Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าสู่กันฟังครับ โดนจนได้  (อ่าน 5704 ครั้ง)
moocbr
มันอยู่ในสายเลือด ID:2378
Newbie
*

like: 6

« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 03:37:09 pm »

Roll Eyes ได้แต่อ่านกระทู้เรื่องประกัน"ติดรถมา"มาตั้งแต่ยังไม่ได้รับรถ และแล้วสิ่งที่ไม่อยากให้เกิดขึ้นกับตัวเองก็เกิดขึ้นจนได้
เกิดอุบัติเหตุกับปาฯดำของผม 30เมษายน2556 โดยขับไปชนท้าย คู่กรณีเป็นซูซูกิสวิฟ เหตุเกิดตอนสามทุ่มตรง
ถนนบางนา-ตราด กม.42 บริเวณสามแยกไปบางปะกง-ฉะเชิงเทรา ด้วยรู้ว่าตัวเองเป็นฝ่ายผิดก็ลงจากรถไปดูคู่กรณี
เป็นพี่ผู้หญิงคนไม่เป็นอะไรแต่ท่าทางจะตกใจ ผมก็โทรตามประกันทันที ตัวแทนประกันอยู่แปดริ้ว หลังแจ้งเหตุก็ขยับ
รถเข้าจอดข้างทางเพราะตอนเกิดอุบัติเหตุเป็นอยู่กลางแยกพอดี หลังจากนั้นก็ตรวจดูความเสียหายกับรถ สวิฟ กันชน
ท้ายฝั่งขวายุบไปประมาณคืบกว่าๆไฟท้ายไม่แตก ชายน้ำชิ้นล่างไม่แตกไม่ยุบ(น่าจะเด้งคืนตัว) ประตูท้ายไม่เป็นไร
ส่วนปาฯดำ สปอยเลอร์ล่างด้านซ้ายเป็นรอยสีกระเทาะ ไฟเดย์ไลท์แตก กันชนหน้าสีกระเทาะ กรอบโครมเมี่ยมไฟหน้าแตก
โคมไฟหน้าร้าวยาวประมาณหนึ่งนิ้ว แก้มหน้าข้างซ้ายหลังโคมไฟบุบยาวสองนิ้ว(อันนีเห็นหลังจากเอารถเข้าเคลมที่
ศูนย์เมื่อตอนบ่ายวันนี้-ตอนเกิดเหตุมันมืดไม่ได้สังเกต Sad) คู่กรณีเดินเข้ามาดูรถผมสองสามรอบแล้วถามว่า รถไม่เป็นอะไรเลยเหรอ
ถ้าดูกันตอนนั้นก็ไม่เห็นรายละเอียดมาก ครึ่งชั่วโมงผ่านไปประกันก็ยังมาไม่ถึง คุณพี่ก็ถามว่าประกันยังมาไม่ถึงอีกเหรอ
ผมก็ได้แต่ตอบว่ายังครับ พร้อมกับโทรเช็ค ได้ความว่ามาถึง แสมภูดาษ แล้ว คะเนคร่าวๆ ก็ไม่น่าเกินยี่สิบนาทีน่าจะถึง
ที่เกิดเหตุ รอจนสี่ทุ่มก็ยังมาไม่ถึงคุณพี่ก็ถามว่าประกันของอะไร ผมก็ตอบว่าประกัน "ติดรถมา" คุณพี่ก็แนะนำว่าเปลี่ยนไปเถอะ
"ติดรถมา" น่ะชื่อเสียค่อนข้างเยอะ ผมก็ได้แต่ตอบรับ "ครับผม" แล้วก็โทรเช็คอีกรอบ "ขอโทษครับพี่ ถึงไหนแล้วครับ"
ถึงแยกไฟแดงแล้วครับ รอเดี้ยวครับ ครับผมอ่ะรออยู่แล้ว แต่คุณพี่เค้าเริ่มหงุดหงิดแล้ว ทำไงล่ะที่นี้งานจะเข้าหรือเปล่าว่ะนี้
ก็บอกคุณพี่เค้าไปว่าใกล้จะถึงแล้วครับรออีกซักคู่ครับ "ช้ามากเลยนะเนี้ยแจ้งไปตั้งนานแล้วยังมาไม่ถึงซักที เปลี่ยนเลยน่ะประกัน
 "ติดรถมา" เนี้ย ผมก็ได้แต่ตอบรับ "ครับผม" สี่ทุ่มครึ่งผ่านมาไวเหมือนโกหก คุณพี่หันมามองหน้าผมพร้อมกับคำถามเดิม
ผมก็ได้แต่ตอบรับ "ครับผม" แล้วก็โทรเช็คอีกรอบ "ขอโทษครับพี่ ถึงไหนแล้วครับ" "ถึงตลาดบรูพาแล้วครับ" ปลายสายตอบมา
ผมบอกกับคุณพี่ใกล้แล้วครับจะถึงแล้วครับ แต่สายตาคุณพี่เหมือนไม่เชื่อกับคำพูดของผมเลย Sad Sad และแล้วอัศวินม้าขาวก็มาถึงที่เกิดเหตุ
สี่ทุ่มสี่สิบห้านาที รวมระยะเวลาแจ้งเหตุจนมาถึงที่เกิดเหตุ"หนึ่งชั่วโมงสี่สิบห้านาที"กับระยะทางประมาณสามสิบกิโลเมตร Sad Sad
