Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เช็คระยะ 40000 มิตซูนาป่า ชลบุรี น่าเบื่อมาก  (อ่าน 5265 ครั้ง)
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 06:03:47 am »

สงสัยมาตรฐานการถ่ายน้ำมันเบรก , น้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์  มิตซูจะเหมือนกันทุกที่ครับ

ผมเพิ่งครบ 40,000 โลเช่นกัน      ช่างก็เอาสายยางดูดออก  แล้วเทเติมเข้าไปใหม่    อย่างนี้น้ำมันเก่าที่อยู่ในท่อ-สายอ่อน  ก็ยังคงอยู่   มีน้ำมันใหม่เฉพาะในถ้วย    ไม่รู้ทำไมมาตรฐานเป็นอย่างนั้น    ผมว่าแย่ครับ

การที่จะทำให้น้ำมันใหม่ทั้งระบบ  ต้องไล่น้ำมันเก่าในท่อให้หมด  ด้วยวิธีเหยียบ-ย้ำ ไล่ลมเบรกด้วยจึงจะถูกต้อง   หลักสูตรช่างยนต์ ปวช. ยังมีสอน   

ครับป๋า น้องคนที่ทำก็บอกแบบนี้ ผมไม่ยอมครับ  จุดเดือดอยู่ที่ล้อ เสื่อสภาพที่ล้อ แล้วยังมีการบอกว่าวน งงเลยวนตรงไหนชี้ให้ดูสิ เงียบ 555555 
อันนี้  like เลย ชอบๆ "วนตรงไหน" haha

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
nuntawut(YAI)
Newbie
*

like: 20

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 07:48:51 pm »

ผมพึ่งเช็ค40000เหมือนกันครับ ใช้วิธี ใช้ไซลิ้งดูด แล้วเติมเข้าไปใหม่ ทั้งเกียร์ และพาวเวอร์ สุดๆเลย ไปถามก็อำ้อึ้ง บอกน้ำมันของพี่มันดำมากเลยเปลี่ยนให้ขั้นต้น แล้วอีกอาทิตย์ค่อยมาไล่น้ำมันเก่าออก แล้วถ้าคนไหนไม่รู้หละ เห็นข้างบนใสปิ้ง แต่ข้างล่างไม่ได้ไล่ให้ มันเข้าข่ายย้อมแมวนะครับ ฝากเพื่อนสมาชิกด้วยครับเอารถเข้าเช็คพยายามเดินไปดูหน่อย ผมเจอมาเยอะครับครั้งที่แล้วก็เทน้ำมันเครื่องเราเก็บไว้ ตั้งแต่ซื้อรถมายังเข้าศูนย์ไม่ซำ้เลย หาไปเรื่อยๆครับคงมีซักวันที่ใช่
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 10:04:52 pm »

ผมต้องบอกว่าผมโชคดีครับที่อยู่ใกล้ ศูนร์ มิตซูบิชิ TST บ้านโป่ง ครับ ที่นี่บริการดี ตั้งแต่คนรับรถจนถึงช่าง เลยครับ ช่างก็เก่งใว้ใจได้ครับ ผมเอาอะไหล่ไปเองก็ไม่เห็นบ่นหรืองี่เหง้าใดๆเลยครับ ผมเอา น้ำมันเครื่อง กับ น้ำมันเกียร ไปเองเลยครับ และที่นี่เข้าไปดูการทำงานของช่างได้ด้วยครับ  และหลังจากเข้ารับบริการแล้วสัก 1 อาทิตย์ ก็จะมีพนักงานโทรมาถามว่า หลังจากรับรถไปใช้แล้วมีปัญหาอะไรหรือเปล่า ถ้ามีอะไรก็ให้นำกลับมาเช็คได้ทันทีเลยครับ โดยรวมผม OK กับศูนร์นี้นะครับ   และบางที่หากนำอะไหล่มาจะไม่รับประกันงาน ซ่อม ครับ แต่ที่นี่รับประกันงานซ่อม 6 เดือน หรือ 10000 โลครับ สุยอดอ่ะ 
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์