Languages
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กราบเรียนท่านผู้บริหารเวปครับ เรื่องสติ๊กเกอร์สมาชิก  (อ่าน 21384 ครั้ง)
joetriton มังกรขาว
Jr. Member
**

like: 1

ไม่ใช่ว่าบ้า แต่เรียกว่าชอบ

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 09:28:22 pm »

เนื่องด้วย...สติ๊กเกอร์ที่ทางคลับออกให้สมาชิกนั้น
ผมมีความเห็นว่า...เห็นสมควรมั๊ยครับว่า น่าจะนำหมายเลขสมาชิกสวยๆ เช่น 55/88/999 Grin
นำมาประมูล และทำสติ๊กเกอร์เป็นลิมิเต็ท กราฟฟิค...เพื่อจะได้มีอะไรที่พิเศษๆนิสนึงค๊าบ Smiley

และจะได้นำรายได้ บางส่วนเพื่อนำมาพัฒนาเวปไซน์ของเรา หรือใช้ทำกิจกรรมภายในเวปครับ Grin Grin Grin

พี่ๆน้องๆเรามีความเห็นอย่างไรบ้างครับ คริๆๆๆ(เผื่อเวปเราจะเป็นมหาชน ในวันอันใกล้นี้ค๊าบ) Grin

ขอกู.ไปที่ชอบ ที่ชอบ...ตอนกู.ยังมีชีวิตอยู่
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 09:37:30 pm »

ส่วนตัวผมว่าก็น่าสนใจ..
แต่ว่าน่าทำตอน meeting มีผู้รับทราบชัดเจน...
มอบหมายเลขกันบนเวที อิอิ.... จะได้จำได้ด้วยว่าใครได้ 555""

ขำขำ ครับป๋า..รอฟังท่านอื่นอีก.. เมื่อสรุปแล้วแจ้งยอดได้รับ..
บัญชีกลางให้โปร่งใสกันไปเลยครับ..  Grin Grin
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 09:55:40 pm »

ส่วนตัวผมว่าก็น่าสนใจ..
แต่ว่าน่าทำตอน meeting มีผู้รับทราบชัดเจน...
มอบหมายเลขกันบนเวที อิอิ.... จะได้จำได้ด้วยว่าใครได้ 555""

ขำขำ ครับป๋า..รอฟังท่านอื่นอีก.. เมื่อสรุปแล้วแจ้งยอดได้รับ..
บัญชีกลางให้โปร่งใสกันไปเลยครับ..  Grin Grin
Grin Grin Grin

ขอกู.ไปที่ชอบ ที่ชอบ...ตอนกู.ยังมีชีวิตอยู่
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:25:20 pm »

ในความเห็นคิดของผม
การประมูล ก็คือวัตถุประสงค์ของรายได้จำนวนหนึ่ง  
    - คนกลุ่มหนึ่งที่ไม่มีปัญหาเรื่องเงินจะสู้เพื่อให้ได้มา
    -  คนอีกกลุ่มหนึ่ง  จะคาดหวังประมาณการกับสิ่งที่ยอมลงทุน  หากมากเกินจุดนั้น  ก็ปล่อยวาง
    -  และคนกลุ่มใหญ่  จะไม่ค่อยชอบหลักการประมูลเพราะเสียเงินโดยความต้องการเป็นใหญ่

***เลขสวย  จะภูมิใจ  หากได้มาเพราะจังหวะ  ดวง  หรือโชค  หรือเกมส์  หรือการเสี่ยงดวง  ร่วมสนุกกัน  น่าจะภูมิใจกว่าและทุกคนมีส่วนร่วม  ครับ
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:29:46 pm »

ว่าไงว่าตามกันครับ

แต่คงต้องอยู่ในหลักการที่ว่าเวปเราจะไม่แสวงหากำไร
แต่ถ้ามีรายได้จะเอามาใช้ทำกิจกรรมกับสมาชิกและทำประโยชน์เพื่อสังคมกับประเทศชาติอันเป็นที่รักของเราคร้าบบบ

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:47:09 pm »

พรุ่งนี้จะประกาศคณะกรรมการเว็บและผู้ดูแลบอร์ด พร้อมให้ลงทะเบียนรัน  ID number
   สติกเกอร์ตอนนี้กำลังออกแบบรูปแบบที่มีลวดลายและเลขที่จะใส่อยู่ครับ  อยากให้ตัวสติกเกอร์ออกมาสวยๆใช้เวลาหน่อย จะออกมาหลายแบบแล้วจะให้มาโหวตกันครับ ส่วนเรื่องหมายเลขสวยขอปรึกษาคณะกรรมการดูก่อนครับ ถ้ามีประมูลก็คงนำรายได้ส่วนหนึ่งไปทำบุญหรือช่วยเหลือสังคมตามที่ป๋าต็อกบอกครับ

Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:51:45 pm »

