึงอีกห้วยยยย(ที่เท่าไหร่ไม่รู้)   จอดพักรถ พักคนกันก่อนครับบ

ยิ่งเลอะ ยิ่งเยอะประสบการณ์

โชกโชนครับ ขอพักกันก่อน

เด็กๆ บอกสนุก....

วิวสวย น้ำใส กลางป่าครับ

ป๋าติ้ก

ป๋าเติ้ง

เดินทางลึกเข้าไปเรื่อยๆ ภาษาตามป้ายชักจะเปลี่ยนละครับ

ห้วยที่เท่าไหร่แล้วเนี่ยยย

ยาวๆครับ

เดินทางกันต่อ จะได้ถึงที่ตั้งแค้มป์ก่อนมืด

ป๋าเติ้งติดเบาๆ  ลงไปดูไลน์กันครับบ แปบเดียวก็ผ่านไปได้

สภาพรถตอนค่อนทาง ใกล้จะถึง

ต่อครับ ห้วยนี้ต้องวิ่งสวนทางน้ำขึ้นไป ยังดีที่หินก้อนไม่ใหญ่มา ยก2" ผ่านสบาย

สวนทางน้ำ ขับแบบนี้ต้องระวัง หินที่ซ่อนอยู่ใต้น้ำให้มากๆ

ตัดภาพมาที่ทางเข้าที่ทำการเกาะสะเดิ่งครับ

ป๋าเติ้ง กับครอบครัว

ตั้งแค้มป์กันเรียบร้อย

บรรยากาศดีมากๆครับ

พูดคุยกันสนุกสนาน

มาถึงแล้วก็รับประกาศนีย์บัตรกันไปครับ สติ้กเกอร์ผู้พิชิตเกาะสะเดิ่ง

ปา-ขาวชบา
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 10:22:06 pm »

รูปถ่ายพร้อมคำบรรยายเยียมมากครับป๋ากล้วย

จะดูแลทุกคนให้ดีที่สุด
GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 10:33:44 pm »

ตัดภาพมาตอนเช้าเลยแล้วกันน ตากล้องเมาาาาา     

ป๋าเอ็มรับหน้าที่ พ่อครัว ครับ : )))

เจาพระธุดงธ์ ครับ

ได้สนธนากับท่านสั้นๆ ได้ความวว่า เดินมาจากปากทางเข้า มา2วัน  จะเดินเท้าเข้าไปต่อเรื่อยๆ    เราจึงถวายอาหาร น้ำ จำนวนนึงให้ท่านครับ

แสงแรก ที่เกาะสะเดิ่งครับ

สมาชิก พร้อม !!!  พร้อมลุยขากลับครับ

มีผู้เฒ่า จากพม่าเข้ามาทักทาย   มาออฟโรดเหมือนกัน เห็นว่าเป็นแฟนพันธ์แท้กินลม ชมวิวอยู่ครับ

เด็กๆยิ้มมม

ภาพหมู๋ก่อนเคลื่อยขบวนกลับครับ

เส้นทางมุ่งหน้าไปที่โรงเรียนระแวกนั้นเพื่อบริจาคของครับ

พม่าขอติดรถมาด้วยย

ถึงแล้วครับบ

นำโดยป๋าเอ็ม

ป๋านก

ป๋าเอ็มรักเด็กๆ

มอบเสื้อผ้าชุด นร.  และเสื้อผ้าเด็กๆ จำนวนนึงครับ

พม่าท่านนี้ เห็นว่าเจอภรรยาเก่าพอดี

ขากลับ ทางเริ่มลำบาคครับ

พม่าหัวใจกินลม

เนินนี้ขึ้นจากน้ำ ทำให้ลื่นมากๆ และเป็นร่องสลับ   เราเลยให้ 4wd สแตนด์บายไว้รอที่ปลายเนินครับ

เรียบร้อยครับบบบ

ทีมเข้าช่วยเหลือทันที

ป๋าก้อย รับหน้าที่ลากจูงครับ

ป๋าเอ็มม ทำหน้าเซ็งละ

เซ็งแค่ไหน ดูจากรูป...

ดูจากขอบเนินดิน รู้เลยวา่าถ้าพลาดไหลไปกระแทกจะเป็นยังไง  รอยเก่าๆ ยังคงอยู่

ป๋านก ก็เช่นกัน

ป๋าก้อยเอง หลังจากลาจูง ก็ไปต่อ แต่ลงผิดไลน์ เกือบเอาตัวไม่รอดดดดดดด

ค่อยๆเดิน ใช้ walking speed ปั่นจนหลุดไปได้ครับ

ขากลับบบไปเรื่อยๆครับ

แวะกันอีทีที่ปากทาง  ห้วยแรก

มีติดกันบ้าง ถ้าจังวะไม่ได้ครับ

บางคันใส่มาเต็มที่ ไม่อยากโดนลากกกก

คันนี้ล้อลอยมาเลย

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 10:44:16 pm »

หลังจากพิชิตภารกิจเรียบร้อย ก็พาเข้าไปลุยที่พม่ากันต่อครับ 

ตระเวนแวะวัดไปเรื่อยๆ

ถ่ายกับวัยรุ่นที่พม่าครับ

ยามเย็นที่พม่า แสงสุดท้าย

ขอลากันไปด้วยภาพหมู่ของเรา ที่พม่าก็แล้วกันครับ : ))))

