Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการสนับสนุนร้านค้า ห้องซื้อขายครับ  (อ่าน 2800 ครั้ง)
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 08:55:49 am »

สมาชิกหลายๆท่าน คงจะได้เข้าไปใช้บริการห้องซื้อขายสินค้ากัน และจะเห็นบ่อยครั้งที่แอดมิน หรือสมาชิกโพสเตือนให้ท่านที่ขายสินค้า ช่วยปฎิบัติตามข้อกำหนดในการซื้อขาย เช่น ไม่ลงชื่อ นามสกุลจริง เบอร์ติดต่อ รายละเอียดสินค้าหรือราคา...
ผมเลยอยากเสนอครับว่า ถ้าเราพบเห็นการโพสขายสินค้าที่ไม่ปฎิบัติให้ถูกต้อง "เราไม่สนับสนุนการซื้อสินค้าเจ้านั้น " เพื่อเราจะได้ช่วยกันอีกแรงหนึ่ง ให้บ้านหลังนี้น่าอยู่ขึ้นอีก สมาชิกคิดเห็นอย่างไร เชิญคอมเม้นได้ครับ
ขอบคุณครับ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 09:34:04 am »

เห็นด้วยครับ หากเจ้าของสินค้านั้น ยังไม่ปฏิบัติตามข้อกำหนดในการซื้อขาย

แต่หากเร่งดำเนินการให้ถูกต้องในทันที ก็ควรให้การสนับสนุนครับ
เพราะการไม่ปฏิบัติตามข้อกำหนดมีหลายสาเหตุ ทั้งตั้งใจ และไม่ได้ตั้งใจ

- ไม่ได้อ่านข้อกำหนดในการขายสินค้า ก่อนโพสต์
   เตือนแล้วแก้ไขในทันที = อันนี้ควรสนับสนุนสินค้าอยู่ครับ
   เตือนแล้ว ยังไม่ดำเนินการ = อันนี้ไม่ควรสนับสนุนสินค้า

- อ่านแล้วไม่ปฏิบัติตาม ฝืนบ่อยๆ เช่นการอัพกระทู้

โดยรวมแล้วให้โอกาสก่อนก็ดีนะครับ เตือนก่อน 1 ครั้ง จากนั้นก็เป็นหน้าที่ของแอดมิน ในการดำเนินการ หนัก หรือ เบา แล้วแต่กรณีไปครับ
สำหรับผมแล้ว หากเห็นว่ากระทู้นั้นถูกเตือนบ่อยๆ ก็จะไม่สนับสนุนสินค้าเจ้านั้นครับ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 03:18:37 pm »

ขอบคุณป๋ารินทร์และป๋าพงษ์นะคับสำหรับสิ่งดีๆและคอยดูแลบ้านนี้และให้บ้านของพวกเราน่าอยู่มากขึ้นgood สาธุ
กด likeให้เลยคับ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 03:50:36 pm »

อะไรที่พอจะช่วยกันได้ ก็ช่วยครับ เข้ามาเล่นฟรี ขายฟรี เสียแต่ค่าเน็ต ควรทำให้ถูกต้อง เฮอๆๆ
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 03:54:44 pm »

อะไรที่พอจะช่วยกันได้ ก็ช่วยครับ เข้ามาเล่นฟรี ขายฟรี เสียแต่ค่าเน็ต ควรทำให้ถูกต้อง เฮอๆๆ
joob joob joob joob joob joob joob สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 10:46:23 am »

ขอบคุณอีกครั้งคับ...สมาชิกท่านใดเห็นว่าพ่อค้าท่านใดทำผิดกฎแจ้งpm(ข้อความส่วนตัว)มาที่ผมหรือแอดมินได้เลยนะคับ
บ้านของพวกเราจะน่าอยู่ขึ้นนะคับ สาธุ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์