Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเงิน 20,000 ทำอะไรดีครับ  (อ่าน 10613 ครั้ง)
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 11:48:23 pm »

งั้นไปหาอะไรเย็นๆกินแล้วต่อด้วยอาบน้ำอุ่นๆดับเย็นสักรอบก็ดี good

BOYZ
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 08:58:10 am »

ป๋าเอาทั้งสองอย่างเลยครับ
1. ประกาศขาย แม็ก+ยาง สัก 26,000
2. ประกาศขาย โช้ค สัก 1,800

ใช้เวลาขายประมาณ 2 เดือน ช่วงนี้ก็เก็บอีกสัก 15,000  รวมงบ 20,000 = 35,000 + ขาย
แค่นี้ก็ได้ทั้งสองอย่างแล้วป๋า อันนี้เป็นทฤษฏี ปฏิบัติต้องลองดู  Cheesy Cheesy

คิดจะลงประกาศขายเหมือนกันครับ ป๋า nongnoy เผอิญร้านที่ผมไปซื้อล้อเค้ารับเทิร์นให้ราคาดีพอควร ก็เลยลังเลๆ
เพิ่มแค่ 20,000 ได้ เล็บเหยี่ยว+ ยาง  Bridgestone A/T 697 (ดีป่าวไม่รู้ ยังไม่มีข้อมูลยางรุ่นนี้ )

การเป็นคนดีไม่ยาก แต่ยากที่จะรักษาความดีนั้นไว้
BOYZ
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 09:00:21 am »

ผมสวนกระแสหน่อยครับป๋า  เอาไป โป๊ะ ค่างวดดีที่สุด
ขอบคุณคร้าบ ว่าแต่ป๋าทราบได้อย่างไรว่าผมผ่อนอยู่ 

การเป็นคนดีไม่ยาก แต่ยากที่จะรักษาความดีนั้นไว้
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 11:36:11 am »

สำหรับผมที่ผ่านมาแล้ว เปลี่ยนโช้คก่อนครับ..ไม่ใช่ EMU ครับ Black Rhino ให้ความรู้สึกในการขับขี่เหมือนกันในราคาที่ถูกกว่าครับ ส่วนแม็กกับยางค่อยหาโอกาสและข้ออ้างตอนเปลี่ยนยางตามอายุยางต่อไปครับ
Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 11:43:04 am »

สำหรับผมที่ผ่านมาแล้ว เปลี่ยนโช้คก่อนครับ..ไม่ใช่ EMU ครับ Black Rhino ให้ความรู้สึกในการขับขี่เหมือนกันในราคาที่ถูกกว่าครับ ส่วนแม็กกับยางค่อยหาโอกาสและข้ออ้างตอนเปลี่ยนยางตามอายุยางต่อไปครับ

หายเงียบเลยครับท่านพี่ เที่่ยวแสวงบุญ น้องๆ ตามกันทั่วเลยครับ...^^

ตามพี่พงษ์เลยครับ เปลี่ยนโช้คก่อนครับ...
ว่าแต่ EMU + เล็บเหยี่ยว step เดียวกับผมเลยครับ....^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2013, 11:47:25 am โดย Nack_Nine » บันทึกการเข้า
architect_tai
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:43:29 pm »

ผมสวนกระแสหน่อยครับป๋า  เอาไป โป๊ะ ค่างวดดีที่สุด
ขอบคุณคร้าบ ว่าแต่ป๋าทราบได้อย่างไรว่าผมผ่อนอยู่ 

ผมแซวเล่นครับป๋า ผมเชียร์ โช๊ค ครับ  yes!!

ความทุกข์ที่ทานทน จะหลอมคนให้ทนทาน
BOYZ
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 01:20:22 pm »

หายเงียบเลยครับท่านพี่ เที่่ยวแสวงบุญ น้องๆ ตามกันทั่วเลยครับ...^^

ตามพี่พงษ์เลยครับ เปลี่ยนโช้คก่อนครับ...
ว่าแต่ EMU + เล็บเหยี่ยว step เดียวกับผมเลยครับ....^^

เอาล้อแบบป๋า ผมต้องทำอย่างไร แนะนำหน่อยครับ 

seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 02:15:47 pm »

ถามผมถ้ากิเลสล้วนๆนะครับ...

