Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :: ส่งการบ้าน ทริป กินลม ชมวิว @ คลองมะเดื่อ 10 พ.ย. 56 :: เพิ่ม VDO หน้าแรกแล้วจ้า ::  (อ่าน 32607 ครั้ง)
pajero311
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 11:34:53 pm »

ป๋าน๊อต ว่างัยคับ จัดเลยคับ จะได้เอารถไปลองหน่อย อิอิ joob

สมาชิก กินลม ชมวิว  
   ใจถึง ก็ ไปถึง
Iyaa Diesel
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 06:43:38 am »

สุดยอดไปเลยครับ ป๋าน๊อต  like like like like
แบบนี้ดูหล่อดุ เข้ากับป๋าน๊อต เลย
 ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

like: 28

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 08:30:38 pm »

เข้ามาลงชื่อรอออออออออออออครับ  คริคริคริคริ 

tepanan_not
ID 3630
Mod
Jr. Member
*

like: 22

PJS V.6 Donmuang

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 02:05:15 pm »

จะไปไหนกันดีล่ะครับ....เอาเป็นตามเสียงสมาชิกส่วนใหญ่แล้วกันครับ
ตั้งโจทย์ทริปนี้เป็นค้างคืนก่อนดีป่าวครับ....เน้นเสาร์-อาทิตย์
ขอเสนอ...
เขาใหญ่ กางเต้นท์นอนสัมพัสอากาศหนาว
ข้อดี : ใกล้กทม. อากาศหนาว 10-12 องศา
ข้อเสีย: คนเยอะ

คลองมะเดื่อ (อีกสักรอบ) เช่าบ้านพัก + กางเต้นท์ ค้างคืน
ข้อดี : ใกล้กทม.เป็นส่วนตัว
ข้อเสีย : เคยไปกันแล้ว (แต่ไม่ได้ค้าง)

หรือมีที่ไหนช่วยเสนอนะครับ Cheesy

ไม่มีใครจนเกินกว่าจะให้คนอื่นได้
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 04:43:51 pm »

ขออนุญาติ

สงสัยจะไปด้วยไม่ได้แล้วคับ
แต่ล่ะคันเตรียมบู๊เต็มที่เลย
 ทนไม่ได้

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
ModaR
Jr. Member
**

like: 12

กินลมชมวิว "ใจถึงก็ไปถึง"

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 07:53:09 pm »

หนูเหนอเขากระโจม กางเต้นท์ หมูกระทะ เครื่องดื่มเย็นๆ good

tepanan_not
ID 3630
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 08:02:04 pm »

ขออนุญาติ

สงสัยจะไปด้วยไม่ได้แล้วคับ
แต่ล่ะคันเตรียมบู๊เต็มที่เลย
 ทนไม่ได้
อย่างเพิ่งถอดใจครับป๋าเอ้....อยู่เป็นเพื่อนขับสองกะผมก่อน ป๋าท่านอื่นทั้งเต็ททั้งดิฟล็อก ส่วนผมจะได้มีเพื่อนติดหล่มด้วยกัน ไม่งั้นเหงาแย่ ฮือๆๆ

ไม่มีใครจนเกินกว่าจะให้คนอื่นได้
tepanan_not
ID 3630
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 08:20:41 pm »

เมื่อเย็นนั้งคุยกะป๋าด้าเกี่ยวกับทริปต่อไป...เลยมีข้อเสนอเพิ่มมาอีกที่คือ เขากระโจม ผมเองก็ไม่เคยไปแถมขับสองอีกตระหาก แต่ของอย่างงี้ไม่ลองไม่รู้นั้งฟังเขาเล่าจะไปมันอะไร
พอโดนป๋าด้าร่ายมนต์ใส่ถึงกะเคลิม และคิดว่าไปกันเยอะจะกลัวทำไมถ้าติดหล่มก็มีเพื่อนคอยลากแถมมีภาพสวยเก็บไว้คุยและน่าจะเป็นอีกหนึ่งประสบการณ์ เลยมาขอเสียงโหวดกันหน่อยครับว่าเห็นควรเป็นยังงัยกันบ้างครับ

ปล.เปิดรับสมาชิกทุกท่านไม่จำกัดนะครับ

Iyaa Diesel
Jr. Member
**

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 08:43:01 pm »

เมื่อเย็นนั้งคุยกะป๋าด้าเกี่ยวกับทริปต่อไป...เลยมีข้อเสนอเพิ่มมาอีกที่คือ เขากระโจม ผมเองก็ไม่เคยไปแถมขับสองอีกตระหาก แต่ของอย่างงี้ไม่ลองไม่รู้นั้งฟังเขาเล่าจะไปมันอะไร
พอโดนป๋าด้าร่ายมนต์ใส่ถึงกะเคลิม และคิดว่าไปกันเยอะจะกลัวทำไมถ้าติดหล่มก็มีเพื่อนคอยลากแถมมีภาพสวยเก็บไว้คุยและน่าจะเป็นอีกหนึ่งประสบการณ์ เลยมาขอเสียงโหวดกันหน่อยครับว่าเห็นควรเป็นยังงัยกันบ้างครับ

