Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรองแอร์ มีอะไร ......!!!! มาดูกัน  (อ่าน 9382 ครั้ง)
Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

like: 22

~ Long Live The King ~

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 09:45:31 pm »

อยากสั่งซื้อไส้กรองแอร์และฝาปิดได้ที่ไหสครับ รบกวนน้าๆด้วยครับ ขอบคุณครับ

ตอนนี้ผมอยากใส่กรองแอร์บ้างแล้วครับ  หาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ

หาซื้อไดที่ห้องซื้อขายเลยครับ...เห็นมีขายอยู่ครับ ทั้งกรองแอร์และฝาปิด

Pajerosport-thailand No.0646
ปา น้ำตาล 2.4 GLS + AC STAG-4 ECO
Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 09:51:58 pm »

ยอดเยี่ยมไปเลยครับป๋าตุ่ย
 like like like
เจอแล้วสยองเลยป๋าอิษฏ์ ไม่นึกว่ามันจะสกปรกขนาดนี้... Undecided

ราคาไส้กรองแอร์กับราคาชีวิตเราเทียบกันไม่ได้ครับป๋าตุ่ย ป๋าอิษฏ์
นั่นคือเหตุผลที่ทุกๆ ครั้งที่มีการจัดงาน Meeting เราจะหาสิ่งดีๆ มาฝากเพื่อนๆ สมาชิกครับ (หมุนเวียนเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ครับ)
ใครที่มองข้ามกรองแอร์ตัวเล็ก (อาจจะคิดว่าไม่สำคัญ) ลองหันกลับมาใส่ใจกันซักนิดนะครับผม

ใช่เลยครับป๋าบอย.....
ฝากถึงป๋าๆทุกท่านด้วยครับ หามาใส่เถอะครับ ใส่เองง่ายๆครับ...ตามลิงค์ที่ผมให้ไวก่อนหน้านี้เลยครับ

ปา น้ำตาล 2.4 GLS + AC STAG-4 ECO
GOLF168
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 10:17:33 pm »

Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member

like: 18  + 1 ครับ  Cheesy
+

like like like like like

ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน Pajero No.3573
babebam
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 11:24:31 pm »

ป่าครับ ขี้หนูนะครับ แสดงว่ามีหนูเข้าไปถึงช่องเหนือกรองแอร์แล้ว ต้องรีบดักนะครับ ผมมีประสบการณ์มาแล้ว เจอขี้หนูเยอะกว่าป๋ามาก วางถาดดักที่ล้อซ้ายคืนเดียวได้ครบทั้งครอบครัว 5 ตัวเลยครับ ใจก็กลัวบาป แต่ต้องทำครับไม่งั้นห้องเครื่อง สายไฟเละแน่ๆ
ครับป๋า...เคยเจอแต่รอยเท้าในห้องเครื่อง ไม่รู้มันเข้าในห้องโดยสารยังไง หรือว่าแอร์มันดูดมาจากช่องลมภายนอก...Huh?
เคยเจอป๋าท่านนึงที่ศูนย์ เอารถเข้าไปให้ช่างรื้อตรงช่องที่ใส่กรองแอร์ ผมก็เรียกไม่ถูก แตมันจะมีช่องเปิดรับอากาศจากภายนอกเข้ามาหมุนเวียนในรถได้ ช่างแนะนำให้ปิดไว้ตลอดเวลาโดยควบคุมตรงปุ่มปรับอุณหภูมิ ให้อากาศหมุนเวียนแต่ภายในรถ คันนี้ต้องรื้อตั้งแต่ชิ้นตัวถังที่ครอบล้อซ้ายออกมา เจอรังหนูรังเบ้อเร่อ ช่างบอกว่ามันขึ้นไปทางซุ้มล้อด้ายซ้ายครับ

ช่างยังเล่าให้ฟังต่อว่า มีบางคันไม่ใส่กรองแอร์ ลูกมันตกลงไปในอ่างพัดลมที่อยู่ใต้กรองแอร์ โดนปั่นเละเป็นโจ๊ก เลอะเทอะ สกปรก เหม็นไปทั่วห้องโดยสารเลยครับ

2.5 GT 4WD 2012
CheChe
magfibVE
Newbie
*

like: 1

ID:2955

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 08:06:28 am »

ป่าครับ ขี้หนูนะครับ แสดงว่ามีหนูเข้าไปถึงช่องเหนือกรองแอร์แล้ว ต้องรีบดักนะครับ ผมมีประสบการณ์มาแล้ว เจอขี้หนูเยอะกว่าป๋ามาก วางถาดดักที่ล้อซ้ายคืนเดียวได้ครบทั้งครอบครัว 5 ตัวเลยครับ ใจก็กลัวบาป แต่ต้องทำครับไม่งั้นห้องเครื่อง สายไฟเละแน่ๆ
ครับป๋า...เคยเจอแต่รอยเท้าในห้องเครื่อง ไม่รู้มันเข้าในห้องโดยสารยังไง หรือว่าแอร์มันดูดมาจากช่องลมภายนอก...Huh?
เคยเจอป๋าท่านนึงที่ศูนย์ เอารถเข้าไปให้ช่างรื้อตรงช่องที่ใส่กรองแอร์ ผมก็เรียกไม่ถูก แตมันจะมีช่องเปิดรับอากาศจากภายนอกเข้ามาหมุนเวียนในรถได้ ช่างแนะนำให้ปิดไว้ตลอดเวลาโดยควบคุมตรงปุ่มปรับอุณหภูมิ ให้อากาศหมุนเวียนแต่ภายในรถ คันนี้ต้องรื้อตั้งแต่ชิ้นตัวถังที่ครอบล้อซ้ายออกมา เจอรังหนูรังเบ้อเร่อ ช่างบอกว่ามันขึ้นไปทางซุ้มล้อด้ายซ้ายครับ