พอมาถึงคุณประกันก็เริ่มงานทันที ขอหลักฐาน ถ่ายรูป สอบถามเหตุการณ์ บันทึกใบแจ้งเคลม เสร็จส่งให้คุณพี่คู่กรณีโดนท่านกระเซ้ามา
"ช้ามากๆเลยน่ะ" คุณประกันก็บอกขอโทษครับพอดีอุบัติเหตุมันเยอะครับ พอคุณพี่รับเอกสารและตรวจเช็คเรียบร้อยก็ขอตัวกลับ
ผมก็ยกมือไหว้พร้อมกับพูดว่า"ขอโทษครับ" แล้วคุณพี่ก็หันหลังกลับไปขึ้นรถ ผมก็หันไปคุยกับตัวแทนประกันต่อ มีเสียงมาจากข้างหลัง
ขอเบอร์โทรหน่อย "ถ้ามีปัญหาจะโทรมา ถ้าไม่มีปัญหาก็ไม่โทร"  Undecided Undecided โทรมาก็ได้ครับผมหวังว่าน่ะครับ Cheesy Cheesy แล้วก็มาถึงเรื่องของผมต่อ
ทำใบบันทึกความเสียหายเสร็จ ตรวจเช็คเซ็นต์รับ แล้วคุณพี่ก็แจ้งกับผมว่า "จะมีค่าส่วนต่างในการซ่อมนะครับ" ผมก็ถามกลับ "ผมต้อง
จ่ายค่าส่วนต่างด้วยเหรอครับ นี่ประกันชั้นหนึ่ง มีคู่กรณีนะครับ" คุณประกันก็เงียบ แล้วก็แยกย้ายกันกลับ Roll Eyes Roll Eyes
จนมาเช้านี้ 2พฦษภาคม2556 เข้าเน็ตเช็ครายชื่ออู่ประกันในชลบุรี ได้มาสี่ที่ก็โทรเช็คคร่าวๆ ว่าจะเข้าซ่อมได้เมื่อไร ทุกศูนย์ที่โทรเช็คก็
ให้คำตอบมาว่า กำหนดรับรถเข้าซ่อมคิวได้ประมาณเดือน กรกฎาคม  Tongue Tongue โอ้พระเจ้าช่วยกล้วยทอดทำไมคิวช่างยาวขนาดนี้
ระหว่างที่นั่งคิด นู้น นี่ นั้น ก็คิดถึงอู่ข้างบ้านซึ่งเคยใช้บริการทำสีกันชนเจ้าปาฯดำเมื่อเดือนก่อน(สาเหตุเกิดจากสีร่อนเลยเลือกที่จะจ่ายเอง
เพราะแฟนรับสภาพรถไม่ได้ Undecided Undecided Undecided)ก็เลยโทรหาตัวแทนประกันว่า ผมจะเอารถเข้าซ่อมอู่แถวบ้านต้องทำยังงัยบ้าง ตัวแทนประกันก็แจ้ง
รายละเอียดกลับมาว่า ผมต้องเอารถเข้าไปที่อู่เพื่อทำการประเมินราคาซ่อมแล้วส่งให้ตัวแทนประกันที่ชลบุรีพิจารณาอนุมัติก่อน ผมก็โอเคตามนั้น
เที่ยงๆเลยวิ่งเข้าไปที่อู่เพื่อขอใบประเมินราคาซ่อม แต่เฮียเจ้าของไม่อยู่ลูกน้องเลยบอกกับผมว่าเดี๋ยวห้าโมงเย็นพี่แวะมาอีกที ผมก็โอเคตามนั้น
ระหว่างทางขับรถกลับผ่านศูนย์มิตซูที่เข้าไปใช้บริการตรวจเช็ค 15000 กิโลเมตรมาเมื่อสองวันก่อน ก็คิดว่าเข้าไปเช็คราคาอะไหล่ก่อนดีกว่า
จะได้ดูคู่กับใบราคาของอู่ เจอกับหัวหน้าช่างก็แจ้งว่ามาเช็คราคาอะไหล่ครับ หัวหน้าช่างก็ถามกลับว่าเช็คไปทำไมครับ ผมก็แจ้งว่ารถเกิดอุบัติเหตุ
ชนท้าย เช็คอู่ประกันแล้วรอนานมาก ก็เลยจะหาอู่แถวบ้านเพราะต้องใช้รถทุกวัน หัวหน้าช่างก็บอกว่างงั้นก็แจ้งเคลมที่ศูนย์ได้เลยครับเพราะที่ศูนย์
ก็มีงานซ่อมสีซ่อมตัวถังเหมือนกันเพิ่งเปิดเลยครับ Tongue Tongue(ผมจะดีใจดีไหมเนี้ย) คิดไปคิดมา งานซ่อมสี+รอยบุบ+เปลี่ยนโคมไฟหน้าฯลฯ
เอาว่ะยื่นเรื่องไปก่อน เดี๋ยวตอนเย็นๆเข้าไปตีราคาที่อู่อีกทีเผื่อจะได้อะไรที่เร็วกว่าก็เอาอันนั้น แล้วถ้าคืบหน้าอย่างไรจะมาเล่าสู่กันฟังครับ Smiley Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2013, 03:45:46 pm โดย moocbr » บันทึกการเข้า

