Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมพูดคุยกับป๋าต่ายที่ต้องจากเมืองไทยไปใช้ชีวิตอยู่อินเดียนานถึง 2 เดือน  (อ่าน 40178 ครั้ง)
ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 07:00:03 pm »

เพื่อนเพียบเลยนี่ป๋าต่าย.. Grin

ดูจากหน้าเพื่อนป๋าแล้วนิ    ใหญ่ๆ  ทั้งนั้นเลยนะ   ทั้งริมซ้าย  และริมขวา  555555555

เคยเห็นในหนังอ่ะ

แหม เรื่องอย่างนี้ เอเชียอย่างเราสู้พวกเขาไม่ได้หรอกครับ Smiley

เพื่อนเพียบเลยนี่ป๋าต่าย.. Grin
ทำไมป๋าต่ายมีแต่เพื่อนผู้ชาย น่าสงสัยนะ Grin Grin Grin

มาเรียนคอมพิวเตอร์หนะครับพี่ ก็เลยมีผู้ชายเยอะหน่อย (ผู้หญิงไม่ค่อยเรียน เล่น คอมพิวเตอร์มั้ง) Smiley

เด็กๆป๋าต่ายก็มีครับ อิอิ  Grin

อันนี้ไม่ใช่เพื่อนครับ Smiley คือ ไปเที่ยว Science City ซึ่งก็มีโรงเรียนพาเด็กนักเรียนมาเที่ยวกันเยอะอะครับ ก็เลยถ่ายรูปกับพวกน้องๆ เป็นที่ระลึกครับ Smiley

รูปสาวๆ ก็มีเยอะนะ ตามไปดูได้ใน FaceBook Smiley
หนวดเคราไม่โกน สงสัยเรียนหนัก Grin Grin Grin

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
ต่าย
Jr. Member
**

like: 2

พ่อลูกสอง ชอบท่องเที่ยว

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:35:29 pm »

หนวดเคราไม่โกน สงสัยเรียนหนัก Grin Grin Grin

ป่าวครับพี่หนุ่ม จริงๆ ก็เพราะขี้เกียจมากกว่าอะครับ คือ ที่นี่ นอกจากเขาไม่ซีเรียสแล้ว (แขกหลายคนก็ไว้หนวด) ก็ไม่มีใครรู้จักเรา (ยกเว้นน้องมาด้วยกัน) ไม่ต้องรักษาหน้าตามากอะครับ Smiley

ผมมันประเภทหน้าตาดูไม่ดีอยู่แล้ว ถึงโกนไปก็ไม่ทำให้หน้าตาดูดีขึ้นหรอกครับ .... ข้ออ้างของคนขี้เกียจอะครับพี่ Smiley

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
Ped
Founder
Jr. Member

like: 27

Pajerosport - Thailand No.005

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:41:21 pm »

ป่าวครับพี่หนุ่ม จริงๆ ก็เพราะขี้เกียจมากกว่าอะครับ คือ ที่นี่ นอกจากเขาไม่ซีเรียสแล้ว (แขกหลายคนก็ไว้หนวด) ก็ไม่มีใครรู้จักเรา (ยกเว้นน้องมาด้วยกัน) ไม่ต้องรักษาหน้าตามากอะครับ Smiley

ผมมันประเภทหน้าตาดูไม่ดีอยู่แล้ว ถึงโกนไปก็ไม่ทำให้หน้าตาดูดีขึ้นหรอกครับ .... ข้ออ้างของคนขี้เกียจอะครับพี่ Smiley
ผมว่าก็ดี นะครับ ป๋าต่าย ไมต้องโกน ดูเท่ห์ดี ครับ Grin
Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:43:24 pm »

ผมว่าก็ดี นะครับ ป๋าต่าย ไมต้องโกน ดูเท่ห์ดี ครับ Grin
  น่าเอาน้องปาไปขับด้วยนะคับ  Grin

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
kitkamol50.No 7.
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Hero Member

like: 71

goldgear50

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:02:08 pm »

สบายดีไหมครับ ป๋าต่าย.. Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
LIND ID.0816535736.
kit
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:31:50 am »

