Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++D.I.Y เปลี่ยนแตร ให้ Pajerosport +++  (อ่าน 31708 ครั้ง)
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 06:30:36 pm »

หมายความว่า สายไฟหนึ่งเส็นต่อกับ จุดเดิมของแตรเดิม ส่วนอีกเส้นต่อเป็นground ใช้ไหมครับ และถ้าไม่ต่อ relay มีผลอะไรไหมครับ
[/quote]
ถามหน่อยครับป๋า กระจกมองมุมแบบที่ติดอยู่ปาทองดำนี่ ของรุ่นไหนครับและซื้อได้ที่ไหนครับ ขอราคาด้วยครับ ขอบคุณมากมายครับ Smiley Smiley
[/quote]
ซื้อมามือสองครับมองได้มุมเดียว (แต่กระจบปรับมุมได้) เท่าที่ทราบน่าจะของ VX80 ครับ 500 บาทตลาดทองถม แถวรังสิต พ่นสีดำด้าน กระป๋องละ 40 บาท

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
Mr.Pig (No.031)
Hero Member

like: 25

"ใจเดียวกัน ทางเดียวกัน"

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 08:41:13 pm »

หมายความว่า สายไฟหนึ่งเส็นต่อกับ จุดเดิมของแตรเดิม ส่วนอีกเส้นต่อเป็นground ใช้ไหมครับ และถ้าไม่ต่อ relay มีผลอะไรไหมครับ
ถามหน่อยครับป๋า กระจกมองมุมแบบที่ติดอยู่ปาทองดำนี่ ของรุ่นไหนครับและซื้อได้ที่ไหนครับ ขอราคาด้วยครับ ขอบคุณมากมายครับ Smiley Smiley
[/quote]
ซื้อมามือสองครับมองได้มุมเดียว (แต่กระจบปรับมุมได้) เท่าที่ทราบน่าจะของ VX80 ครับ 500 บาทตลาดทองถม แถวรังสิต พ่นสีดำด้าน กระป๋องละ 40 บาท
[/quote]
ผมติดใช้งานมาสักระยะนึงแล้ว..ไม่มีผลอะไร..กะ
เสียงดังดีจัง มะหมา 4 ขาได้ยิน วิ่งกระเจิง..จร้าา.. Grin

Smiley "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน" red heart
joetriton มังกรขาว
Jr. Member
**

like: 1

ไม่ใช่ว่าบ้า แต่เรียกว่าชอบ

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 02:28:52 pm »

Smiley Smiley Smiley

ขอกู.ไปที่ชอบ ที่ชอบ...ตอนกู.ยังมีชีวิตอยู่
ปาคราฟ(ชาย)
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 10:37:09 am »

;Dอยากติดบ้าง ทั้งแตร ทั้งกระจกมองมุม เดี๋ยวรอไปคลองถมก่อน Angry

ปาปักษ์ใต้ คนป่ายอม ครับ

Mr.Pig (No.031)
Hero Member

like: 25

"ใจเดียวกัน ทางเดียวกัน"

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 05:13:23 pm »

;Dอยากติดบ้าง ทั้งแตร ทั้งกระจกมองมุม เดี๋ยวรอไปคลองถมก่อน Angry
กระจกมองมุม แนะนำของ น้อง For อีกหนึ่งทางเลือก.. แต่ต้องเจาะน้อง Pa นะ  Cheesy

Smiley "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน" red heart
<Sutiew 64>
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:16:59 pm »

[ถามหน่อยครับป๋า กระจกมองมุมแบบที่ติดอยู่ปาทองดำนี่ ของรุ่นไหนครับและซื้อได้ที่ไหนครับ ขอราคาด้วยครับ ขอบคุณมากมายครับ Smiley Smiley
[/quote]
[/quote]
ขอบคุณมากมายครับ  Smiley

2.5 GT 2WD Super Black
pakob
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 04:50:59 pm »

ระวัง ครีบ คมๆ หน่อย

ตอนให้ช่างติด มีได้เลือดเหมือนกัน

ปาโง่ๆ ณ บ้านทอถัก
ปาคราฟ(ชาย)
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 05:41:43 pm »

กระจกมองมุม แนะนำของ น้อง For อีกหนึ่งทางเลือก.. แต่ต้องเจาะน้อง Pa นะ  Cheesy

ของน้อง for ราคาแบบคลองถมมีหรือเปล่าครับ หรือต้องสั่งศูนย์ toyo อย่างเดียว

ปาปักษ์ใต้ คนป่ายอม ครับ

Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 07:26:25 am »

