Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 27   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***เที่ยวทั่วไทยกับ ปาเจโร่สปอร์ต กม.3711 นนทบุรี***  (อ่าน 134143 ครั้ง)
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 09:28:08 am »

like
วิวสวย เจ้าของรถกะน่ารักครับ
หวัดดีครับป๋า Cheesy
jib and bim
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:52:58 am »

ภาพ 1,2,3 ก็จะเป็นที่ปายครับ
จากเชียงใหม่ ก็วิ่งไป อ.แม่ริม และก็วิ่งไป อ.แม่แตงเลี้ยวซ้ายไปเส้น1095 ครับ ขับไปเรื่อยๆจะผ่าน อช.ห้วยน้ำดัง เลยไปก็จะเป็น อ.ปาย ระหว่างทางใน อ.ปาย ก็จะมีที่ถ่ายรูปตามข้างทางครับ เช่น ร้านกาแฟ แล้วผมก็นอนที่ ปาย หาที่พักใกล้ๆ กับ ถนนคนเิดิน ครับ ตอนกลางคืนก็มาเิดินเล่น ถ่ายรูปที่ ถนนคนเดิน

ภาพต่อมาเป็น ดอยกิ่วลม อ.ปางมะผ้า ครับ
วิ่งเลยจาก อ.ปาย มาเรื่อยๆ ไปทางแม่ฮ่องสอน ดอยกิ่วลม อ.ปางมะผ้า นี้เป็นจุดชมวิว บนถนนหลวง 1095 ก่องถึง อ.ปางมะผ้า 20 กม.

ภาพถัดมาอีก คือบ้านรักไทย มีร้านอาหารจีนยูนนาน ขายครับ และเขาจะให้ชิมชาฟรี
ก่อนตัวเมืองแม่ฮ่องสอน ไปตามทางหลวงหมายเลข 1095(แม่ฮ่องสอน-ปาย) ประมาณ 15 กม.จะถึงทางแยกบ้านกุงไม้สัก(มีป้ายบอกทางไปภูโคลน)ให้เลี้ยวซ้ายไปเมื่อ
ผ่านพระตำหนักปางตอง จะถึงแยกบ้านนาป่าแปก ไปทางขวาอีก 6กม.ถึงบ้านรักไทย และใกล้ๆกันก็จะมีบ้านรวมไทย หรือ ปางอุ๋ง ครับ

ภาพต่อมา กระเหรี่ยงคอยาวบ้านห้วยเสือเฒ่า
รู้สึกว่า ทางไปจะอยู่ที่ อ.เมือง แม่ฮ่องสอน ครับ ไปตามป้ายบ้านห้วยเสือเฒ่า เส้นทางใกล้ถึงจะมีลำธารหรือห้วยเล็กๆ ให้ข้าม หลายห้วยอยู่ แต่ทางดีครับเป็นปูน พอไปถึงจอดรถ เสีย 20 ค่าเข้าเดินนิดเดียวถึงครับ จะมีของขาย ให้ถ่ายรูป ยิงหน้าไม้

ภาพต่อมา ทุ่งบัวตองดอยแม่อูคอ อ.ขุนยวม
จากแม่ฮ่องสอนวิ่งมาเรื่อยๆ  ตามเส้นทางหมายเลข 108 (แม่ฮ่องสอน-ขุนยวม) ก่อนถึงตัวอำเภอประมาณ 1 กิโลเมตร มีทางแยกซ้ายตามทางหลวงสาย 1263 เข้าสู่ทุ่งบัวตองอีก 26 กิโลเมตร เป็นถนนลาดยาง ขับมาใกล้ถึง จะมีที่ขายของ ให้เลยขึ้นไปอีก จะเป็นทุ่งบัวตองเยอะๆ จอดรถแล้วเิดินขึ้นไปชม

ภาพต่อมา น้ำตกแม่สุรินทร์
จากทุ่งดอกบัวตอง  วิ่งเลยเข้าไปอีก 25 กม.ถึงน้ำตกแม่สุรินทร์

