Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงลมเข้า  (อ่าน 11169 ครั้ง)
changnoi
magfibVE
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 09:56:12 pm »

ขอบคุณมากมายครับ หลังจากแก้ลมเข้าใด้แล้วว่าจะแดมป์เสริมอีกชั้นรอให้ทางศูนย์วิจัยก่่อนดูความสามารถเขาก่อนว่าเขาจะแก้ยังไงเดียวมารายงานผลครับไม่รุ้ชีลประตูจะมาชาติใหน โอ๊ยมึน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2013, 03:12:26 pm โดย changnoi » บันทึกการเข้า

changnoi
magfibVE
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 10:47:35 pm »

วันนีี้ชีลประตูมาแล้วนะครับพรุ่งนีื้มาลองเปลี่ยนดูนะค่ับผมคิดว่าคงจะไม่มีเสียงลมเข้านะค่รับ แล้วผมถามกลับคืนแล้วฝั่งซ้ายด้านโดยสารหล่ะครับลมก็เข้าเหมือนกัน หน.๐ ตอบ ตามที่ผมฟังดูเป็นเสียงลมเล็ดลอดเข้าใด้ตามปกติครับปาเจโล่เป็นเกือบทุกคันครับ.. จริงหรือเปล่าครับป๋าทุกท่านครับที่มันดังทุกคัน ช่วยชื้แนะด้วยพรุ่งนี้จะใด้จัดหนักถ้า๐ ไม่เปลี่ยนให้ผมตองซื้อใส่เองเหรอ งงงง เลยหรือเปลี่ยนข้างนี้เสร็จต้องย้าย ๐เคลมอีกเหรอ(ขออนุญาตระบายหน่อยนะครับ) yes!!

peper
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 09:18:12 am »

ผมว่าไม่น่าใช่เสียงลมเข้านะ น่าจะเป็นเสียงลมที่วิ่งผ่านตัวรถมากกว่าเช่น กระจกบานหน้า กระจกข้าง เสาเอ ประมาณนี้ครับ Cheesy
kittah2010
Jr. Member
**

like: 6

ปาน้ำตาล1625

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 06:11:28 pm »

เป็นเหมือนกันครับ รอดูเช่นกันครับ ไม่ทราบสมาชิกท่านใดเคยติดตั้ง Stuffit ยางขอบประตูที่ช่วยลดเสียงลม และเสียงรบกวนบ้างอ่ะครับ ไม่ทราบว่าได้ผมไหมแค่ไหนอ่ะครับ ตามกระทู้นี้อ่ะครับ.. http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=14844.0
ผมติดทั้ง No.1 และ No.2 ครับ เสียงลมลดลงไปมากพอสมควรครับ (เน้นย้ำเฉพาะเสียงลมนะครับ)
ก็น่าพอใจในระดับนึงครับ ถ้าติด No.2 จะปิดประตูยากขึ้นหน่อยนะครับ ต้องออกแรงมากกว่าเดิม
หรือใช้วิธีเปิดประตูหลังไว้แล้วปิดประตูหน้าก่อนครับ
 สาธุ
changnoi
magfibVE
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 09:39:21 pm »

ขอบคุณครับ  สำหรับคำแนะนำผมขอใชัสิทธิ์ในการเคลมก่อนครับหลังจากนั้นคงจะติดชีลเพิ่มหล่ะครับถ้าไม่ดีขึ้น  สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2013, 09:44:58 pm โดย changnoi » บันทึกการเข้า

nokair
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 09:20:30 am »

เป็นเหมือนกันครับ รอดูเช่นกันครับ ไม่ทราบสมาชิกท่านใดเคยติดตั้ง Stuffit ยางขอบประตูที่ช่วยลดเสียงลม และเสียงรบกวนบ้างอ่ะครับ ไม่ทราบว่าได้ผมไหมแค่ไหนอ่ะครับ ตามกระทู้นี้อ่ะครับ.. http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=14844.0
ผมติดทั้ง No.1 และ No.2 ครับ เสียงลมลดลงไปมากพอสมควรครับ (เน้นย้ำเฉพาะเสียงลมนะครับ)
ก็น่าพอใจในระดับนึงครับ ถ้าติด No.2 จะปิดประตูยากขึ้นหน่อยนะครับ ต้องออกแรงมากกว่าเดิม
หรือใช้วิธีเปิดประตูหลังไว้แล้วปิดประตูหน้าก่อนครับ
 สาธุ

ผมก็ติดเหมือนกันคับ เป็น No.2

ติดมาได้เกือบปีแหละ ก็ช่วยลดเสียงจากภายนอกได้ดีพอควรเลยคับ

แรกๆ ก็จะปิดประตูยากหน่อย ต้องออกแรงเยอะ ใช้ไปสักพักก็จะปิดง่ายขึ้นคับ 
changnoi
magfibVE
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 04:38:56 pm »

สาธุ
  สรุปมีเสียงลมเล็ดลอดเข้าใด้ทุกคันถูกต้องหรือเปล่าครับ ติดกับไม่ติดกันสาดประตูเสียงลมเข้าต่างกันใหมครับส่วนของผมติดเข้าเยอะไม่ติดก็เข้าเหมือนเดิมชีลมาแล้วยังไม่มีเวลาเข้าไปเปลี่นเลยᅠ

kittah2010
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 06:22:15 pm »