ของน้อง for ราคาแบบคลองถมมีหรือเปล่าครับ หรือต้องสั่งศูนย์ toyo อย่างเดียว

ราคาคลองถมก็มีขายนะครับ 700-800 บาท แต่ผมว่าคุณภาพไม่ค่อยดีเห็นมีหลายเกรดมากๆ ตาดีได้ตาร้ายเสีย แต่เห็นของเบิกห้าง คุณภาพดีแน่นอน

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 10:59:38 am »

เช้าวันนี้ DIY แตรให้น้องปา เรียบร้อย เปลี่ยนจากเสียงติ๋มๆ มาเป็นหล่อหรู๋ ยังกับรถ hi-so
ผมซื้อ hella หอยแดงมา ในราคา 400 บาท ไม่ใส่ relay โดยใส่แทนของเดิมเลย เพิ่มแค่บัคกรี ground เพิ่มไปยึดกับน็อตตัวถัง
ขอขอบคุณ ป๋า Mr.Pig สำหรับแรงบันดาลใจ และภาพประกอบเพลงด้วยครับ  สาธุ

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
nUjAck
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 10:11:16 pm »

ขอดูรูปตอนต่อสายด้วยครับ

ซื้อ แตร MITSUBA ALPHA HORN สีเขียวไว้แล้วครับ
ยี่ห้อนี้ไม่แน่ใจว่ามีกี่รุ่น คันเก่าติดสีเขียว เสียงออกแนวแปร๋นๆ กำลังดี ชอบนะ พอของปาผมลองใช้สีขาว คนขายบอกว่าเสียงมันออกแรดๆ ก็เลือกเลย ไม่ต้องคิด haha เสียงทุ้มกว่าตัวเขียวนิดหน่อย แรดดีมากจริงๆด้วยครับ

คลีนิกรักษาสัตว์ เจ แอนด์ พี (วังน้ำเขียว) ยินดีให้บริการครับ
Subankaty
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 01:08:05 pm »

เช้าวันนี้ DIY แตรให้น้องปา เรียบร้อย เปลี่ยนจากเสียงติ๋มๆ มาเป็นหล่อหรู๋ ยังกับรถ hi-so
ผมซื้อ hella หอยแดงมา ในราคา 400 บาท ไม่ใส่ relay โดยใส่แทนของเดิมเลย เพิ่มแค่บัคกรี ground เพิ่มไปยึดกับน็อตตัวถัง
ขอขอบคุณ ป๋า Mr.Pig สำหรับแรงบันดาลใจ และภาพประกอบเพลงด้วยครับ  สาธุ
ป๋าที่เปลี่ยนแตรระวัง Fuse จะขาดนะครับน่าจะติด Relay เพิ่ม เพราะแตรหอยมันจะกินกระแสเยอะกว่าปกติ
ก่อนนหน้านี้ผมก้เปลี่ยนเฉยๆไม่ใส่ relay สุดท้าย Fuse ขาดเลย เลยต้องหาซื้อ relay มาติด

ID 2745
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 01:55:42 pm »

ป๋าที่เปลี่ยนแตรระวัง Fuse จะขาดนะครับน่าจะติด Relay เพิ่ม เพราะแตรหอยมันจะกินกระแสเยอะกว่าปกติ
ก่อนนหน้านี้ผมก้เปลี่ยนเฉยๆไม่ใส่ relay สุดท้าย Fuse ขาดเลย เลยต้องหาซื้อ relay มาติด
ขอบคุณที่เตือนครับ
งั้นถ้ามีโอกาสจะหา relay มาเพิ่มดีกว่า (ใช้แบบ 5 ขาธรรมดาใช่ไหมครับ)

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
Subankaty
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 02:21:58 pm »

ขอบคุณที่เตือนครับ
งั้นถ้ามีโอกาสจะหา relay มาเพิ่มดีกว่า (ใช้แบบ 5 ขาธรรมดาใช่ไหมครับ)
ใช้ Relay 5 ขา ต่อเข้ากับไฟ Battery จากขั้ว Battery ก็หา fuse มาติดอีกสักอัน ขั้วสัญญาณแตรเก่า ก็เอามา Trig relay ส่วน Relay หาของเปิดท้ายก็ได้ครับ ถูกๆ 20-30 บาท ผมก็ใช้ของเปิดท้าย อยู่ ตอนนี้ต่อแตร 4 ตัวเลยดังสนั่นบ้าน

ID 2745
The Black Peal
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 12:41:14 pm »

ขอถามเพิ่มได้มั้ยครับว่า สายกราวน์สามารถยึดกะตัวแท่นแตรเลยได้มั้ยครับ เพราะมันก็ติดกับโครงรถเหมือนกัน

No Pain! No Gain!
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์