สวัสดีครับ ป๋าต่าย ดูแลสุขภาพให้ดีนะครับ

**อยากกินโรตีของแท้ทำไงดีครับป๋า**

Grin Grin Grin Grin Grin
ต่าย
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 05:17:32 pm »

น่าเอาน้องปาไปขับด้วยนะคับ  Grin

ไม่ได้คิดว่าเทห์เลยนะเนี่ย แค่ขี้เกียจเท่านั้นแหละครับ

นี่ถ้าที่เมืองไทยไม่ว่าอะไร ผมก็คงไม่ค่อยจะโกนแล้วหละ แต่แบบว่า ถ้าไม่ได้โกนแล้วไปประชุมทีไร มีแต่คนมอง .... ก็เลยต้องโกนหนะ Smiley

อยู่นี่ไม่มีรถ เซ็งจริงๆ ไปไหนก็ต้องเดิน หรือนั่งตุ๊กๆ ไป

เจ้าปาที่นี่ไม่มีขายซะด้วย มีแต่ฟอร์ แค็บหมู และก็ everest หนะครับ (CRV ก็ไม่เคยเห็น)

สบายดีไหมครับ ป๋าต่าย.. Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

บายดีครับพี่หน่อง ปรับตัวได้ ก็มีความสุขขึ้นมาก

ตอนนี้กำลังเจอปัญหาใหม่ คือ น้ำพริกกุ้งเสียบที่เอามา (ทั้งสองคน) หมดแล้ววววว จะกินอะไรดีละที่นี้ Smiley

อ้อ Jazz ที่นี่ก็ยังแทบไม่เห็นเลยครับ เห็นแต่โฆษณาใน tv ยังไม่เคยเจอของจริง แต่ City นี่ เพียบเลยพี่ Smiley

แถมอีกนิด น้องมีนาก็เห็นมีบ้างนิดๆ หน่อยๆ ครับ ไม่เหมือนน้องวิฟ เพียบจริงๆ เลย Suzuki ที่นี่เหนี่ย  Smiley

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
ต่าย
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 05:47:34 pm »

สวัสดีครับ ป๋าต่าย ดูแลสุขภาพให้ดีนะครับ

**อยากกินโรตีของแท้ทำไงดีครับป๋า**

อันนี้หลุดไป ไม่ทันดู

มีสองทางครับผม คือ ซื้อไปฝาก (ไม่รู้จะเสียป่าว) กับ หาคนทำไปฝากครับ Smiley

อ้อ ที่นี่มีสองแบบนะครับ แบบย่าง (จับปิ้งไฟเห็นๆ) กับแบบทอด (เกือบกรอบ) แต่แบบทอดนี่ผมงงนิดๆ คือบางที่เขาแทบไม่ใส่น้ำมัน (เหมือนในรูป) แต่บางที่ ใส่น้ำมันเยอะจนมันดูคล้ายปาท่องโก๋ (คล้ายโรตีบ้านเรา) อะครับ Smiley

ปา..กด..ว่า
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 05:51:58 pm »

เห็นเป็นไม่ได้
ทำไรกินกันอะ อยากกินครับ.. :-X :-X
Mr.Pig (No.031)
Hero Member

like: 25

"ใจเดียวกัน ทางเดียวกัน"

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 06:06:24 pm »

มีสองทางครับผม คือ ซื้อไปฝาก (ไม่รู้จะเสียป่าว) กับ หาคนทำไปฝากครับ Smiley

อ้อ ที่นี่มีสองแบบนะครับ แบบย่าง (จับปิ้งไฟเห็นๆ) กับแบบทอด (เกือบกรอบ) แต่แบบทอดนี่ผมงงนิดๆ คือบางที่เขาแทบไม่ใส่น้ำมัน (เหมือนในรูป) แต่บางที่ ใส่น้ำมันเยอะจนมันดูคล้ายปาท่องโก๋ (คล้ายโรตีบ้านเรา) อะครับ Smiley
ต้นตำหรับ เลยนะครับ
ป๋าต่าย ผมว่า มาเปิดขายในบ้านเรา คงจะรุ่ง อิอิอิ
เอาเตากับคนปั้น ของเขามาด้วยนะ..เป็นจุดขายได้แน่ๆ ครับ.. Cheesy

Smiley "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน" red heart
ต่าย
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 06:46:51 pm »

