Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++Idea ในการDIY เครื่องเล่น my14 ให้เล่นหนังผ่านusbได้ อ่านไฟล์เพลงได้หลากหลายนามสกุล  (อ่าน 3612 ครั้ง)
seksan somthong
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มีนาคม 29, 2015, 05:53:38 pm »

เรียนป๋าๆทุกท่านครับ
    ผมเข้าใจว่าหลายๆท่านที่ใช้เครื่องเล่นMY14 รู้สึกผิดหวังที่ฟังชันบางอย่างของเครื่องเล่นลดลงเช่น
1.ไม่มีaux in
2.เล่นหนังผ่านusb ไม่ได้
3.ไม่มีAV in
4.เล่นเพลงหรือหนังผ่านสมาร์ทโฟนไม่ได้(ข้อนี้เทียบกันค่ายอื่นๆ)

มีหลายท่านที่ไม่อยากเปลี่ยนเครื่องเล่นใหม่ ผมก็คนหนึ่ง จึงอยากเชิญชวนพี่ๆป๋าๆทั้งหลายครับ. ท่านใดพอจะมีไอเดียเพิ่มฟังชั่นด้านบนให้กับเครื่องเล่นที่ติดรถมาแบบเดิมๆ ได้บ้างครับร่วมแชร์กัน
            ขอบคุณครับ
I am what I am
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2015, 08:38:49 pm »

ข้อ 1-3 ไม่ได้แน่นอนครับ

แต่ ข้อ 4 สามารถเล่นเพลง (เน้นว่าเพลงเท่านั้น) ได้นะครับ โดยใช้งานเชื่อมต่อผ่านบลูทูธนั่นเอง ผมลองแล้วครับกับทั้ง IPHONE และ ANDROID ไ่ม่มีปัญหาแต่อย่างใด แต่ไม่แน่ใจว่าได้ทุกรุ่นหรือไม่นะครับ ขอแชร์ไว้เพื่อเป็นข้อมูลครับ  Ok..
seksan somthong
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 08:10:34 pm »

ข้อ4 ได้ด้วยเหลอคับ ขอบคุณคับป๋า. ต้องลองละ.
ของผม2.5GT ไม่แน่ใจได้ป่าว เคยใช้แต่แบบเชื่อมต่อโทรศัพท์ไว้โทรกับรับสาย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์