ช่างยังเล่าให้ฟังต่อว่า มีบางคันไม่ใส่กรองแอร์ ลูกมันตกลงไปในอ่างพัดลมที่อยู่ใต้กรองแอร์ โดนปั่นเละเป็นโจ๊ก เลอะเทอะ สกปรก เหม็นไปทั่วห้องโดยสารเลยครับ
อธิบายได้เห็นภาพเลยครับป๋า ผมก็เคยเจอในกรองแอร์เหมือนกันกับรถ ผบทบ. ตอนหลัง กาวดักหนูจัดการเลย จบครับ

Kridsda_25
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 08:23:51 am »

like like like like like like like like like
เจอแล้วสยองเลยป๋าอิษฏ์ ไม่นึกว่ามันจะสกปรกขนาดนี้... Undecided

ราคาไส้กรองแอร์กับราคาชีวิตเราเทียบกันไม่ได้ครับป๋าตุ่ย ป๋าอิษฏ์
นั่นคือเหตุผลที่ทุกๆ ครั้งที่มีการจัดงาน Meeting เราจะหาสิ่งดีๆ มาฝากเพื่อนๆ สมาชิกครับ (หมุนเวียนเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ครับ)
ใครที่มองข้ามกรองแอร์ตัวเล็ก (อาจจะคิดว่าไม่สำคัญ) ลองหันกลับมาใส่ใจกันซักนิดนะครับผม

อย่า!! ดูถุกใครด้วยการศึกษา เพราะปริญญาไม่ได้การันตี " สันดานคน "
PATHAILAND ID3490
The Black Peal
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 12:15:56 pm »

like like like like like like like like like

ขออนุญาตถามเพิ่มครับ MY2013 นี่มันติดมาเลยหรือป่าวครับ หรือต้องติดเพิ่มครับ

No Pain! No Gain!
zax_hardcore
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 12:50:40 pm »

สภาพนี้กีโลเปลี่ยนทีคับผม
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 12:53:59 pm »

ขออนุญาติ

ขออนุญาตถามเพิ่มครับ MY2013 นี่มันติดมาเลยหรือป่าวครับ หรือต้องติดเพิ่มครับ

MY 13 2.4 ต้องเจาะ ใส่เองคับ
แต่คิดว่ารุ่นอื่นก็เหมือนกัน 

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 04:34:15 pm »

สภาพนี้กีโลเปลี่ยนทีคับผม
ประมาณ 40,000 โลครับ...ไม่นึกว่ามันจะขนาดนี้ ต่อไปคงต้องทุกๆ 20,000โลละ

teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 04:46:37 pm »

ป๋า ใช้รถที่ไหน ทำไมมันสกปรกจัง ผมใช้วิ่งต่างจังหวัด 4 หมื่นโล เปลี่ยนที มันยังขาวกว่าของป่า
Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 06:56:23 pm »

ป๋า ใช้รถที่ไหน ทำไมมันสกปรกจัง ผมใช้วิ่งต่างจังหวัด 4 หมื่นโล เปลี่ยนที มันยังขาวกว่าของป่า
80% ในกทม.ครับ....ผมก็ว่าอยู่ Civic FD ผมยังไม่ขนาดนี้เลย

Mos
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 08:14:35 pm »

ป๋า ๆ ทุกท่านครับ ผมก็เจอขี้หนูที่ใส้กรองแอร์เหมือนกันคับตอนเปลี่ยนอันไหมเข้าไป ผมก็ไม่เคยเปิดช่องให้อากาศเข้าได้แต่ทำไมหนูถึงเข้าไปอึได้ครับ ป๋า ๆ คับมีป๋าท่านใดพอรู้ไหมครับว่ามันมีช่องไหนที่หนูจะเข้าไปถึงห้องโดยสารได้อีกครับ ผมเคยเจอจะ จะ ก็เสียงดังขุกขัก ขุกขักตอนกลางคืนเหมือนมีอะไรอยู่ในช่องแอร์ก็พยายามเคาะ ๆ ทำเสียงดังไล่มันครับ เครียดเลยกลัวมันจะไปกัดสายไฟครับ เคยถามช่างที่ศูนย์ก็บอกไม่ได้ว่าจะปิดช่องไหนกันหนูน่ะครับ
The Black Peal
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 10:09:24 pm »

ขออนุญาติ

MY 13 2.4 ต้องเจาะ ใส่เองคับ
แต่คิดว่ารุ่นอื่นก็เหมือนกัน 

ขอบคุณคร้าบบบ

No Pain! No Gain!
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 10:08:40 am »

ตัวรถมีขนาดใหญ่ครับ สิ่งสกปรกเลยเยอะตามไปด้วย ......ใส่เถอะครับและเปลี่ยนบ่อยๆ อย่าเสียดาย สาธุ สาธุ สาธุ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์