แต่คงต้องอยู่ในหลักการที่ว่าเวปเราจะไม่แสวงหากำไร
แต่ถ้ามีรายได้จะเอามาใช้ทำกิจกรรมกับสมาชิกและทำประโยชน์เพื่อสังคมกับประเทศชาติอันเป็นที่รักของเราคร้าบบบ

นั่นล่ะๆๆๆๆๆๆค๊าบบบบบป๋าต๊อกค๊าบ ที่ผมหมายความเลยครับ Smiley

คือว่า ผมคิดว่า พี่น้องเราคงจะเข้าใจในวัตถุประสงค์อันนี้ครับ ว่าเราทำเพื่อสังคมส่วนใหญ่มากกว่าครับ

ติ๊งต่างว่า.. มีปัญหาน้ำท่วม(เหมือนที่ผ่านมา) เวปเรา(สมาชิกทั้งหมด)ก็ถือว่ามีส่วนร่วมในการบริจาคด้วยเช่นกัน

ติ๊งต่างว่า.. มีงานครบรอบ(ประจำปี)มิตติ้งใหญ่ เราก็จะได้มีค่าใช้จ่ายบางส่วนบ้าง เพื่อสมาชิกจะได้แชร์น้อยลง/หรือไม่ต้องจ่ายเงินเลย

***พี่น้องเรามีแนวความคิดเช่นไรบ้างครับ***

Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:53:36 pm »

พรุ่งนี้จะประกาศคณะกรรมการเว็บและผู้ดูแลบอร์ด พร้อมให้ลงทะเบียนรัน  ID number
   สติกเกอร์ตอนนี้กำลังออกแบบรูปแบบที่มีลวดลายและเลขที่จะใส่อยู่ครับ  อยากให้ตัวสติกเกอร์ออกมาสวยๆใช้เวลาหน่อย จะออกมาหลายแบบแล้วจะให้มาโหวตกันครับ ส่วนเรื่องหมายเลขสวยขอปรึกษาคณะกรรมการดูก่อนครับ ถ้ามีประมูลก็คงนำรายได้ส่วนหนึ่งไปทำบุญหรือช่วยเหลือสังคมตามที่ป๋าต็อกบอกครับ

รับทราบค๊าบ Smiley Smiley Smiley

kit
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:04:10 pm »

หุๆๆๆ จะมีเบอร์ด้วย 
อยากเห็นเบอร์ตองจัง ว่าแจ่มขนาดไหน Tongue Tongue Tongue Tongue
wut@white pearl...3.2 gt
Jr. Member
**

like: 10

สติ มา ปัญญาเกิด

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:29:36 pm »

นั่นล่ะๆๆๆๆๆๆค๊าบบบบบป๋าต๊อกค๊าบ ที่ผมหมายความเลยครับ Smiley

คือว่า ผมคิดว่า พี่น้องเราคงจะเข้าใจในวัตถุประสงค์อันนี้ครับ ว่าเราทำเพื่อสังคมส่วนใหญ่มากกว่าครับ

ติ๊งต่างว่า.. มีปัญหาน้ำท่วม(เหมือนที่ผ่านมา) เวปเรา(สมาชิกทั้งหมด)ก็ถือว่ามีส่วนร่วมในการบริจาคด้วยเช่นกัน

ติ๊งต่างว่า.. มีงานครบรอบ(ประจำปี)มิตติ้งใหญ่ เราก็จะได้มีค่าใช้จ่ายบางส่วนบ้าง เพื่อสมาชิกจะได้แชร์น้อยลง/หรือไม่ต้องจ่ายเงินเลย

***พี่น้องเรามีแนวความคิดเช่นไรบ้างครับ***

+1 ครับ Cool Cool Cool

...มือผู้ให้ย่อมสูงกว่ามือผู้รับ...
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:33:53 pm »

เห็นด้วยทุกประการ....

ทำเพื่อส่วนรวม สังคม และเพื่อนๆ ร่วมโลกใบเล็กๆ นี้คร๊าาบ....

ป๋ากิต..เบอร์ 5 ไม๊ อิอิ  Grin Grin
Mr.Pig (No.031)
Hero Member

like: 25

"ใจเดียวกัน ทางเดียวกัน"

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:48:43 pm »

เอาด้วย เบอร์อะไรก็ได้ จร้าาา..
ยกเว้นเบอกามอท.. Grin Grin Grin

Smiley "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน" red heart
Bogi No.33
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 12:09:53 am »

Grin Grin มารอค้าบบบ Grin
kamol
Jr. Member
**

like: 5

Pajerosport-Thailand 030 ThaiTritonclub 243

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 09:59:26 am »

Grinรอครับ

ถ้าความกลัวไม่เกิด ความกล้าก็จะไม่ตามมา กมลค๊าบ 085-1241650
ANGEL(ปา-สาทหิน)
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 06:01:01 pm »

ว่าไง ว่าตามกันครับ ขอให้บอกมาละกัน คน ตจวงอย่างผม ยินดีหนับหนุนทุกอย่าง ตามเงื่อนไขและสภาวะทางสังคมของที่แห่งนี้
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์