Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาแนวร่วมไปเที่ยวเบตง  (อ่าน 17135 ครั้ง)
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:28:43 pm »

ปาใต้สนใจป่าว... Grin
ขอรอต้อนรับอยู่ฝั่งมาเล นะคะ Kiss
น่าสนคร๊าบบบบแต่จะไปจิงๆๆเหรอ Cheesy Cheesy
เข้ามาเลได้ด้วยหรือ....เห็นบอกว่าเอารถเข้าไปยากหลายขั้นตอนอยู่...ถ้ามีไปร่วมด้วยคนครับ Grin
ก็ไม่ยากเท่าไหร่ครับ
1. แปลเล่มทะเบียนเป็นภาษาอังกฤษ (ต้องขอจากไฟแนนซ์ ถ้ารถยังผ่อนอยู่) แล้วติดสติ้กเกอร์เลขทะเบียนเป็นภาษาอังกฤษด้วย
2. ประกันไม่รับผิดชอบถ้าเกิดอุบัติเหตุนอกราชอณาจักร
3. สุดท้ายคือเรื่องฟิล์ม ต้องไม่เกิน 40-50% เห็นรถป๋าๆติดกันแล้วอิจฉาเลย  Sad Sad

ใบขับขี่ไทยใช้ได้เลยไม่มีปัญหา
รถผมไม่ผ่านคับ..หน้าผ่าน50..หลังไม่ผ่าน80...อดไปเลยป๋าชำนาญ Sad Sad

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:41:50 pm »

เข้ามาเลน่าสนๆ แต่เบตงกลัวอ่ะครับ  Smiley
ไม่ต้องกลัวคับป๋าอ็อด...ยืมรถท่านแอดมินมาก่อนก็ได้ Cheesy Cheesy Cheesy

จะรถใครก็ตาม ถ้าเจอระเบิดก็ไปเหมือนกันอ่ะครับ Undecided
ปาท่องโก๋(ตัวน.) No.19
Hero Member

like: 5

ดวงตาสีทองของคืนวัน..ฉันซุกซ่อนฝันไว้ใกล้..ใกล้เธอ

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:51:43 pm »

เข้ามาเลน่าสนๆ แต่เบตงกลัวอ่ะครับ  Smiley
ไม่ต้องกลัวคับป๋าอ็อด...ยืมรถท่านแอดมินมาก่อนก็ได้ Cheesy Cheesy Cheesy

จะรถใครก็ตาม ถ้าเจอระเบิดก็ไปเหมือนกันอ่ะครับ Undecided
เจ้าพ่อ DIY มาเองยังกลัวๆ แล้วเดิมๆอย่าง ...ใครจะกล้า
แต่ถ้ามาทางปาดังเบซาร์ หรือ ด่านนอก ยินดีต้อนรับครับ  Grin

เธอมาจากไหน..ฉันมาจากไหน..วันหนึ่งเราเข้ากันได้  สงสัย  สงสัย.......แก๊งค์ อ่ะโต๊ยยย ปักษ์ใต้
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 05:05:27 pm »

ป๋าอ็อดd.i.y รถแบบเจมส์ปอนด์ให้หน่อยดิ...อยากได้อ่ะ Cheesy Cheesy Cheesy

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
...
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 05:11:58 pm »

เจ้าพ่อ DIY มาเองยังกลัวๆ แล้วเดิมๆอย่าง ...ใครจะกล้า
แต่ถ้ามาทางปาดังเบซาร์ หรือ ด่านนอก ยินดีต้อนรับครับ  Grin

เคยไปทางด่านนอก ขับรถพ้นด่านเข้ามาเลไปนิดนึง จบอยู่แค่ห้างใหญ่ของมาเลที่อยู่ใกล้ๆด่าน
แต่อยากเข้าไปลึกๆกว่านั้นจังครับ ฝันว่าซักวันจะขับรถไปดูแข่ง F1 ครับป๋าชำนาญ Huh?
...
Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 05:15:38 pm »

ป๋าอ็อดd.i.y รถแบบเจมส์ปอนด์ให้หน่อยดิ...อยากได้อ่ะ Cheesy Cheesy Cheesy

ฝีมือไม่ถึงครับป๋า ผมเก่งแต่รื้อ  Grin
ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 05:41:48 pm »

ผมไปมาแล้วสองรอบ อากาศดี คนน่ารัก อาหารอร่อย ปลายมีนา อาจต้องไปอีก ขับกลางวันไม่เป็นไรครับ แต่ห้ามเดินทาง 2ทุ่มถึง 4 ทุ่ม วงในบอกว่าเป็นช่วงอันตราย Smiley Smiley Smiley

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
ปลานิลน้อย
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 09:03:57 pm »