ผมเอา ล้อ+ยางครับ สวยชัดเจน

ถ้าทำช่วงล่างเดี๋ยวจะโดน 20000 ที่ 2 ในเวลาไม่นาน  Cheesy Cheesy Cheesy

ปล.ประสบการณ์ตรงครับฮ่าๆๆ

ป๋าเอกครับ EMU ก็ไม่จบเหรอครับ
ไม่ใช่ๆครับ
EMU ก็ใช้ปกติครับ

แต่ถ้ามีช๊อยส์ให้เลือกไงครับ
ผมอยากทำสวยก่อน
ส่วนทำหนึบ ผมค่อยปรับตามล้อที่ใส่ว่ามันมาแนวใหน ค่อยเซ็ทช่วงล่างยังไงครับ 
เดี๋ยวเหมือนผม ตอนแรกอยากสูง ตอนนี้อยากเดิมๆ ในใจอยากเตี้ย มันจะบานครับฮ่าๆๆ  Wink Wink

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 04:02:01 pm »

เอาล้อแบบป๋า ผมต้องทำอย่างไร แนะนำหน่อยครับ 

Rhino Off Road ครับ ผมก็ชอบครับ คู่กับยาง A/T สวย ลุย ลงตัว
BOYZ
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 09:15:40 pm »

Rhino Off Road ครับ ผมก็ชอบครับ คู่กับยาง A/T สวย ลุย ลงตัว
ขอบคุณครับ ป๋าจะไปจัดพร้อมกับผมมั๊ยครับ เผื่อว่า2คัน อำนาจต่อรองก็เยอะขึ้น 555

BOYZ
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 09:20:34 pm »

ถามผมถ้ากิเลสล้วนๆนะครับ...

ผมเอา ล้อ+ยางครับ สวยชัดเจน

ถ้าทำช่วงล่างเดี๋ยวจะโดน 20000 ที่ 2 ในเวลาไม่นาน  Cheesy Cheesy Cheesy

ปล.ประสบการณ์ตรงครับฮ่าๆๆ

ป๋าเอกครับ EMU ก็ไม่จบเหรอครับ
ไม่ใช่ๆครับ
EMU ก็ใช้ปกติครับ

แต่ถ้ามีช๊อยส์ให้เลือกไงครับ
ผมอยากทำสวยก่อน
ส่วนทำหนึบ ผมค่อยปรับตามล้อที่ใส่ว่ามันมาแนวใหน ค่อยเซ็ทช่วงล่างยังไงครับ 
เดี๋ยวเหมือนผม ตอนแรกอยากสูง ตอนนี้อยากเดิมๆ ในใจอยากเตี้ย มันจะบานครับฮ่าๆๆ  Wink Wink

ด้วยความเคารพครับป๋าเอก ผมจบโปรเจ็คนี้แล้ว โปรเจ็คต่อไปผมจะโทรหานะครับ  สาธุ

Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 10:50:57 am »

ผมให้ยืมล้อatเอามั้ยเผื่อไม่เข้ากับบุคลิคจะได้ไม่เสียงบ

Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 11:56:51 am »

เป็นผมจะเอาไปทำทุน ต่อยอดให้มันงอกออกมาค่อยเอามาแต่งรถพิ่ม 
BOYZ
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 06:31:10 pm »

ผมให้ยืมล้อatเอามั้ยเผื่อไม่เข้ากับบุคลิคจะได้ไม่เสียงบ

ขอบคุณครับป๋าโดม นี่ครับอดูด เอ๊ย อดีต 17"+ยาง AT  ก่อนเปลี่ยนเป็น 20" ที่ป๋าเจอผมอะครับ
ป๋าโดมใจดีจัง อุตส่าห์จะให้ลอง ความหมายคือ ทาบ หรือ เอาไปวิ่งเลยครับ 

BOYZ
Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 06:37:46 pm »

เป็นผมจะเอาไปทำทุน ต่อยอดให้มันงอกออกมาค่อยเอามาแต่งรถพิ่ม 

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับป๋ารินทร์ งั้นผมปล่อยกู้ ไม่ทราบป๋าสนใจมั๊ยครับ ดอกไม่แพง 100 ละ 100  จ่ายตรงเวลา เหลือ50 จ่ายช้าสามงวดติด ยึดบ้านยึดรถ 555 ล้อเล่นคร้าาาบ 

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์