เข้าทุกคันครับ ติดไม่ติดกันสาดก็เข้าครับ นอกจากเสียงลมแล้วยังมีเสียง "แช่ แช่" ตอนขับรถลุยฝนด้วยครับ
แต่จะมากน้อยผมว่ามันอยู่ที่ความรู้สึกของแต่ละบุคคลด้วยนะครับว่าสามารถยอมรับระดับความดังของลมที่เล็ดลอดเข้ามาได้มากน้อยแค่ไหน
น้องปาผมก่อนติด Stufit พี่ชายผมขับฟอร์...มานั่งบอกว่าทำไมเงียบกว่าฟอร์...แต่สำหรับผมมันยังมีเสียงลมเข้าอยู่นะ(หูดีเกิน )

ปล.มันเป็นเรื่องของสัมผัสของแต่ละบุคคลล้วนๆครับป๋า
changnoi
magfibVE
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 10:33:07 pm »

เข้าทุกคันครับ ติดไม่ติดกันสาดก็เข้าครับ นอกจากเสียงลมแล้วยังมีเสียง "แช่ แช่" ตอนขับรถลุยฝนด้วยครับ
แต่จะมากน้อยผมว่ามันอยู่ที่ความรู้สึกของแต่ละบุคคลด้วยนะครับว่าสามารถยอมรับระดับความดังของลมที่เล็ดลอดเข้ามาได้มากน้อยแค่ไหน
น้องปาผมก่อนติด Stufit พี่ชายผมขับฟอร์...มานั่งบอกว่าทำไมเงียบกว่าฟอร์...แต่สำหรับผมมันยังมีเสียงลมเข้าอยู่นะ(หูดีเกิน )

ปล.มันเป็นเรื่องของสัมผัสของแต่ละบุคคลล้วนๆครับป๋า
ขอคุณมากมายครับ  ต่อไปผมคงต้องติดยางขอบประตูเพิ่มแล้วหล่ะครับต่อด้วยเดมป์ประตูคงจะช่วยใด้เยอะก่อนอื่นไปเปลี่ยนชีลยางขอบประตูด้านขวาหน้าก่อนครับที่ขอเคลมใว้ยังไม่มีเวลาไปเปลี่ยนลองดูเลย ขอถามต่หน่อยครับติด stufit เสียงลดลงประมาณกี่% ครับ สาธุ

kittah2010
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 07:30:34 am »

ขอคุณมากมายครับ  ต่อไปผมคงต้องติดยางขอบประตูเพิ่มแล้วหล่ะครับต่อด้วยเดมป์ประตูคงจะช่วยใด้เยอะก่อนอื่นไปเปลี่ยนชีลยางขอบประตูด้านขวาหน้าก่อนครับที่ขอเคลมใว้ยังไม่มีเวลาไปเปลี่ยนลองดูเลย ขอถามต่หน่อยครับติด stufit เสียงลดลงประมาณกี่% ครับ สาธุ
บอกเป็นเปอร์เซ็นต์คงยาก เอาเป็นว่ามากกว่า 50 % ละกันนะครับ
changnoi
magfibVE
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 01:43:09 pm »

ขอบคุณมากครับ  เดี๋ยวจัดเต็มลองดู

changnoi
magfibVE
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 05:32:13 pm »

เมื่อวันที่ 14 สค 56 ใด้เข้าไปเปลี่ยนชีลประตูลองดู เมื่อช่างทำการเปลี่ยนเสร็จเอารถไปลองกับช่าง ฟังๆดูก็ไม่เห็นความแตกต่างก่อนเปลี่ยนและหลังเปลี่ยนเลย ลมก็เข้าเหมือนเดิมช่างบอกกับผมว่าเสียงเงียบลงนะครับ ช่างบอกผมว่าลมเข้ารถมี 2กรณี 1.ลมประทะเมื่อใช้ความเร็วสูงจะเข้าทุกคัน(จะพยายามเชื่อครับ) 2. ลมขณะรถสวนกัน(ข้อนี้ไม่เถียงรับใด้)  yes!! เลยบอกช่างที่เหลือฝั่งซ้ายไม่ต้องเคลมหรอกครับ   ผมคิดว่าคงต้องใช้ยางติดตามขอบประตูเพิ่มเองหล่ะครับ (ออฟชั่นเสริมเพิ่มตังค์)รถคันเดิมใช้มาประมาณ 10-11ปีไม่เห็นมีลมเข้าเลย(พี่โต4x4) รบกวน พสม.โปรดชี้แนะด้วยครับผมต้องทำอย่างไรต่อไป สาธุ

supperman
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 04:40:30 pm »

Sad ผมก้อเจอครับ รถใหม่ป้ายแดง ออกเมื่อ20สิงหาคมนี้เองครับ เข้าศูนย์หลายครั้งแล้ว เสียงมันดังบางครั้งรู้สึกหูอื้อเลยครับ ตอนนี้ก้อยังไม่ได้รับการแก้ไขเลย จนผมไม่อยากจะขับมันแล้ว ช้างทางศูนย์บอกว่ามันปรกติ ของคนอื่นไม่ทราบว่าในห้องโดยสารมีเสียงไหมครับ รถกระบะยังเงียบกว่าอีกครับ
kittah2010
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 06:50:50 pm »

ต้องลองไปหายางขอบประตูของรถ Volvo มาลองใส่ดูครับ เพราะของ Volvo จะเป็นแบบสองชั้น(ถ้าผมจำไม่ผิด) จะช่วยลดเสียงได้มากครับ
และแนนำป๋าลองถอดกันสาดขอบประตูออกแล้วลองวิ่งดูใหม่ครับว่ายังมีเสียงลมอีกหรือไม่ครับ
changnoi
magfibVE
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 10:31:20 pm »

อัตตาหิ อัตตาโนนาโถ ก็มันใด้หลงรักไปแล้วน้องปา สู้ต่อไปสักวันคงเงียบใด้ ท่านจอมยุทธในคลับเราเก่งสุดยอดอยู่แล้ว สาธุ.... ยอดเยี่ยม

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์