@@@ก็รู้อยู่ว่าคนดีนะมันเป็นยาก แต่ผมก็ยังอยากเป็นคนดี@@@
@@@089-0921443 หมูครับ@@@
BOYZ
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 03:47:16 pm »

อ่านยังเหนื่อยเลยครับ สงสัยโดนกับตัวเองคงเหนื่อยกว่าอ่านแน่ๆ ยังไงก็สู้ๆครับ   yes!!  น้องปาเจ็บไม่เยอะ แต่เรื่องแยะ  โอ๊ยมึน ลายเซ็นของป๋ากับผม ไมมันคล้ายกันจัง 

การเป็นคนดีไม่ยาก แต่ยากที่จะรักษาความดีนั้นไว้
moocbr
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 04:11:00 pm »

Sad รูปคู่กรณีครับ Sad

Sad อันนี้ตอน 15000 กิโลเมตรครับ Sad แจ้งเคลมตั้งแต่ 5000 กิโลเมตรแรก จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่ได้เคลม Sad

@@@ก็รู้อยู่ว่าคนดีนะมันเป็นยาก แต่ผมก็ยังอยากเป็นคนดี@@@
Kridsda_25
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 04:36:36 pm »

เอาใจช่วยครับ.....มารอภาค2ครับ

อย่า!! ดูถุกใครด้วยการศึกษา เพราะปริญญาไม่ได้การันตี " สันดานคน "
PATHAILAND ID3490
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 06:28:15 pm »

