Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** น้องปา...ป๋าเปิ้ล Sticker...กลับมาหล่อเหมือนเดิมแล้วครับ***  (อ่าน 48226 ครั้ง)
pucca32
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 08:18:39 am »

ขอเป็นกำลังใจนะครับ............
ple_sticker_phuket
รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี   แค่ขี่แล้วมีความสุข  ก็เพียงพอแล้ว
Hero Member

like: 45

ชอบแต่งรถ แต่เพื่อครอบครัว ต้องตัดใจ ( แต่งแบบแตนๆ)

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 10:37:06 pm »

ขอบคุณทุกท่านครับ   ทีแรก  เห็นรถแล้ว  นึกว่าต้องขายซากไปทั้งคัน   แต่พอลากไปอู่  ดูแล้ว ช่วงล่างยังดี  เครื่องไม่เสีย   หนักแค่เปลี่ยนหลังคา   เสา  ประตู

ประกันโทรมา เบิกค่าของให้ สองแสน   ค่าแรง และทำสี อีกแสน   ตัดสินใจ ซ่อมครับ  

คืนทุน แล้วเครียด  ไม่รู้จะขับรถไรต่อ  
  ยางเดิมน้องปา  เหินน้ำ เบครแรงๆ แล้วคว่ำง่ายจัง   ซ่อมเสร็จ เปลี่ยนยางใหม่ดีกว่า

ตอนนี้ ยืมรถพี่เขยมาขับก่อนครับ

toyota  Raf 4  เกาะหนึบดีจังรู้งี้ซื้อรุ่น  4x4  ดีกว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2011, 10:42:38 pm โดย ple_sticker_phuket » บันทึกการเข้า

Bangbor999 ปาหวาน
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 06:43:30 pm »

ฟาดเคราะห์ส่งท้ายปีเก่าครับ  ปีหน้าของให้ดวงดี ร่ำรวยนะครับ สาธุ
รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี   แค่ขี่แล้วมีความสุข  ก็เพียงพอแล้ว
Hero Member

ชอบแต่งรถ แต่เพื่อครอบครัว ต้องตัดใจ ( แต่งแบบแตนๆ)

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 11:30:23 pm »

ขอบคุณครับ   ยังดีที่ไม่มีใครเป็นอะไร  เข็มขัดช่วยได้เยอะ

ประกันโทรมา  ค่าของ เบิกใหม่ สองแสน  ทำสี ค่าซ่อมอีกแสน  เป็นสามแสนพอดี

ไหนๆก้ซ่อมแล้วเบิกยางใหม่ กะโช๊คเทพ อีกสี่ต้นดีไม๊คับ

ตอนนี้ขับRaf  4   4X4  แท้ๆ  มันส์กว่าน้องปาอีกคับ

รถสำรองระหว่างซ่อม    ยืมพี่เขยมาขับถึงเดือนเมษา  ติด LPG Gass  ซะด้วย   อ้อ  มีระบบ  ETC  ด้วยนะ

I am K&D เจ้าปาดำ 2.5 GT
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 12:35:03 am »

ขอให้ปากลับมาหล่อเหมือนเดิมไวๆ ครับป๋า Smiley

วั น ว า น ยั ง ห ว า น อ ยู่ ใ ช่ มั๊ ย Smiley
msit
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 08:00:16 am »

"รถพังซ่อมง่าย คนพังซ่อมยาก" หายไวๆนะคับผม  คนมะเป็นไรก็ดีแล้วคับผม  Satu Satu Satu
COLDFiRE
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 12:53:06 pm »

ขอบคุณทุกท่านครับ   ทีแรก  เห็นรถแล้ว  นึกว่าต้องขายซากไปทั้งคัน   แต่พอลากไปอู่  ดูแล้ว ช่วงล่างยังดี  เครื่องไม่เสีย   หนักแค่เปลี่ยนหลังคา   เสา  ประตู

ประกันโทรมา เบิกค่าของให้ สองแสน   ค่าแรง และทำสี อีกแสน   ตัดสินใจ ซ่อมครับ  

คืนทุน แล้วเครียด  ไม่รู้จะขับรถไรต่อ  
ยางเดิมน้องปา  เหินน้ำ เบรคแรงๆ แล้วคว่ำง่ายจัง   ซ่อมเสร็จ เปลี่ยนยางใหม่ดีกว่า

ขอให้ปาขาวป้าเปิ้ลหายไวๆ กลับมาหล่อกว่าเดิมครับ

ขอถามป๋าเปิ้ลหรือท่านที่ใช้ ล้อขอบ 17 เดิม ยางเป็น GOODYEAR WRANGLER  หรือ BRIDGESTONE DUELER ครับ
เห็นในรูปครับ เป็น GOODYEAR WRANGLER  ขอบเท่าไหร่ครับ
ของรถผม 2010 GT ล้อขอบ 16 เป็น DUELER 265/70 R16 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2011, 10:34:15 pm โดย COLDFiRE » บันทึกการเข้า
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 03:42:06 pm »

ยางเดิมน้องปา  เหินน้ำ เบครแรงๆ แล้วคว่ำง่ายจัง   ซ่อมเสร็จ เปลี่ยนยางใหม่ดีกว่า

ขอให้ปาขาวป้าเปิ้ลหายไวๆ กลับมาหล่อกว่าเดิมครับ

ขอถามป๋าเปิ้ลหรือท่านที่ใช้ ล้อขอบ 17 เดิม ยางเป็น GOODYEAR WRANGLER  หรือ BRIDGESTONE DUELER ครับ
เห็นในรูปครับ เป็น GOODYEAR WRANGLER  ขอบเท่าไหร่ครับ
ของรถผม 2010 GT ล้อขอบ 16 เป็น DUELER 265/70 R16 ครับ

