Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ครับ มีคำถามเกียวกับกันขโมย ครับ  (อ่าน 2531 ครั้ง)
GuideCG
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:53:18 am »

สวัสดีครับทุกท่าน ผมพึ่งได้รถมา 1 เดือนขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยครับ

หลายวันมานี้ผมได้หาข้อมูลในเวปนี้เกี่ยวกับระบบกันขโมยครับ เห็นหลายท่านใช้ของ ABT แต่ไม่มีใครบอกว่าใช้แล้วมีปัญหาอะไรไหม เลยขอถามนะครับว่า

1. ABT ที่ท่านใช้ส่วนใหญ่เป็นรุ่นไหนครับ?
2. กันขโมยของ ABT ต้องตัดต่อสายไฟไหมครับ (ผมไม่ชอบให้เค้าตัดสายไฟนะครับ)
3. พอใช้ไปนานๆ ทุ่านทั้งหลายเจอปัญหาอะไรบ้างไหมครับ

ส่วนตัวผมใช้ ของ Code Alarm บน Cedia นะครับ รู้สึกปลอดภัยขึ้นเวลาต้องจอดห่างตัวนะครับ

อีกอย่างมีคนแนะนำกับขโมยของ Viper ไม่ทราบว่าใครเคยใช้ไหมครับ ราคาพอๆกับ Code alarm ครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

สาธุ

Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 08:55:22 pm »

ผมใช้ ABT เป็นแบบอัพเกรดไม่ต้องตัดต่อสายไฟ เหยียบเบรคแล้วรถรถล็อค ใช้มา2ปีกว่าเคยมีปัญหาครึ่งนึงแต่เคลมเปลี่ยนให้ใหม่

GuideCG
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 09:27:25 am »

ผมใช้ ABT เป็นแบบอัพเกรดไม่ต้องตัดต่อสายไฟ เหยียบเบรคแล้วรถรถล็อค ใช้มา2ปีกว่าเคยมีปัญหาครึ่งนึงแต่เคลมเปลี่ยนให้ใหม่

ขอบคุณมากครับม รบกวนถาม คุณ HURRICANE ว่าตอนที่มีปัญหานี้เป็นอย่างไรครับ แล้วเป็นหนักถึงขั้นรถ start ไม่ได้เลยหรือปล่างครับ?
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:25:45 am »

ผ่อนไป20กว่างวดแล้ว แต่งอย่างอื่นไปสักเยอะ แต่ไม่เคยคิดถึงกันขโมยเลย หรือว่าต้องเอาสักหน่อย เดี๋ยวรออ่านข้อมูลดีๆจากในนี้ก็แล้วกัน  Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์