Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลากันที หงส์ทอง  (อ่าน 22883 ครั้ง)
Nologo Nut
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 08:09:24 am »

ผมไม่ได้ติดที่หงส์ทอง แต่ส่วนตัวชอบความขยันและความพยายามของคุณเอสมากๆ เป็นผู้บริหารที่ลงมาลุยคลิปลุยงานเองมีความรู้ให้ทราบมากมาย ยังไงขอให้เคสนี้จบลงด้วยดีคับ  สาธุ สาธุ
desperado3334
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 08:23:09 am »

ขออนุญาตติดตามด้วยครับ........ใช้ V6 และติด LPG ที่หงษ์เหมือนกันครับ..
อาการเดียวกับ จขกท. ครับ แต่ได้ไปเปลี่ยนจาก 300 PREMIUM เป็น AC300ISA2 และคืนเงินให้ 3,000 บาท เรียบร้อยแล้วครับ
ปัจจุบันใช้งานได้ปกติครับ....ส่วนตัวคิดว่าทางร้านพยายามหาวิธีการแก้ไขอยู่ครับ...แต่เห็นด้วยนะครับที่ทางร้านควรที่จะออกมารับผิดชอบครับ

ปาขาว บ้านฟ้า ลำลูกกา 3.0 V6
huato
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 08:24:40 am »

จะตามมาดูเรื่อยๆ ครับ กระทู้นี้ ผมก็ติดที่นี่ แต่เป็น Prins vsi2
danupan
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 08:25:00 am »

ทำดีก็ต้องชม

ทำผิดก็ต้องแก้ไขครับ  Cheesy

ทุกคนยอมให้อภัย  แต่ถ้ายังเงียบแบบนี้ ลูกค้า บ้านนี้คงหายไปเยอะแหละครับ

nui-msc
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 08:55:40 am »

ของผมน้อง ปา 2.4 ติด prins vsi 2 ที่หงษ์ทองเจอปัญหามาเหมือนกันติดวันเสาร์ 21 ธ.ค 56 สวิตซ์แกสไม่มีไฟติด เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาจะวิ่งกลับบ้านต่างจังหวัดเลยเอาเข้าไปแก้ที่หงษ์ทองก็ไม่หาย กว่าจะให้เข้าไปแก้ได้ก็ขอตั้งนาน เพราะทางร้านเป็นวันหยุด ให้น้องช่างซึ่งประสบการณ์ไม่สูงมาแก้ปัญหา ปรากฏว่าแก้ไม่จบ วิ่งมาซักพักก็เป็นอีก เลยต้องวิ่งน้ำมันมาให้ช่างบอยแห่งร้านรุ่งเจริญออโต้เซอร์วิช สระบุรี แก้ปัญหาให้ทั้งๆ ที่เป็นวันหยุดของร้านแต่ก็ยังอุตส่าห์มาเปิดร้านรอผมเพื่อแก้งานให้คนอื่น จบภายใน 3 นาที เป็นปัญหาที่งาน qc ไม่เรียบร้อย ขอบคุณช่างบอยที่ดูแลให้โดยไม่คิดเงินแม้แต่บาทเดียว
lenovo50
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 09:32:02 am »

เห็นด้วยเรื่องงาน qc ที่ไม่ค่อยเรียบร้อย จริงๆสามารถทำได้ดีน่ะครับ เมื่อวานไปเช็ค 1000 โล เข้าไปตอนบ่ายสองกว่า คิวแรกด้วยแต่ไปรอช่างเพราะไม่มีมีคนจ่ายงานให้ ช่างเดินไปมาเต็มไปหมดต้องไปยืนดูว่าใครจะมาทำสุดท้ายช่างเกี่ยงกันครับ แต่น้องเค้าก็ทำให้ดีน่ะครับอาจเป็นเพราะเรายืนดูอยู่มั้งครับ (แอบสงสัยว่าตอนตรวจสอบไม่เจอเหรอ เพราะน้องเค้าใช้ประแจกวดน็อตไปได้อีเยอะเลยแสดงว่าตอนตรวจสอบไม่ดี) คุณเอสช่วยหน่อยน่ะครับ คุณภาพของช่างคือคุณภาพของร้านครับ
Joe_misato
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 09:49:25 am »

