Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: V6 จับดมแก๊สเรียบร้อยแล้วครับ  (อ่าน 6079 ครั้ง)
Oil Bayer
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 11:30:10 am »

จากปัญหาเรื่องเสียงดังมาจากหม้อต้ม สังเกตุดูมาประมาณ 1 อาทิตย์แล้วพบว่าเสียงจะดังถี่ขึ้น เลยโทรไปคุยกับเฮียแกแล้ว ให้เข้าไปเปลี่ยนลูกใหม่ได้เลย และจากการสอบถามแกบอกว่าไม่มีผลต่อประสิทธิภาพการทำงานของหม้อต้ม เพียงแต่มันเกิดความรำคาญเท่านั้น
ส่วนเรื่องหม้อต้มกลับหัวนั้นเฮียแกก็บอกว่าไม่ใช่สาเหตุที่ทำให้เกิดเสียงครับ แต่ที่ติดตั้งแบบนี้เพื่อความสะดวกและสวยงามในการเดินสาย
ผมเลยนัดแกเข้าไปเปลี่ยนหม้อต้มใหม่อีกประมาณ 4-5 วันครับพอดีช่วงนี้ไม่ค่อยว่าง ยังไงถ้ามีความคืบหน้าจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ

Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 12:32:48 pm »

ป๋าตกลงเฮียเปลี่ยนหม้อให้  งั้นป๋าเอารุ่นที่สวยกว่านิดแล้วเพิ่มเงินอีกนิดไหมครับ  KME Gold Turbo  ทุกอย่างภายนอกเหมือนกันหมด  แผ่นปะกับ Aluminium ด้านข้าง 2 แผ่นจะทนกว่าเพราะเกิดตระกันของสนิมอลูมิเนียมได้ยากกว่าเพราะมีการชุบอโนไดซ์ดำด้วย อัตตราการจ่ายจากเสปค  เท่ากันแต่เร็วกว่าในการเรียกแบบฉับพลัน  สวยกว่าอีก  ส่วนเรื่องกลับหัวหม้ต้มก็ตามใจช่างก็ได้ครับ  เด๋วพอแกนโซลินอยด์ที่ตัดน้ำแก็สที่หม้อต้มเหนียวจาก TAR เฮียแกก็คงถอดล้างให้อยู่ดีครับ

เอารูปมาให้ป๋าดูครับ.. ยังเชียร์ร้านเฮียอยู่นะครับ  แต่ตามเนื้อผ้าครับ

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์