ปล.เปิดรับสมาชิกทุกท่านไม่จำกัดนะครับ

จัดไป...ครับ ป๋าน๊อต. เปิดกระทู้ใหม่เลยครับ ทริปเขากระโจม สงสัยจะได้เด็ดปีก. ทิ้งหล่ะงานนี้ อิอิ Cheesy Cheesy
 like like like
 ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

LN60
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 09:16:20 pm »

เขากระโจม อยากไปด้วยครับ ถ้าว่างตรงกัน  red heart

2.4GT4x2 #ID:2548
tepanan_not
ID 3630
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 10:06:49 pm »

เมื่อครู่นั้งดูคลิปในยูทูปเกี่ยวกับการขึ้นเขากระโจม เห็นพูดกัน 4×4 เท่านั้นเน้นกันทุกคลิปสรุปว่า ขับ 2 อย่างผมจะห้าวเป้งไปป่าวงานนี้ แต่ที่แน่ๆ งานนี้ใจถึงอย่างเดียวดูแล้วไม่น่ารอด แถม ผบ.ถามว่าแน่ใจแล้วหรือ....

visit_spg001
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 10:24:25 pm »

รบกวนสอบถามป๋าๆเกี่ยวกับทริบคลองมะเดื่อซักนิดครับ เห็นตำแหน่งที่ป๋าๆไปนั่งกินกันน่าไปมากเลยครับ ไม่ทราบว่ามันอยู่ช่วงไหนครับ ผมเคยเข้าไปครั้งนึง แต่ไม่รู้จะไปหาบริเวณที่นั่งตรงไหน คนก็เยอะไปหมด (ไปช่วงวันหยุด) เลยได้แค่ไปวนๆดู เล่นน้ำตรงคลอง 2 ใกล้ๆที่รถข้ามกันนิดหน่อยแล้วก็กลับครับ

เลยอยากสอบถามว่าที่ป๋าๆไปนั่งชิลกันนี่อยู่ตรงไหนครับ และต้องจองพื้นที่หรือเปล่าครับ รบกวนช่วยชี้เป้าให้ด้วยครับ

สาธุ
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 01:20:07 am »

รบกวนสอบถามป๋าๆเกี่ยวกับทริบคลองมะเดื่อซักนิดครับ เห็นตำแหน่งที่ป๋าๆไปนั่งกินกันน่าไปมากเลยครับ ไม่ทราบว่ามันอยู่ช่วงไหนครับ ผมเคยเข้าไปครั้งนึง แต่ไม่รู้จะไปหาบริเวณที่นั่งตรงไหน คนก็เยอะไปหมด (ไปช่วงวันหยุด) เลยได้แค่ไปวนๆดู เล่นน้ำตรงคลอง 2 ใกล้ๆที่รถข้ามกันนิดหน่อยแล้วก็กลับครับ

เลยอยากสอบถามว่าที่ป๋าๆไปนั่งชิลกันนี่อยู่ตรงไหนครับ และต้องจองพื้นที่หรือเปล่าครับ รบกวนช่วยชี้เป้าให้ด้วยครับ

สาธุ
อยู่ที่ข้ามน้ำคลอง2เข้าไปด้านขวามือเป็นสวนรีสอท คิดค่าหัวคันละร้อยใช้ห้องน้ำ ห่วงยางเล่นน้ำได้ลองดูคับ

ModaR
Jr. Member
**

like: 12

กินลมชมวิว "ใจถึงก็ไปถึง"

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 10:32:27 am »

ป๋าน็อตแค่จิบไอ้กระป็องเมื่อวานก่อนขึ้น รับรองพริ้ว อิอิ อย่าไปกลัวครับเพราะป๋าญาน่าจะวางคานเสร็จก่อนไปแน่ๆฮ่าๆ แถมยังมีกล้วยdiff lockอีก สบาย

Iyaa Diesel
Jr. Member
**

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 12:43:53 pm »

ป๋าน็อตแค่จิบไอ้กระป็องเมื่อวานก่อนขึ้น รับรองพริ้ว อิอิ อย่าไปกลัวครับเพราะป๋าญาน่าจะวางคานเสร็จก่อนไปแน่ๆฮ่าๆ แถมยังมีกล้วยdiff lockอีก สบาย
Tongue Tongue  ไอ้หยา...!!!   Sad รถยังผ่อนไม่หมดเลย ป๋าด้า รอก่อนสิ อิอิ ตอนนี้ขอเป็นผู้ตามก่อน นะครับ อิอิ  Cheesy Cheesy ป๋ากล้วยนำ. ปิดขบวนป๋าด้า สบายใจ อิอิ
 ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ที่ขาดไม่ได้เลย เชือกลาก ด้วยนะ .... Cheesy Cheesy

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์