ปีหน้าคิดว่าจะติดแก๊สซะหน่อย ยิ่งต้องคิดหนักไปกันใหญ่
nov7(กิจ)
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 10:19:55 am »

การเปิดและปิดระบบ OBDมันส่งผลต่อรถยังไงบ้างอะครับ ขอความรู้หน่อยครับ
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 10:34:19 am »

ขออนุญาติ

เรื่อง OBD นี่ผมกังวัลเหมือนกัน
เราต้องจ่ายเงินเพิ่มเพราะคำว่า OBD มากพอสมควร
แต่เราไม่สามารถรับรู้ได้เลย ว่ามันทำงานอยู่หรือไม่
และร้านจะต่อสัญญาณสมบูรณ์ หรือลักไก่ปิดเอาไว้

อีกเรื่องคือ บริการหลังการขาย
ผมให้เป็นหัวใจสำคัญ เท่าๆ กับคุณภาพการติดตั้งเลย
เคยเจอกับร้านดังรถคันเก่า
ตอนติดก็บอกมีปัญหาอะไรมาให้ดูได้
แต่พอไปดูให้จริงๆ อ้างงานเยอะ คิดมากไปมั่ง โทษตัวรถซะงั้น

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
bomza
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 10:52:32 am »

จริงๆ ร้านหงษ์ทองนี่ผมก็คิดว่าจะไปติดอยู่เหมือนกันนะ แต่พอเห็นราคาแล้วสู้ไม่ใหว เลยย้ายไปร้านอื่นที่ได้ของที่ดีกว่าแต่ราคาจับต้องได้แทน อีกอย่างที่ผมว่านะร้านเค้าลูกค้าเยอะแบบก้าวกระโดด ทำให้งานบริการและงานติดตั้งมีโอกาสผิดพลาดบ้าง แม้จะมีระบบที่คุณเอสกำลังทำมันดีจริงแต่มันอาจจะยังไม่ลงตัวเพราะอยู่ในระหว่างวางระบบงาน เลยยังพบปัญหากันบ้าง ส่วนเรื่องที่ป๋าเจอกับเจ้า V6 นี่ผมว่าทางร้านทำไม่ถูกต้อง ถ้าออกมาชี้แจงเรื่องก็น่าจะจบ แต่กลายเป็นว่าเลือกที่จะอยู่เฉยๆ เพื่อให้เรื่องเงียบไปเองแบบนี้ก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เพราะคนที่ติดร้านหงษ์ทองนะเค้ารู้กันหมดแหละว่าแพงกว่าที่อื่ แต่ที่ติดกันอะก็เพราะว่าซื้อความสบายใจว่าได้ของดีมีประกันและบริการ แต่ถ้าเจอแบบนี้เข้าไปผมว่าความคิดที่ของแพงต้องดีเสมอ คงต้องกลับมาคิดกันใหม่แล้วครับ 
arin2000
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 11:22:35 am »

จริงๆ ร้านหงษ์ทองนี่ผมก็คิดว่าจะไปติดอยู่เหมือนกันนะ แต่พอเห็นราคาแล้วสู้ไม่ใหว เลยย้ายไปร้านอื่นที่ได้ของที่ดีกว่าแต่ราคาจับต้องได้แทน อีกอย่างที่ผมว่านะร้านเค้าลูกค้าเยอะแบบก้าวกระโดด ทำให้งานบริการและงานติดตั้งมีโอกาสผิดพลาดบ้าง แม้จะมีระบบที่คุณเอสกำลังทำมันดีจริงแต่มันอาจจะยังไม่ลงตัวเพราะอยู่ในระหว่างวางระบบงาน เลยยังพบปัญหากันบ้าง ส่วนเรื่องที่ป๋าเจอกับเจ้า V6 นี่ผมว่าทางร้านทำไม่ถูกต้อง ถ้าออกมาชี้แจงเรื่องก็น่าจะจบ แต่กลายเป็นว่าเลือกที่จะอยู่เฉยๆ เพื่อให้เรื่องเงียบไปเองแบบนี้ก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เพราะคนที่ติดร้านหงษ์ทองนะเค้ารู้กันหมดแหละว่าแพงกว่าที่อื่ แต่ที่ติดกันอะก็เพราะว่าซื้อความสบายใจว่าได้ของดีมีประกันและบริการ แต่ถ้าเจอแบบนี้เข้าไปผมว่าความคิดที่ของแพงต้องดีเสมอ คงต้องกลับมาคิดกันใหม่แล้วครับ 

