Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยอธิบายและขอยกเลิกการเป็นสมาชิกด้วยความสมัครใจ  (อ่าน 22997 ครั้ง)
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 12:57:35 pm »

ใครอยากอยู่ก็อยู่ ใครอยากไปก็ไป เชิญตามใจ บ้านนี้ไม่ได้เสียค่าสมาชิกซะหน่อย จะเรียกร้องเอาอะไรกันคร๊าป...  โอ๊ยมึน

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
tierak
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 12:59:18 pm »

สังคมย่อมอยู่ดวยกฎ
เอาใจช่วยป๋าๆ ที่หวังดีต่อสังคมแห่งนี้ และพะยายามทำให้บ้านน่าอย

พูดเพียงครึ่งในสิ่งที่คิด ย่อมดีกว่าคิดเพียงครึ่งในสิ่งที่พูด
เนวัดดาว
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 01:23:37 pm »

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2013, 12:17:26 pm โดย เนวัดดาว » บันทึกการเข้า
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 01:29:27 pm »

ขออนุญาติแสดงความเห็นส่วนตัวนะครับ คุณทองจะเข้ามาเล่นหรือไม่เล่นก็เป็นสิทธิ์ของคุณทองอย่าเอามาเป็นประเด็นให้เกิดความแตกแยกใดใดเลยครับ และการที่เราจะเอาข้อมูลอะไรมาลงเพื่อการใดใดใก็แล้วแต่นั้นไม่ผิดแต่การกระทำมันจะฟ้องตัวมันเองว่าเรามีเจตนาเช่นไร ถ้ารู้ว่าทำอะไรลงไปแล้วจะเป็นการสร้างประเด็นเพื่อความแตกแยก..จะทำไปเพื่ออะไร ถ้ารู้ว่าทำไปแล้วจะสร้างปัญหา...ยังจะทำทำไม ผมเชื่อว่าคุณทองน่าจะมีเจตนาที่ดีถึงได้เข้ามาเล่นที่บ้านหลังนี ยังไงก็ขอให้ทบทวนเรื่องราวให้ดีแล้วเปิดใจให้กว้างๆ...ชีวิตเราจะเป็นสุขครับ
อิษฏ์_สุบิน ปาศาลายา ฮาเฮ..
Jr. Member
**

like: 23

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 01:31:09 pm »

ขออนุญาติแสดงความเห็นส่วนตัวนะครับ คุณทองจะเข้ามาเล่นหรือไม่เล่นก็เป็นสิทธิ์ของคุณทองอย่าเอามาเป็นประเด็นให้เกิดความแตกแยกใดใดเลยครับ และการที่เราจะเอาข้อมูลอะไรมาลงเพื่อการใดใดใก็แล้วแต่นั้นไม่ผิดแต่การกระทำมันจะฟ้องตัวมันเองว่าเรามีเจตนาเช่นไร ถ้ารู้ว่าทำอะไรลงไปแล้วจะเป็นการสร้างประเด็นเพื่อความแตกแยก..จะทำไปเพื่ออะไร ถ้ารู้ว่าทำไปแล้วจะสร้างปัญหา...ยังจะทำทำไม ผมเชื่อว่าคุณทองน่าจะมีเจตนาที่ดีถึงได้เข้ามาเล่นที่บ้านหลังนี ยังไงก็ขอให้ทบทวนเรื่องราวให้ดีแล้วเปิดใจให้กว้างๆ...ชีวิตเราจะเป็นสุขครับ
like like like

IP 1168 ปาศาลายา ครับ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 01:33:41 pm »

คุณPajerosport gold  รอผมมาชี้แจงนะคับอย่าเพิ่งรีบ logoutนะคับ
พอดีผมไม่สะดวกขับรถอยู่...แปปเดียวไม่นานใกล้ถึงบ้านแหละ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
TPajero
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 01:39:33 pm »

ขอเป็นกำลังใจให้จบลงด้วยดี...รักกันๆๆๆๆๆครับ  Cheesy Cheesy
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 01:39:59 pm »

คิดอะไร กันอยู่นะ
kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 02:05:58 pm »