เอาใจช่วยครับ ขอให้ปัญหาผ่านพ้นไปได้ด้วยดีนะครับ

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
nokpajero
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 07:00:44 pm »

เอาใจช่วยครับ....ไม่อยากเจอกับตัวเลยจริงๆ

ID 3395
ปาขาวมุก MY13 2.5 GT
Date : 6-4-56
NoomNoiKoiRak
Newbie
*

like: 9

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 09:23:16 pm »

เข้าใจความรู้สึกเของป๋าลยครับ ผมก็เคยโดนมากับตัว ชนเดือนกันยา ประกันอนุมัติซ่อมธันวา ซ่อมเสร็จมกราสิ้นเดือน
ป๋าหมั่นโทรคุยสอบถามความคืบหน้ากับคุณประกันเค้าและก็แวะไปดูน้องปาที่ศูนย์บ่อย ๆ นะครับ ประกันก็จะอ้างศูนย์ ศูนย์ก็จะอ้างประกัน
พอบี้ไปบี้มาก็จะพบความจริงเองหล่ะครับว่าใครมั่ว...

เอาใจช่วยและขอให้น้องปากลับมาหล่อไว ๆ นะครับป๋า  ยอดเยี่ยม

ปล. ถ้าผมจำไม่ผิด ประกันที่ "แถมมากับรถ" จะจำกัดวงเงินที่ให้ตัวแทนอนุมัติซ่อมได้เองจำนวนนึงนะครับ (จำไม่ได้ละว่าเท่าไหร่)
ถ้ามากกว่านั้นจะต้องส่งให้สำนักงานใหญ่พิจารณาอนุมัติ สำหรับผมเข้าเคสอันหลังครับตัองส่งเข้าสำนักงานใหญ่ เจอมาเยอะ เจ็บมาเยอะครับ โทรไปตามเรื่องก็ นายไม่อยู่เซ็นบ้างล่ะ เดี๋ยวผมเร่งให้เลยครับๆๆๆ (แผ่นเสียงตกร่อง)
ที่สำคัญ "พี่ครับ ผมทำเรื่องของพี่หายครับ" ผมล่ะเงิบเลย
ผมเองก็สำรองจ่ายค่าอะไหล่ไปเองไปบางส่วนเหมือนกันเพื่อให้ซ่อมเสร็จไว ๆ ตอนจะเบิกเงินคืนนะครับ ต้อง หอบ หลักฐานไปทำเรื่องที่ศูนย์ตัวแทนอีกจังหวัดนึง คุณประกันนัดผมไว้ภายในหนึ่งเดือนจะโอนเงินเข้าบัญชี
พอเดือนกว่า ๆ ยังไม่ได้ตังค์ซักกะที ผมเลยโทรไป เลยต้องเงิบอีกรอบ "พี่ครับ เดี๋ยวผมขอหาเรื่องของพี่ก่อนนะ (เงียบไปซักพัก)...เอ้าพี่ เจอละ ผมยังไม่ได้ทำให้เลย สงสัยตกหล่น เดี๋ยวผมเร่งทำให้เลยครับ"  โอ๊ยมึน

PajeroSport Club Thailand No.2093
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 09:53:01 am »

ขออนุญาติ

เป็นโรคติดต่อแน่ๆ คับ
ระหว่าง โรงงาน กับ บริษัทประกัน
ดูอาการคล้ายๆ กัน

ปอลิง.
เจอ ช็อคฯ รั่วอีกแล้ว
ทำมายเนี่ยยยยย เปลี่ยนโรงงานผลิตช็อคได้แล้ว
มิตซู เอ้ย!! 

