Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟดูดตรงประตูฝั่งคนขับ  (อ่าน 1672 ครั้ง)
thammajong
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 10:38:55 am »

น้องปา V6 ของผมมีไฟดูดตรงประตูฝั่งคนขับ
ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านใด มีปัญหาเดียวกันกับผม รบกวนสอบถาม และคำแนะนำวิธีการแก้ไขด้วยครับ สาธุ
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 10:44:20 am »

ไฟฟ้าสถิต อะป๋า.... หน้าหนาวจะเจอบ่อยกว่าปรกติ

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Kit081
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 01:36:30 pm »

โดนบ่อยเหมือนกัน สงสัยต้องต่อสายดิน
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 01:44:46 pm »

ไม่ต่อดีกว่าป๋า  เพราะบางตำราบอกว่า  อยู่ในรถตอนฟ้าคนองฟ้าผ่า  จะปลอดภัย  เคยมีเรื่องเล่ารถเครน Mobile จอดทำงานก่อสร้าง  หากเอาไฮดรอลิคค้ำน้ำหนักแตะพื้น  แล้วบูมแขนยืดออกยาว พอฟ้าผ่าลงมา ยางระเบิดทุกเส้นเลย  แต่ไม่เอาไฮดรอลิคค้ำลงแตะพื้น  ปลอดภัยกว่า  เหมือนเครื่องบินโดนฟ้าผ่ามังครับ   ไม่เป็นไร  แต่ถ้ามีสายดินลากไปแตะพื้นให้รถเรา  ผมจะจินตนาการว่าเราเอารถมาล่อฟ้าซะนี่  เรียกมันมาลงกลางฝนซะงั้น อิ... ไม่รู้รายละเอียดจริงครับ  แต่น่าจะนะ

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 03:33:56 pm »

ไม่ต่อดีกว่าป๋า  เพราะบางตำราบอกว่า  อยู่ในรถตอนฟ้าคนองฟ้าผ่า  จะปลอดภัย  เคยมีเรื่องเล่ารถเครน Mobile จอดทำงานก่อสร้าง  หากเอาไฮดรอลิคค้ำน้ำหนักแตะพื้น  แล้วบูมแขนยืดออกยาว พอฟ้าผ่าลงมา ยางระเบิดทุกเส้นเลย  แต่ไม่เอาไฮดรอลิคค้ำลงแตะพื้น  ปลอดภัยกว่า  เหมือนเครื่องบินโดนฟ้าผ่ามังครับ   ไม่เป็นไร  แต่ถ้ามีสายดินลากไปแตะพื้นให้รถเรา  ผมจะจินตนาการว่าเราเอารถมาล่อฟ้าซะนี่  เรียกมันมาลงกลางฝนซะงั้น อิ... ไม่รู้รายละเอียดจริงครับ  แต่น่าจะนะ
ถูกต้องเลยครับประมาณนี้เลย ผมก็โดนดูดประจำ บางครั้งแรงดังเป๊ะๆเลย เสียวมาก5555 เหอะ เหอะ เหอะ เหอะ เหอะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์