ถึง   member pajerosport ทุกท่าน
รู้สึกอึดอัดมากจนต้องขอเข้ามาชี้แจงอีกครั้ง และอาจจะเป็นครั้งสุดท้ายก่อนที่รายละเอียดข้อมูลจะไม่ครบถ้วนอีก
เพราะหากย้อนอ่านกระทู้ตอนนี้ภาพออกมา ผมเป็นคนหาเรื่อง  ผมเป็นคนก่อให้เกิดความขัดแย้ง เพราะผมลบกระทู้ตัวเองไม่ได้แต่บังเอิญมีข้อขัดแย้งกับทีมบริหารเวปซึ่งเขาลบกระทู้ของเขาได้   ผมมีข้อขัดแย้งที่เกี่ยวข้องกับทีมบริหาร 2 ท่านคือ  Pajerosport11  กับ Gen_kb  และการโพสโต้ตอบของเขาจนผมเกิดอารมณ์นั้น  เขาลบของเขาหมดแล้วแต่เหลือแต่ของผม  ใครมาอ่านย้อนหลังก็คงเข้าใจว่าผมเป็นต้นเหตุของปัญหา  แบบนี้มันโยนบาปให้สมาชิกหรือป่าว
พวกที่เขามาอ่านอาจจะเหมือนโดนปิดหูปิดตา   ติดตามข้อมูลตอนนี้ผมก็คงเป็นคนไม่ดีในสายตาของสังคมไปแล้วเพราะสิ่งที่ปรากฏมันไม่ใช่แบบที่เป็นอยู่นี้   สำหรับคุณ Kittisak1589 คุณมาตอบผมเหมือนผมเป็นเด็กเล่นขายของ ผมว่าคุณไม่รู้เรื่องทั้งหมดแต่มารวบหัวรวบหางสรุปแบบนี้มันไม่น่าฟังนะ    มาถึงเรื่องกรองแอร์คำถามแค่ถามว่าเทียบกับแบบนั้นต่างกันอย่างไร และอ้างอิงที่มาของตัวอย่าง  แบบนี้ทำไม่ถูกใช่ไหม    ส่วนเรื่องสติดเกอร์แค่เปรียบเปรยไม่ได้ต้องการให้ชี้แจง   และที่ให้อธิบายคือการกระทำต่อสมาชิกที่เท่านั้น !  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2013, 02:07:39 pm โดย kittisak.1589 » บันทึกการเข้า

kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 02:07:57 pm »

ผมได้อธิบายเหตุผลไปแล้ว แต่เมื่อมีข้อความถึงผม ผมก็ขอทำความเข้าในอีกสักนิด
ตามที่ผมได้เน้นคำสีเหลืองนั้น สรุปสั้นๆให้ท่านได้ทำความเข้าใจหน่อยครับ
ผมทำหน้าที่ดูแลเวบบอร์ด ให้ดำเนินไปตามแนวทางฯ ตามกฎและเงื่อนไขฯ
ดังนั้น เมื่อผมเห็นว่ากระทู้ หรือโพสของสมาชิกท่านใดอยู่ในข่ายการกระทำผิดกฎ
หรือ อาจก่อให้เกิดปัญหา ฯลฯ ซึ่งอยู่ในดุลยพินิจที่จะแก้ไขเปลี่ยนแปลง
ผมก็ทำหน้าที่ของผม ดังเช่น กระทู้ กรองแอร์
การที่ท่านบอกผมไม่รู้เรื่องทั้งหมดฯ อะไรของท่านนั้น ผมบอกตรงๆผมไม่เคยจดจำ
หรือสืบเสาะภูมิประวัติของสมาชิกท่านใด อีกอย่างท่านมีโพสแค่ 6 โพส แล้วท่านบอกว่า
ผมไม่รุ้เรื่องทั้งหมด ประทานโทษครับ ประวัติท่าน ท่านไปทำอะไรไว้ที่ไหนครับ
กระทู้ที่ผมตอบไปช่วงแรก ผมก็สอบถามท่าน แต่ท่านก้ไม่ตอบ
แบบนี้  ท่าน หรือ ผม ที่ควรพิจารณาตัวเอ

Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 02:11:57 pm »

ประเด็นของคุณทอง...ผมสนใจเพียงแค่คุณแจ้งมางาน2ปี...แล้วก็บอกว่าไม่สนุกเลยกลับ...ผมเพียงแต่ตั้งข้อสงสัยเลยสอบถามไปก็เท่านั้นครับ...
ข้อ1. ถ้าคุณอ่านรายชื่อสมาชิกที่ไปร่วมงานฯ ท่านก็จะรู้ทันทีว่า กลุ่มที่ท่านต้องการพบในงานนั้น มิได้ไปร่วมงาน...
ข้อ2. ผมหาชื่อที่คุณจองห้องพักไม่เจอ...ผมถามไปทาง PM ก็ไม่ตอบ...

คุณต้องการอะไรกันแน่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2013, 02:46:56 pm โดย Pajerosport-Thailand 11 » บันทึกการเข้า

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 02:27:34 pm »

ขาด คิดคิด เพื่อนเคี้ยว กับ คิดจะพัก คิดถึง คิทแคท.....นะพี่รินทร์ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 02:31:10 pm »

ขาด คิดคิด เพื่อนเคี้ยว กับ คิดจะพัก คิดถึง คิทแคท.....นะพี่รินทร์ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
like like like like like
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 02:40:41 pm »

ผมว่าคุณจงใจมาหาเรื่องมากกว่าหามิตรนะคับ เหอะ เหอะ
เวปนี้ไม่เคยปิดหูปิดตาใครหรอกคับ มีแต่คุณนั้นแหละที่พยายามสร้างความแตกแยกให้กับบ้านหลังนี้
เรื่องห้องพักงาน2ปี คุณอ่านให้ดีๆนะคับ....ต้องสมัครล็อกอินแล้วแจ้งหน้าบอร์ด-โอนเงินเข้าบัญชี
เพื่อให้ผู้รับผิดชอบทำการจองห้องให้ ซึ่งคุณเพิ่งมาสมัคร วันที่11 กพ.2556.(งานมีวันที่2-3กพ.2556.)
แล้วคุณจะไปร่วมงานได้ยังไง ทนไม่ได้
แล้วที่คุณบอกว่าคุณโทรไปหาคณะกรรมการ แล้วทราบว่าห้องเต็ม (คุณโทรไปหาใคร ในบอร์ดไม่เคยลงไว้หรือคนที่ส่งpmมาถามก็ไม่เคยให้ไว้คุยเฉพาะในบอร์ดเท่านั้น)
เท่าที่ผมสอบถามผู้รับผิดชอบท่านนั้นมา....เค้ายังไม่รู้เลยว่ามีคุณไปด้วยแถมผู้รับผิดชอบท่านนี้เค้ายังต้องทำป้ายชื่อสำหรับคนที่ไปงานด้วย
ก็ยังไม่มีชื่อคุณเลย แล้วอย่างนี้คุณจะบอกได้ยังไงว่า ไป
จำคำเขียนของคุณได้ไหม 
เคยไปงานครบรอบ2ปีปาไทแลน  หวังว่าจะเจอคุณนะแต่เขาไ่มีการพุอถึงกลุ่มกระเป๋าแหแเลยไม่รุ้จะไปรุ้จักใคร คนอื่นก็ต้อนรับแต่พวกเขาผมเลยกลับเลยเสียค่าที่พักฟีไปเลย ละคงเป็นงานแรกและงานสุดท้ายของผม  ครับ
นี่เลยเป็นสาเหตุให้ผมและป๋า Pajerosport-Thailand 11 เรียกร้องให้คุณ หยุด อ้างในสิ่งที่ไม่จริง...
ผมมันคนประเภท ไม่ชอบใส่ร้ายหรือว่ากล่าวใครในทางที่ไม่ดี...ก็เลยต้องออกมาชี้แจง

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
จ๊ะ(รัชโยธิน)
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 02:44:35 pm »

อย่ามาเครียดกันไปเลย จ๊ะ มาดูประวัติกำแพงเบอร์ริน ว่าเป็นมายังไงดีกว่าค่ะ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=15711.msg452034#msg452034

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์