Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องปา เบนซีน อุบล ติดแก๊สที่ไหนครับ แนะนำหน่อย  (อ่าน 2654 ครั้ง)
oatwen
Pharmacist in Ubon
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 08:42:17 am »

กำลังจะไปเอาV6 แล้วจะไปติดแก๊ส ไม่ทราบว่าที่อุบลติดที่ไหนดีครับ
Thunya
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 06:56:33 am »

แนะนำค่ะ ร้าน อุบลเซอร์วิสเลยค่ะ  แถว ตลาด ดอนกลาง ร้านใหญ่มาก ติดมานาน ได้มาตรฐาน
isarai1329
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 10:48:52 pm »

มีหลายร้านครับ
เรื่องลำดับเลยนะครับ
1. วิศวะยนต์ ศูนย์ใหม่ใหญ๋มากๆ
2. อุบลเซอร์วิส 1997 ศูนย์ใหม่ใหญ๋มากๆ
3. smile gas อยู่ ปตทแก๊ส l กับ n วาริน ตรงข้ม big c
4. ประสาทพร
5. โปรแก๊ส
6. อุบลเซอร์วิส
และอีกหลายที่ กำลังเกิดขึ้นมากมายใน อุบลครับ

ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ ถ้าเอาราคาที่มิตรภาพ ฝีมือดี ยี่ห้อ Fobos ก็ไป smile gas ครับ
แต่ถ้า เอา AC , EG, ER ไป อุบลเซอร์วิส (เคยใช้บริการตั้งแต่ผมอยู่โคราชครับ)และเทียบราคาAC , EG, ER จะถูกกว่าร้าน 1,2,3,4 หรือร้านอื่นอยู่มากครับ ฝีมือไวใจได้ครับ
หรือว่าให้ลองไปดูทุกร้านก่อนนะครับ แต่ผมเคยใช้บริการ ร้านใหญ่ๆ จะมีค่าเซอร์วิสที่ สูงเกินไปครับ  ปา(อุบล คนสีเกด ทำงานโคราช ปัจจุบันลาศึกษาต่อที่เมืองชลครับ)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์