ใช่เลยครับ ไม่งั้นการรับประกันสารพัดที่โฆษณามามันจะกลายเป็นแค่ลมปาก ผมเองยินดีที่จะซื้อสินค้าและบริการจากหงษ์ทองในราคาสูงกว่าผู้ประกอบการรายอื่นเพราะชื่อเสียง ต่อไปใครจะไปสนใจที่จะจ่ายแพงในเมื่อมันต้องรับความเสี่ยงเท่ากับของราคาถูก

สำหรับผมถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้แล้วไม่ออกมาแสดงความรับผิดชอบ ผมคงเสียหายแค่ส่วนต่างราคาของอุปกรณ์เท่านั้นเอง ผมเอาไปเซอร์วิสที่อื่นได้ แต่ชื่อเสียงหรือเครดิตทางธุรกิจของหงษ์ทองเองที่สร้างมาจะกระทบเท่าไหร่อันนี้ไม่ทราบได้ ต้องไม่ลืมว่ายุคข้อมูลข่าวสารสมัยนี้เร็วกว่าไฟลามทุ่งหลายเท่า และผมไม่เชื่อว่าธุรกิจอู่ติดแก๊สจะเข้มแข็งไปกว่าผู้บริโภคแน่นอน
rockermoo
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 11:26:54 am »

ผม2.4ก็ติดตั้งที่หงษ์ทองที่ผ่านมาใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาอะไร เข้าไปรับบริการเช็คระยะก็ถือว่าok. แต่กับเรื่องนี้อย่างน้อยอยากให้หงษ์ทองสร้างความมั่นใจกับผู้ใช้บริการหน่อย เอาใจช่วยคับ
tojung02
Jr. Member
**

น้องปาน้ำเงิน 2.4 กาฬสินธุ์ครับ ID 867

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 11:28:49 am »

ผมติดร้านแถวบ้าน 28000 เอง ธรรมด๊า ธรรมดา ก็ใช้ได้ปกติ จะสามห้าหมื่นโลแล้วครับ  

หนุ่มสงขลา มาเป็นเขยอีสานครับ
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 11:28:56 am »

เรื่องนี้อยากเรียกร้องให้ทางหงษ์ทองออกมาชี้แจงและอธิบาย...และควรจะเร็วด้วยเพราะสมาชิกทุกท่านจะได้รับข้อมูลเพิ่มเติม.

รอฟัง... Cool Cool Cool

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 12:19:56 pm »

เรื่องนี้อยากเรียกร้องให้ทางหงษ์ทองออกมาชี้แจงและอธิบาย...และควรจะเร็วด้วยเพราะสมาชิกทุกท่านจะได้รับข้อมูลเพิ่มเติม.

รอฟัง... Cool Cool Cool
ผมไม่ทราบเรื่องราวที่เกิดขึ้นมาก่อนและไม่อยากออกความเห็นว่าใครผิดใครถูก แต่ผมเห็นด้วยกับป๋าต๊อกครับ ไม่ว่าเรื่องราวจะเป็นยังไงก็แล้วแต่การออกมาแสดงความรับผิดชอบ และอธิบายถึงสาเหตุที่แท้จริงจากทางร้านน่าเป็นสิ่งที่ควรทำที่สุดในเวลานี้ หวังว่าเหตุการณ์นี้จะจบลงด้วยความเข้าใจกัน..ทุกอย่างสามารถแก้ไขได้ ด้วยการพูดคุยกันครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์