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
darklordgap
Member ID 3120
Newbie
*

like: 0

Darkblue GT 4wd

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 09:12:04 pm »

ขอให้น้องปาหายไวไวนะครับ ผมก็เพิ่งโดนไปเมื่อสองเดือนที่แล้วครับ มอไซค์สวนทางพุ่งมาสอยเฉยเลย แต่ซ่อมไม่นานเท่าไหร่ครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับผม
moocbr
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 07:51:14 pm »

Sad มาอัพเดทสถานะหน่อยครับ เมื่อวันเสาร์(11พค56) น้องที่ศูนย์ที่รับเคลมรถไว้โทรมาแจ้ง ประกันอนุมัติซ่อมแล้วครับพี่ แต่ติดเรื่องกันชนหน้า(ติดเสริมทรงซีคอน)กับไฟเดย์ไลท์ ว่าพี่ต้องจ่ายส่วนต่างเพิ่ม Tongue เฮ้อเป็นอย่างที่คิดไว้(ทีซื้อหวยล่ะก็ไม่เห็นถูกอย่างนี้) ผมก็ถามกลับว่า น้องครับนี่ประกันชั้นหนึ่งเคลมมีคู่กรณีนะครับต้องจ่ายส่วนต่างด้วยเหรอ(รู้ทั้งรู้ว่าต้องมารูปนี้) น้องเค้าก็อธิบายตามที่บริษัทประกันแจ้งมาว่า ชิ้นส่วนที่มีปัญหาการเคลมเป็นชิ้นส่วนที่อยู่นอกเหนือการประกันถ้าจะซ่อมก็ต้องจ่ายค่าส่วนต่าง ผมก็ชี้แจงกลับไปว่าชิ้นส่วนพวกนี้ผมก็ได้มาตั้งแต่รับรถออกจากศูนย์นะครับเป็นของที่ติดตั้งออกมาจากศูนย์ เป็นของแถมที่เซลล์ให้มา โอ้โฮคุณพี่ออกรถศูนย์ไหนครับทำไมของแถมเยอะจริง(อันนี้น้องเค้าคงคิดในใจนะครับผมเดาออก Undecided) ถ้ายังงั้นคุณพี่ต้องเอาเอกสารใบจองมายืนยันกับบริษัทประกันนะครับ อืมตั้งสี่เดือนและจะหาจากไหนล่ะเนี้ย ผมก็เลยบอกน้องเค้าไปว่าเดี๋ยวขอติดต่อเซลล์ดูก่อนได้เรื่องยังงัยจะติดต่อกลับไปอีกที เอาล่ะซิที่นี้ก็เป็นเรื่องของผมแล้วจัดการโทรหาเซลล์แจ้งความต้องการไป น้องเซลล์บอกไม่มีปัญหาเดี๋ยวจัดการเรื่องเอกสารให้นะค่ะคุณพี่ เฮ้อโล่งไปอีกเปราะ เดี๋ยวได้สำเนาเอกสารแล้วจะเอาไปส่งที่ศูนย์ซ่อมแล้วก็ต้องรอประกันแจ้งผลอีกที Tongue Tongue

wasan784
Jr. Member
**

like: 1

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 07:44:16 am »

สู้ๆๆ
pjr_13
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 08:13:19 am »

อ่านแล้วเห็นใจเลยครับ แต่ขั้นตอนของประกันก็ปรกติครับ ยกเว้นมาที่เกิดเหตุช้ามากกก

ชุดแต่งอุปกรณ์เพิ่มเติมต้องมีการแจ้งประกันให้รับทราบ ถ้าอะไรได้แถมจากศูนย์ตั้งแต่วันออกรถต้องเก็บเอกสารหลักฐานไว้เพื่อยืนยันกับทางประกัน อะไรที่ติดเพิ่มหลังจากนั้นเช่น เปลี่ยนแมก upgrade เครื่องเสียง ติดแก๊ส ต้องแจ้งเพิ่มทุนประกันทั้งหมดครับ จะได้ไม่ต้องมีปัญหาเมื่อเกิดเหตุขึ้นครับ

จริงๆประกันแถม ศรีเมือง? อย่างรถคันก่อน lancer ex ผมถูก จยย ชนตั้งแต่ป้ายแดง T T เซอร์เวย์มาภายใน 30นาทีและมีการประสานงานโทรติดตามตลอด ก็ประทับใจนะครับ แต่ก็พูดยากจริงๆ เพราะ พนง ที่วิ่งมาที่เกิดเหตุเป็น survey นอกไม่ใช่ พนง ประกัน แล้วแต่เคสแล้วแต่ดวง