น่าเศร้าใจนะครับ เป็นคนไทยแท้ๆไม่มีสิทธิไปเที่ยวดินแดนของตัวเอง นึกแล้วสลดใจ จริงๆ

เมียซื้อเงินสด แต่รถซื้อเงินผ่อน
Tham No.87
Jr. Member
**

like: 1

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 09:09:19 pm »

แถวนั้นคงเป็นตัวเลือกท้ายๆคับ เพราะในชีวิตประจำวันก็เสี่ยงพออยู่แล้ว
เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

like: 19

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 08:19:42 am »

มอนิ่งๆๆๆๆๆๆๆ.......ป๋าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 08:36:49 am »

หวัดดีตอนเช้า..ตามป๋าเอกคร๊าบบบบ Grin Grin

ple_sticker_phuket
รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี   แค่ขี่แล้วมีความสุข  ก็เพียงพอแล้ว
Hero Member

like: 45

ชอบแต่งรถ แต่เพื่อครอบครัว ต้องตัดใจ ( แต่งแบบแตนๆ)

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:33:16 pm »

ผมกลับทุกปี วิ่งเส้นตัวเมืองยะลา ผ่านวัดช้างไห้ เข้าบันนังสตาร์  ธารโต คอกช้าง เลี้ยวขวาขึ้นเขา กลับทางใหม่ ทางเก่าโค้งเยอะ ไกล

วิ่งกลางวันปลอดภัยครับ  อย่าวิ่งผ่าน เส้น สะบ้าย้อย ยะหา กาบัง  แถวนั้นเปลี่ยว   เวลาขับเกาะเลนกลาง   ถ้าเห็นหลุม หลบห่างๆ    รถเราสูง มองเห็นไกล  ขับสบายๆ โจรใต้ ทำงานตอนเช้ามืด  กับเย็นๆ   

Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:37:19 pm »

ผมกลับทุกปี วิ่งเส้นตัวเมืองยะลา ผ่านวัดช้างไห้ เข้าบันนังสตาร์  ธารโต คอกช้าง เลี้ยวขวาขึ้นเขา กลับทางใหม่ ทางเก่าโค้งเยอะ ไกล

วิ่งกลางวันปลอดภัยครับ  อย่าวิ่งผ่าน เส้น สะบ้าย้อย ยะหา กาบัง  แถวนั้นเปลี่ยว   เวลาขับเกาะเลนกลาง   ถ้าเห็นหลุม หลบห่างๆ    รถเราสูง มองเห็นไกล  ขับสบายๆ โจรใต้ ทำงานตอนเช้ามืด  กับเย็นๆ   

เสียดายเมืองท่องเที่ยว กลายไม่ปลอดภัยไปแล้วครับ

ple_sticker_phuket
รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี   แค่ขี่แล้วมีความสุข  ก็เพียงพอแล้ว
Hero Member

like: 45

ชอบแต่งรถ แต่เพื่อครอบครัว ต้องตัดใจ ( แต่งแบบแตนๆ)

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 12:11:03 am »

เสียดายเมืองท่องเที่ยว กลายไม่ปลอดภัยไปแล้วครับ

คนพื่นที่ เขาขับเส้นนี้ ช่วงเวลานี้ ปลอดภัยครับ  ช่วงนี้พวกโจร เขาเล็งแต่ทหาร ตำรวจ  ไม่มีเป้าหมายกับคนเดินทาง  เพราะเขาไม่รู้เวลาเดินทางของเหยื่อที่แน่นอน  แต่ที่เห็นเขายิงๆกัน  มีการสะกดรอย และสืบข่าว ช่วงเวลาเดินทางของเหยื่อไว้ล่วงหน้าก่อนซุ่มยิง

ที่เบตงเองสงบมาก โจรใต้ไม่กล้า เพราะส่วนใหญ่ เป็นคนจีน อตีตคอมมิวนิส   ผมไปเที่ยวตระเวนสวนยาง ชายแดนมาเล  ปลอดภัยดีครับ  นี่รูปสวยๆจากชายแดน  ลองไปชมกัน
http://www.mocyc.com/board/view.php?idboard=1057

เจอปาตัวพ่อด้วย

พ่อตาผม

ท่านกังฟู  ไปกลับมาเก้าปีแล้ว

jamis (ป๊อบ)
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 12:35:39 am »

เพิ่งไปเยี่ยมเพื่อนตอนปีใหม่ที่ผ่านมาครับ  เคยไปมาเมื่อ 10 ปีที่แล้ว มาครั้งนี้เปลี่ยนไปเยอะเหมือนกัน  วิ่งกลางวันปลอดภัยครับ แต่ด่านจะเยอะหน่อย

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์