ทำไรกินกันอะ อยากกินครับ.. :-X :-X

อาหารของคนที่นี่เขาครับ แป้งโรตี หรือไม่ก็ข้าว กินกับแกงกะหรี่ครับ เขานิยมใช้ถาด (จาน) หลุมครับ แยกช่องใส่ข้าว กับ และแป้งกัน บางคนก็ตักกับกินกับข้าว บางคนก็ราดคลุกกับข้าวกินไปเลยครับ Smiley

ป๋าต่าย ผมว่า มาเปิดขายในบ้านเรา คงจะรุ่ง อิอิอิ
เอาเตากับคนปั้น ของเขามาด้วยนะ..เป็นจุดขายได้แน่ๆ ครับ.. Cheesy

ผมว่า ที่ขายบ้านเรา (ที่เห็นรถเข็นขายตามตลาด) ก็ของแท้นะครับ เพียงแต่บ้านเรากินเป็นขนม ที่นี่ กินเป็นอาหาร Smiley

ปา..กด..ว่า
ple_sticker_phuket
รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี   แค่ขี่แล้วมีความสุข  ก็เพียงพอแล้ว
Hero Member

like: 45

ชอบแต่งรถ แต่เพื่อครอบครัว ต้องตัดใจ ( แต่งแบบแตนๆ)

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 02:01:40 am »

อ้าว มาตั้งใหม่นี่เหรอครับ

ของเก่า

http://www.pajerosportsociety.com/society/index.php?topic=10280.45

ช่วงนี้ ซื้อ Package 3G อันใหญ่ๆ (6GB ต่อเดือน) แล้วใช้ทุกอย่างเลยครับ ใช้ที่โรงเรียน (ที่กำลังตอบนี่) ใช้โทรกลับบ้าน และอื่นๆ

ที่สำคัญ ใช้ up รูปไปเพียบเลยครับ แต่ไม่ค่อยมีเวลาเขียนบรรยายรูป

ผมไม่แน่ใจว่า ถ้าใส่ link ใน facebook แล้ว คนอื่นเข้ามาดูได้ไม้ ถ้าได้ จะใส่ให้ครับ .. ฝากคนที่แม่นเรื่อง facebook ช่วยบอกด้วย

ผมเองฝากรูปไว้ในfacebook เป็นพันๆรูปเลยครับป๋า ก็อบมาวางในนี้ได้หมด  แค่ reload ภาพอีกทีตอนเข้าอัลบั้ม   อัลบั้มนึง upload รูปภาพได้ไม่เกิน 201รูปครับ  
ว่างๆ แอดมาคุยกันบ้างครับ นี่เฟสผม รูปรถเพียบเลยhttp://www.facebook.com/profile.php?id=100000524416271&sk=photos

ต่าย
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 12:05:21 pm »

โห รูปรถเพียบจริงๆ เลยคุณเปิล Smiley

ปา..กด..ว่า
ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 12:05:44 pm »

อาหารของคนที่นี่เขาครับ แป้งโรตี หรือไม่ก็ข้าว กินกับแกงกะหรี่ครับ เขานิยมใช้ถาด (จาน) หลุมครับ แยกช่องใส่ข้าว กับ และแป้งกัน บางคนก็ตักกับกินกับข้าว บางคนก็ราดคลุกกับข้าวกินไปเลยครับ Smiley

ผมว่า ที่ขายบ้านเรา (ที่เห็นรถเข็นขายตามตลาด) ก็ของแท้นะครับ เพียงแต่บ้านเรากินเป็นขนม ที่นี่ กินเป็นอาหาร Smiley
ที่ยะลาก็มี มาซิจะพาไปกิน u u u
ป๋าต่าย สบายดีนะ ระวังเรื่องอาหารด้วย เดี้ยวท้องเสียจะลำบาก u u u

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 01:22:18 pm »

บอกตามตรง ที่กำลังปิ้งๆอยู่บนกระทะ เห็นแล้วอยากกินอ่ะครับ   :-X

แล้วป๋าต่ายจะได้ไปทัชมาฮาลเมื่อไหร่ครับ ถ่ายรูปมาเยอะๆนะครับป๋า  Cheesy
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9   ขึ้นบน
  พิมพ์