ตอนเอาเข้าซ่อมผมเลือกศูนย์รามคำแหง เดินเข้าไปผมก็ยกมือไหว้เค้าก่อน พนง ก็ดูแลดีตามงานเร็ว รวมระยะเวลาซ่อมไม่นับ ส อ ก็ 7วันพอดี เปลี่ยนไฟหน้าซ่อมกันชน

ยังงัยก็ขอให้รถกลับมาเหมือนเดิมไวๆครับ
tankfarm
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 03:34:52 pm »

เข้าใจเลยครับ เข้าศูนย์มันรอนานมาก แล้วถ้ายิ่งไม่มีรถใช้ด้วยแล้ว ผมเกิดอุบัติเหตุโดนรถบัสชนท้ายน้องปาผม ข้างหลังเสียหายหนัก กระจกหลังแตก กระแทกไปโดนรถเก๋งหน้าอีก 2 คัน โดนชนเมื่อ 14 พ.ย 2555  วันนั้นก็เอาเข้าไปเคลมเลย ได้คิวซ่อมเมื่อ 18 ก.พ 2556 ระหว่างนั้นผมก็ขับในสภาพที่ท้ายบุบๆ ไปอย่างนั้นแหละครับ ตอนนี้ได้รถแล้ว ไปรับรถมาเมื่อวันที่ 18 พ.ค.2556 .....โอ๊ววววว พระเจ้า ซ่อมอยู่ 3 เดือน  ผมต้องเอาชีวิตไปฝากไว้กะรถตู้สาธารณะอยู่ 3 เดือน ผมเลยเข้าใจเลยครับ ถ้าเราต้องรอคิวซ่อมนานๆ มันเป็นอย่างไร
yolilyn
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 09:17:48 pm »

อ้ายประกันที่แถมมันกากสุดๆๆผมโดนมอไซด์เฉี่ยวล้ม ตรงแถวโรงงานยาสูบ โทรแจ้ง ประมาณ 20 นาทีไ ม่มีคนรับสายพอรับบอกวันนี้เกิดเหตุเยอะค่ะ คู่กรณี ก็ต้องรีบไปทำแผลตกลงกันว่าซ่อมมอไซด์ใหเคู่กรณีอย่างเดียวไม่เอาเรื่องอะไร อ้ายประกันหันไปถามมอไซด์พี่จะฟ้องหรือเรียกค่าเสียหายอะไรไหม ถ้าจะเรียกร้องก็ได้นะ อ้าวๆๆหาเรื่องให้ซะงั้นไม่ถามตรูก่อนเลยว่าคุยไรยังไงมาก่อนหรืออะไร ประกันส้นตีงอะไรแทนทีจะมาทำให้เรื่องจบ มาให้อีกฝ่ายเรียกร้องแล้วให้เจ้าของรถเป็นคนจ่ายซะด้วย บอกประกันรับผิดชอบซ่อมรถอย่างเดียว สุดท้ายพอมอไซด์ไม่เอาเรื่องมาขู่ผมต่อว่าพี่โชคดีนะ เค้าไม่เอาเรื่องเค้าฟ้องพี่ได้นะ แถวนี้ตายมาหลายคนแล้่วอ้าวอ้ายแสรดขู่ผมส่งท้ายซะงั่น ประกันเฮงซวยแบบนี้ แม่ง ไม่ได้ให้ความมั่นใจลูกค้าเลยทนๆๆให้ครบ 1 ปีนะครับ สาบส่งเลยผม ประกันห่วย + ศูนย์กาก ครบเครื่องเลย
jeab2510
Hero Member

like: 29

อยู่ระยองต้องรักระยอง

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 12:01:27 am »

อดทนไว้ครับ สู้ ๆสู้ๆ   

มิตรภาพไร้พรหมแดน
นคร อรรถพร 94/34 ถ.เนินพยอม ต.มาบตาพุด อ.เมือง จังหวัดระยอง 21150
083-8467176 line:jeabjeab2510
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์