Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลดล๊อคจอ M9N ของ Pajero Sport ให้เข้า Windows CE  (อ่าน 9194 ครั้ง)
Placebo_Effect
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 04:31:14 pm »

ภาพครับ
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 04:32:06 pm »

15. ทำการ Upgrade โปรแกรม SpeedNavi ไปเป็นของเดิม โดยทำขั้นตอนการ Update ตามปกติของ SpeedNavi ซึ่งใช้ข้อมูลจากแผ่น CD ที่เราได้มา (แต่ถ้าของใครไป Upgrade เป็น Version ใหม่จากศูนย์แล้ว ต้องกลับไป Update ที่ศูนย์นะครับ หรือไม่ก็ต้องไปดาวน์โหลดโปรแกรม Version ใหม่มาจากเว็บของ SpeedNavi แล้วมา Update เองครับ)
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 04:33:25 pm »

16. ส่วนการใช้งานนั้น เมื่อเปิด M9N ขึ้นมาจะขึ้นภาพบ้าน 3 หลัง ให้รีบคลิ๊กหน้าจอเพื่อเข้า Windows CEครับ หากไม่ต้องการเข้า Windows CE ก็ปล่อยไปครับ ไม่ต้องคลิ๊ก รอ 2 วินาทีมันจะเข้า Application เดิมเองโดยอัตโนมัติครับ ส่วน Windows CE ที่ผู้ผลิตทำขึ้นมานี้เป็นของเกาหลีนะครับ (http://hitecms.co.kr) เค้า Build มาแบบว่าซ่อน Feature ต่างๆ ของ Windows CE ไว้แทบจะทั้งหมด ทำอะไรเพิ่มไม่ค่อยได้เลย แย่ไปกว่านั้นคือ หากเราติดตั้งโปรแกรมเพิ่มลงไปใน Windows CE นี้ ทุกครั้งที่ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ มันจะ Restore กลับไปเป็น Factory Setting ครับ สิ่งต่างๆ ที่เราทำเพิ่มลงไปใน Windows นี้มันจะหายหมดครับ
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 04:34:06 pm »

17. ยังไงก็ หากสนใจก็ลองศึกษาดูนะครับ สำหรับผู้ที่ไม่คุ้นเคยกับ Windows CE นั้นผมไม่แนะนำให้ทำนะครับ เพราะทำไปแล้วก็ไม่ได้มีอะไรเพิ่มมาให้ใช้ครับ (ในขณะนี้)
numnoi11
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 07:46:07 pm »

ป๋าเท่าใดมีไฟล์ตามลิงค์หน้าแรก ช่วงอัพให้ใหม่ด้วยครับ
baikancha
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 09:46:39 am »

ผมได้จอ M9N มา แต่ใช้งาน Navigator ไม่ได้ อยากลง igo  พอมีวิธีลงมั้ยคับ แล้วสมมุติว่า ผมทำวิธีทั้งหมดเพื่อลง igo แล้วอยากให้มันบูตปกติ ไม่ต้องโชว์หน้าบ้าน 3 หลังต้องทำไงคับ Rename ไฟล์ ที่ก้อบทับไว้ แล้วพแลงเสร็จ ก็ rename กลับได้มั้ยคับ

2.5GT 4WD White. ID 6291 Line : baikancha FB : baikancha
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์