Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Fortuner VS Pajero Sport คันไหน โดนใจสุด ๆ  (อ่าน 5170 ครั้ง)
SANTAFORCE
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 10:16:52 am »

ดูภายในปาออกแบบสวยกว่า แต่ภายนอกแล้วแต่วิจารณญานแต่ละคนครับ ลายเส้นการออกแบบปาจะมีมิติส่วนโค้งส่วนเว้ามากกว่า ฟอร์ไมเนอร์เชนจ์มาสองรอบแล้วยังคงความเหลี่ยมสัน แต่ปาแค่เพิ่มของเล่นนิดหน่อยบนตัวถัง ยังไม่เปลี่ยนกันชน ไฟ ให้เป็นเรื่องเป็นราวเหมือนฟอร์  อย่างว่าขายได้เรื่อยๆจะรีบไมเนอร์เชนจ์ไปทำไม
ก็ดีไงป๋าที่เปลี่ยนนิดหน่อยอย่างน้อยจะได้ไม่รู้สึกว่าตกรุ่น5555555
Kridsda_25
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 10:30:57 am »

หลังจากที่เคยใช้น้องจูนระยะสั้นๆ ไม่กี๋วัน ผมว่า..

1. น้องจูน อุปกรณ์ภายในเหนือกว่านิดๆ(ชอบแอร์ดิจิตอลน้องจูน)
2. สมรรถนะ น้องปาเหนือกว่าหน่อย แต่อืดตอนออกตัว(อาจเป็นเพราะเครื่อง2.5 กะ 3.0)
3. หน้าตาน้องปาออกแนวสปอร์ตกว่า(วัยรุ่นชอบ) น้องจูนมาแนวภูมิฐาน
4. ส่วนพื้นที่ใช้สอยภายใน ผมว่าน้องปาดีกว่าตรงที่พับเบาะตอน 2-3 ได้ราบเลยไม่เกะกะ (ถูกใจเจ้าลิงสองตัวของผมมาก)
5. น้องปา เสียงนู่น..เสียงนี่..เสียงนั่น..เสียงโน่น.. เยอะมาก ดังหลายที่.. ของน้องจูนยังไม่ได้ยิน

สุดท้าย..ก็เลือกน้องปาครับ

ปล. เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับ   

ถูกใจครับ..ลิงที่บ้านชอบมากครับ

อย่า!! ดูถุกใครด้วยการศึกษา เพราะปริญญาไม่ได้การันตี " สันดานคน "
PATHAILAND ID3490
BOYZ
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 11:32:21 am »

ดูภายในปาออกแบบสวยกว่า แต่ภายนอกแล้วแต่วิจารณญานแต่ละคนครับ ลายเส้นการออกแบบปาจะมีมิติส่วนโค้งส่วนเว้ามากกว่า ฟอร์ไมเนอร์เชนจ์มาสองรอบแล้วยังคงความเหลี่ยมสัน แต่ปาแค่เพิ่มของเล่นนิดหน่อยบนตัวถัง ยังไม่เปลี่ยนกันชน ไฟ ให้เป็นเรื่องเป็นราวเหมือนฟอร์  อย่างว่าขายได้เรื่อยๆจะรีบไมเนอร์เชนจ์ไปทำไม
ก็ดีไงป๋าที่เปลี่ยนนิดหน่อยอย่างน้อยจะได้ไม่รู้สึกว่าตกรุ่น5555555

like Cheesy. ใช่ครับ ใช้มา4ปี ไม่ดูให้ดี ไม่มีอะไรแตกต่างกันเลย.

การเป็นคนดีไม่ยาก แต่ยากที่จะรักษาความดีนั้นไว้
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์