แล้วพบกันใหม่ หากหัวใจยังเรียกร้องนะครับบ: )))))

ขอบคุณป๋าบอส สำหรับข้อมมูลพื้นที่ คำปรึกษาและวางแผนทริปนี้ครับ
ขอบคุณป๋าหนุ่ย สำหรับข้าวเหนียวหมูปิ้งร้อนๆให้ทีมตอนเช้า  พวกเรามีพลังๆมากๆ
ขอบคุณป๋านก ป๋าเติ้ง ป๋าโดม ป๋าน็อต    สหาย ขับ2  lpg     ใจถึงก็ไปถึงครับบ   ทุกคนสุดยอดมากๆ
ขอบคุณป๋าเอ็ม ที่กลับมาจอยกันอีก   ดีใจที่ได้ร่วมทริปด้วยกันครับ
ขอบคุณป๋าติ้ก ที่กลับมาสนุกด้วยกัน เหมือนเคย : )))
ขอบคุณป๋าเบียร์ ทีมเซอเวย์เส้นทาง   ขอบคุณมากๆครับ
ขอบคุณป๋าก้อย สมาชิกใหม่ ที่มาร่วมเปิดประสบการณ์กับเราครับ หวังว่าจะได้เจอกันอีกครั้ง

ขอบคุณทุกๆคนที่ติดตามเรา   ขอบคุณทุกๆคนที่ให้กำลัง    เราหวังเป็นอย่างยิ่งว่าเราจะได้ร่วมสนุ ทำในสิ่งที่หัวใจเรียกหากันอีกครั้ง : )))

แล้วพบกันครับ 

@ เอ เด็กเมืองชล2.4 @ PajeroSport No.2522
Jr. Member
**

like: 44

เด็กเมืองชล E85 TAP ATD E27AIY

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 11:22:42 pm »

ทริปนี้ ป๋ากล้วยเหนื่อย ทั้งเปียก ทั้ง มัน  รูปสวยมากๆๆครับ  

ขอคารวะพี่น้องพ่องพี่ ออกทริปไม่มีเหนื่อย ไว้เจอกันอีกอิอิ

"ใจถึง ก็ไปถึง"   442

2.4 LPG BSM K&N Emu Sport กล่ององศาจุดระเบิด
รับติดตั้ง(TAP) ของATDโซนชลบุรี
Goo Goy
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 11:33:51 pm »

ขอบคุณทริปสนุกๆ เฮฮา มิตรภาพดีๆ ทำให้ผ่านอุปสรรค์มาได้เยอะแยะมากมาย รถพี่บอสดันมาเสียที่เนินสุดท้ายพอดี ฟ้าฝนก็เป็นใจให้เรารอดมาได้ หวยก็ดันออกเลขรถผมอีก มีอะไรหลายๆอย่างเกิดขึ้นหลังพวงมาลัย เพิ่มพูนประสบการณ์มากมาย ถ้ามีทริปแนวลุยๆอีก เราคงได้พบกันอีกครับ
 สาธุ

ปล. ภาพสวยมาก
Boss นิลกาญจน์
Jr. Member
**

like: 16

ปาเก็บตะวัน

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 12:27:29 am »

มีเรื่องราวอีกมากมายที่ไม่ได้ถ่ายทอดออกมาเป็นภาพถ่ายและตัวอักษร  แต่ทุกคนที่ได้ไปคงรู้แก่ใจว่ามันมีความหมายมากมายซ่อนอยู่ ได้ร่วมทุกข์ได้ร่วมสุขได้แบ่งปัน ในฐานะพี่ใหญ่ของพวกเรากินลมชมวิว  รู้สึกดีใจที่เห็นเราทุกคนและครอบครัวมีความสุข ..วันนี้เราก้าวข้ามคำว่ากลุ่มไปแล้ว เราคือครอบครัวคือพี่น้อง พี่ยังอยากเห็นภาพแบบนี้ไปอีกนานๆ ภาพที่เราล้อมวงทำอาหาร ล้อมวงสนทนา เด็กๆจับกลุ่มเล่นกัน ขอบคุณทุกคนที่ทำให้ทริปนี้จบลงแบบแฮปปี้เอนดิ้ง..ขอบคุณอีกครั้งจากใจ
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 12:51:13 am »

ฮือๆๆ สาธุ suadyod
ภาพเคลื่อนไหวบางช่วงบางตอน kiki
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=O-txgV7ouFM" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=O-txgV7ouFM</a>https://www.youtube.com/watch?v=O-txgV7ouFM
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2015, 02:49:00 pm โดย Adisak (โดม) » บันทึกการเข้า

Gri J Ffh
Newbie
*

like: 0

ไปทุกที่ ที่มีทาง

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 07:33:23 am »

suadyod good
ModaR
Jr. Member
**

like: 12

กินลมชมวิว "ใจถึงก็ไปถึง"

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 09:06:30 am »

ฮือๆๆ

seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 12:26:03 pm »

น่าสนุกมากครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
manajyu
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 01:42:05 pm »

สุดยอดเลยครับ   suadyod suadyod suadyod suadyod good good good
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์