ภาพต่อไป ม่อนแจ่ม
ม่อนแจ่ม อยู่ไม่ไกลจากเชียงใหม่ครับ ไปทางอ.แม่ริม เลี้ยวซ้ายไปยังเส้นที่จะไปน้ำตกแม่สา หรือ อ.สะเมิง ครับ เลยศูนย์พฤกศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิต ไปไม่ไกล
จะมีทางเลี้ยวขวาเข้าไป มีป้ายเขียนว่า โครงการหลวงหนองหอย..ขับขึ้นไป  (ระวังเลยป้ายนะครับ ผมขับเพลินๆเลยป้าย Cheesy)ป้ายอยู่ขวามือ (ทางดี)

ภาพต่อมา ม่อนล่อง
ม่องล่อง จะเลยจากม่อนแจ่มขั้นไป คือพอถึงม่อนแจ่มจะเห็นป้าย ม่อนแจ่มแค้มปิ้ง อยู่ทางซ้าย แต่ถ้าไปม่อนล่องก็ไปทางขวา ทางแคบสวนไม่ได้ สวนได้บางจุด
พอขับขึ้นไป เลยจากป้ายบอกทางไป "ม่อนล่อง" อีก 2 กม.มา จะมีแยกซ้าย กับ ขวา ไม่มีป้าย ให้เลี้ยวขวาครับ ขับไปเรื่อยๆจะมีป้ายบอกทางอีก 800 เมตรถึง ม่อนล่อง

ภาพอีกอัน สวนเอเดน
อยู่ระหว่างทางที่ขึ้นม่อนแจ่ม อยู่ด้านซ้ายมือ

เดี๋ยวมาต่อนะครับ  batman
jib and bim
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 11:54:29 am »

มาต่อครับ Cheesy

ภาพต่อมา ขนมบ้านอาจารย์
ตั้งอยู่ที่ ถนนซุปเปอร์ไฮเวย์ อยู่บนถนนสาย เชียงใหม่-ลำพูน  ชื่อ บ้านอาจารย์ ขายขนม

อุโมงค์ขุนตาล
    เดินทางตามทางหลวงแผ่นดินหมายเลข 11 แยกขวาระหว่าง กม. 46-47 (บริเวณอำเภอแม่ทา จังหวัดลำพูน) เป็นทางลาดยางระยะทางประมาณ 18 กิโลเมตร ก็จะถึงที่ทำการอุทยานแห่งชาติ

นั่งรถม้า ลำปาง
มีในเมืองลำปาง และก็ที่วัดพระธาตุลำปางหลวง

สถานีรถไฟลำปาง
อยู่ในเมืองลำปางตามป้ายจ้า

วัดพระธาตุลำปางหลวง
การเดินทาง   ห่างจากตัวเมืองลำปางประมาณ 18 กิโลเมตร ตามทางหลวงสายลำปาง-เถิน ถึงหลักกิโลเมตรที่ 586 เลี้ยวเข้าไปจนถึงที่ว่าการอำเภอเกาะคา จากนั้นเลี้ยวขวาเข้าไปอีก 2 กิโลเมตร ถึงทางแยกเข้าอีก 1 กิโล เมตร

็HugYou
จากตัวเมืองลำปางเพียง 50 กิโลเมตร  จะเจอ ร้าน  Hug You ฟาร์มแกะเปิดใหม่  อ.เกาะคา   จ.ลำปาง   
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 02:01:27 pm »

คู่นี้อีกแล้ว น่าอิจฉา.... Cheesy

รอชมต่อ รอเก็บข้อมูลครับ  like like like

ว่าแต่ สงสัยครับป๋า ว่าใครคอยตามถ่ายรูปคู่ให้อะครับ หรือใช้ขาตั้งกล้อง  Cheesy
jib and bim
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 02:24:15 pm »

คู่นี้อีกแล้ว น่าอิจฉา.... Cheesy

รอชมต่อ รอเก็บข้อมูลครับ  like like like

ว่าแต่ สงสัยครับป๋า ว่าใครคอยตามถ่ายรูปคู่ให้อะครับ หรือใช้ขาตั้งกล้อง  Cheesy
เดี๋ยวปีใหม่มีข้อมูลอีกครับ...อิอิ Cheesy

