Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแชร์ห่วย ศูนย์บริการ สิทธิผล คลอง4 ลำลูกกา มา 2 ปี (มีภาพ)  (อ่าน 2396 ครั้ง)
Sura-Pajero
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 08:14:07 am »

ขออนุญาต บ่นหน่อยนะครับ ผมใช้ น้องปา มา 2 ปี 80,000 กม.แล้ว เข้าศูนย์สิทธิผล คลอง 4 ลำลูกกา มาตลอดทั้ง 8 ครั้ง ทั้งๆที่ไม่เคยประทับใจเลยสักครั้ง (แต่เพราะใกล้บ้าน)
เคยเคลม แกนพวงมาลัย มา  5 ครั้ง (แก้ไข 4 ครั้ง เปลี่ยนแค่ครั้งเดียว) แต่หลังจากแก้ไขออกมา จะใช้ได้ไม่ถึงเดือน เสียงพวงมาลัยหมุนจะกึกๆ จากเบา จนถึง หนักมากๆ
เหมือนเดิม จนไม่อยากจะขับ ทุกๆครั้ง ศูนย์นี้พยายามบ่ายเบี่ยงการซ่อมตลอดเวลา ทั้งที่ผมติดต่อกับ มิตซูมอเตอร์ ไว้ก่อนเสมอ.
              จนเมื่อผมได้รับคำแนะนำจากน้องชายผมเอง ที่ใช้ไตรตัน ให้เข้าศูนย์ที่ กวงไถ่ บางพลี ผมได้เคลมการซ่อมและเปลี่ยนแกนพวงมาลัยให้ ทั้งๆที่า ไม่เคยใช้บริการกันมาก่อนเลย
แต่อาการกลับดีขึ้นกว่า ที่ศูนย์ สิทธิผล ลำลูกกา ทำมาหลายครั้งซะอีก จนถึงวันนี้
              ล่าสุด 8 เมย.58 นี้ ผมจำใจ ไปเข้าเปลี่ยนเช็คระยะ 80,000 กม ที่ สิทธิผล คลอง 4 อีก (เพราะใกล้บ้านมาก) จองล่วงหน้า เข้า 9.30 ได้รถเสร็จ ประมาณ 5 โมงเย็น ขับกลับบ้านทันที
แค่ 15 นาทีก็ถึงบ้าน โดยไม่ได้แวะที่ไหน ผลปรากฏว่า ถึงบ้าน จะเปิดฝากระโปรงขึ้น พบเห็น รอยบุบ สีถลอก ที่หน้าฝากระโปรง (ตามรูปครับ) คล้ายโดนของกระแทก
              ผมโทรกลับไปแจ้งศูนย์ทันที ไม่มีใครรับ คุยกับเซลล์ที่รู้จัก เค้าบอก ศูนย์ขอเคลียร์พรุ่งนี้เช้า
              เช้า ผมไปศูนย์ทันที เปิดเคลียร์ ทั้งเซลล์ ผจก.บริการ และ คนรับรถ แต่ไม่มีช่างซ่อม  (คนรับรถออกหน้าแทน)
              ผลเป็นไปตามที่คาดคิด คนรับรถ บอก โดนหินดีด  (ผมขับรถทุกวัน มาตลอด 25 ปี มาหลายคัน วันละเฉลี่ย 100 กม. โดนหินดีด มามากมาย ไม่เคยเป็นขนาดนี้ ครับ)
ขับรถมาเกือบล้านกิโล แต่ระยะทางแค่ 3 กม ขับกลับบ้าน โดยที่เหตุการณ์เป็นปกติ แต่ โดนหินดีด บุบถลอกได้ขนาดนี้ (คนรับรถบอก ยืนยัน โดนขนาดนี้ ก็ไม่ได้ยินเสียง) !!!
จะเอาฮาไปถึงไหนครับเนี่ย 
              สุดท้ายไม่ยอมรับรู้ใดๆ ผจก.ขอเสนอเรื่องนี้กับนายแบบปากเปล่าไว้ก่อน  (ผมขอแค่สีปิดถลอก รอยบุบช่างมันไม่รู้ทำไง  สีปิด ยังไม่มีให้เลยครับ สุดยอดจริงๆ) ท้อใจกับมิตซู
ผมจึงอยากเตือนป๋าๆมาไว้แค่นี้ครับ
ขอบคุณครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์