ผมแลกล้อยาง  กับ ป๋าในไทรตันคลับครับ    ยางเดมเป็น  265/70 /16  ของบริดโตน  ดูเอ๊ง ลื่น

ขนาดกู๊ดเยียร์ ขนาด  265 /65 /17   เกาะดีกว่าบริดโตน ยังเอาไม่อยู่เลยครับ   ชาวบ้านแถวนั้นบอก  น่าจะมีน้ำมันจากรถบรรทุกหกอยู่  

ก่อนหน้าผมมี Civic Fd  เจิมคันแรก   ผมคันที่สอง

คันที่สาม  Dmax    คันที่ 4  VIGO  ตะแคงข้าง  คันที่5  D max ลอยติดค้้างอยู่บนต้นยางสี่ต้น   และคันสุดท้าย  CRV คันนี้
หัวปัก ฟาดเสาไฟฟ้าไปสี่ต้น  คนขับบาดเจ็บสาหัส  

อันตรายสุดๆ โค้งนี้   ปัจจุบัน ทางหลวง เอากลวยผูกน็อตมากั้นถนนเหลือเลนเดียวแล้วครับ

กลายเป็นวัวหายล้อมคอก   เอาเคสผม   เป็นตัวอย่างซะได้

ฝนตกใหม่ๆ  ระวังให้มากในน้าที่ท่วมขังอาจมีน้ำมัน  ลื่นกว่า น้ำท่วมทั่วไป

คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 03:53:23 pm »

โค้งใหนครับป๋าเปิ้ล ดูจากรูปน่าจะเลยบ้านเคียนไปแล้ว
อยู่ช่วงใหนครับป๋าเปิ้ล ขาเข้าหรือขออกครับ ไปภูเก็ตจะได้ระวังครับ
 สาธุ

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
Hero Member

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 03:57:32 pm »

โค้งใหนครับป๋าเปิ้ล ดูจากรูปน่าจะเลยบ้านเคียนไปแล้ว
อยู่ช่วงใหนครับป๋าเปิ้ล ขาเข้าหรือขออกครับ ไปภูเก็ตจะได้ระวังครับ
 สาธุ

โค้งน้ำเค็ม  อ.ตะกั่วทุ่ง  จ.พังงาครับ   เลยวัดที่มีพระองค์ใหญ่ หน้าถนน  ขาออกจาก จ.พังงา   ก่อนถึง ตัวอำเภอเมือง    ชาวบ้านเล่าให้ฟังว่าโค้งนี้ ถ้าฝนตก  แค่  40 รถก็หมุนแล้ว  คนพื้นที่จะเข้าโค้งเลนซ้ายตลอด  แต่ปัจจุบัน  มีกรวยกั้น เหลือเลนเดียวแล้วครับ

คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 04:05:00 pm »

สาธุ

โค้งน้ำเค็ม  อ.ตะกั่วทุ่ง  จ.พังงาครับ   เลยวัดที่มีพระองค์ใหญ่ หน้าถนน  ขาออกจาก จ.พังงา   ก่อนถึง ตัวอำเภอเมือง    ชาวบ้านเล่าให้ฟังว่าโค้งนี้ ถ้าฝนตก  แค่  40 รถก็หมุนแล้ว  คนพื้นที่จะเข้าโค้งเลนซ้ายตลอด  แต่ปัจจุบัน  มีกรวยกั้น เหลือเลนเดียวแล้วครับ
ขอบคุณครับ พอนึกออกแล้วครับ จะได้ระวังครับ ส่วนมากจะกลับจากภูเก็ตมากระบี่ตอนค่ำๆช่วงตรงนั้น4เลนผมก็ใส่เต็มๆพูดแล้วเสียวเลย
 อ๋าย!!!!!

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
apirakw8(ปาอารมณ์ดี)No.073
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 05:14:48 pm »

ขอเป็นกำลังใจให้ ครับ

โก มีไร โทรฯปรึกษาได้เหมือนเดิม ครับ

Power-ant
Hero Member

like: 33

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 07:10:05 pm »

เพิ่งเห็นกระทู้ป๋าเปิ้ล  ขอให้รถซ่อมกลับมาหล่อเหมือนเดิมเร็วๆนะครับ red heart (ของผมซ่อม 3 เดือน)
Hero Member

« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 07:17:46 pm »

เพิ่งเห็นกระทู้ป๋าเปิ้ล  ขอให้รถซ่อมกลับมาหล่อเหมือนเดิมเร็วๆนะครับ red heart (ของผมซ่อม 3 เดือน)

ไปโดนไรมาครับ   ของผมรออะไหล่ เดือนนึง  ซ่อมสองเดือนไม่รู้เสร็จป่าว     อู่นัดรับรถ สิ้นเดือนมกรา  แต่ผมว่าน่าจะเสร็จสิ้นเดือนกุมภามากกว่า

Power-ant
Hero Member

like: 33

« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 07:21:44 pm »

ไปโดนไรมาครับ   ของผมรออะไหล่ เดือนนึง  ซ่อมสองเดือนไม่รู้เสร็จป่าว     อู่นัดรับรถ สิ้นเดือนมกรา  แต่ผมว่าน่าจะเสร็จสิ้นเดือนกุมภามากกว่า

ไปหมุนมาครับ ของผมซ่อมช้ามากเพราะอู่ซ่อมงานเยอะครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11   ขึ้นบน
  พิมพ์