อ๋อ ไป 4 คนครับ มีผม แฟน แม่ผม ป้าผม

บางทีก็ ตั้งกล้อง ครับ เอาขากล้องไป แต่บางทีก็ วาน คนที่มาเที่ยวเหมือนกันถ่ายครับ...แลกกันเขาถ่ายให้ผม ผมถ่ายให้เขา  batman batman
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 02:27:07 pm โดย jib and bim » บันทึกการเข้า
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 05:57:29 pm »

ละเอียด ยิบ เลย ครับ ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกครับป๋า สาธุ สาธุ สาธุ
jib and bim
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 08:00:37 pm »

ละเอียด ยิบ เลย ครับ ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกครับป๋า สาธุ สาธุ สาธุ
ไม่เป็นไรครับป๋า   สาธุ  ไม่ละเอียดเดี๋ยวหลงนะ..อิอิ Cheesy
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:25:22 pm »

รอชมต่อ รอเก็บข้อมูลครับ  like like like

ว่าแต่ สงสัยครับป๋า ว่าใครคอยตามถ่ายรูปคู่ให้อะครับ หรือใช้ขาตั้งกล้อง  Cheesy

ช่างสงสัยจริงนะป๋าอ๊อด  Cheesy
สมแล้วกับตำแหน่งเจ้าพ่อ DIY  good
jib and bim
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 11:19:06 pm »

ไปเที่ยวมาจ้าาาา  สุพรรณบุรี ตะเพินคี่( อช.พุเตย ) - น้ำเอ่อ( วัดป่าลำขาแข้ง อุโบสถสแตนเลส ) 4-5 ธ.ค.  Cheesy

jib and bim
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 10:42:09 pm »

ยอดเยี่ยม

auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 06:28:04 am »

คันนี้ทั่วสารทิศ  จริงๆ  Cheesy
ครับป๋าลุ้น..อิอิ ยอดเยี่ยม

วันที่ไปอ่างทอง แฟนผมบอกป๋าเหมือน ยาคูซ่า เลยครับ Cheesy

ผมว่าเหมือน หนุ่ม กรรชัย
jib and bim
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 04:21:57 pm »

คันนี้ทั่วสารทิศ  จริงๆ  Cheesy
ครับป๋าลุ้น..อิอิ ยอดเยี่ยม

วันที่ไปอ่างทอง แฟนผมบอกป๋าเหมือน ยาคูซ่า เลยครับ Cheesy

ผมว่าเหมือน หนุ่ม กรรชัย
Chai .RY No. 495
Hero Member

like: 14

ชื่อ เล่น : ชัย จ. ระยอง

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 04:44:08 pm »

joob joob joobดู แล้วมีความสุข มากครับ สิ้นปีนี้ ไป เหนือ กับ ครอบครัว  จะ เก็บบรรยากาศ ดีๆ มาฝากบ้าง ครับ Cheesy Cheesy Cheesy

Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 04:50:26 pm »

สรุปหรือยังหละ ว่า ปีใหม่ ไปลั่นล้าไหนจ๊ะ...อิอิ....

เพื่อเจอกัน อิอิ   Cheesy Cheesy
jib and bim
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 06:02:41 pm »

สรุปหรือยังหละ ว่า ปีใหม่ ไปลั่นล้าไหนจ๊ะ...อิอิ....

เพื่อเจอกัน อิอิ   Cheesy Cheesy
ที่คิดไว้ จะไปเ้ค้าดาว ที่ภูชี้ฟ้าครับ (แต่ไม่รู้จะไปทันป่าวเพราะต้องรอ ญาติมาที่บ้านแล้วรับไปด้วยกัน)แต่น่าจะทันครับ Cheesy
แล้วก็ว่าจะไป ดอยบ่อ ที่เชียงรายครับ(แต่ยังไม่แน่) แล้วอาจจะไปต่อที่ ดอยผ้าห่มปก ครับ แล้วก็อาจไป ห้วยจิโน่ ครับ หรือ ดอยเปเปอร์(จะไปหลายรอบแล้วไม่ได้ไปสักที ฮือๆๆ)
ที่เหลือไปคิดเอาดาบหน้าครับ...อิอิ extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl victory
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 27   ขึ้นบน
  พิมพ์