Languages

*** เพิ่งรู้ว่ารถเรามีระบบกันรถไหล ***

(1/25) > >>

pjs_200hp:
ตอนขึ้นภูทับเบิกก็ลองไรเล่นไปเรื่อยๆ Engine break ขึ้นลงเขาแทบไม่ต้องแตะเบรคเลย ลงจากภูทับเบิกไม่มีกลิ่นเบรคเลยแม้แต่น้อยถือว่าระบบที่ให้มา
ดีเลยทีเดียว (รถหลายๆคันที่ลงมาเหม็นกันหึ่งไปหมด) เลยลองปล่อยใหลถอยหลังบนเขาดูรถไหลถอยหลังไม่เกินฟุตและหยุดทันที่โดยที่ไม่ต้องเหยียบเบรค
แม้แต่นิดเดียว (ในโหมด +/- เท่านั้นนะ ตำแหน่ง D ไม่ทำงานนะ)  ไม่เห็นมีบอกในคู่มือว่ามีระบบนี้  :D

nuntawut(YAI):
อ้างจาก: pjs_200hp ที่ มกราคม 09, 2013, 10:33:26 am

ตอนขึ้นภูทับเบิกก็ลองไรเล่นไปเรื่อยๆ Engine break ขึ้นลงเขาแทบไม่ต้องแตะเบรคเลย ลงจากภูทับเบิกไม่มีกลิ่นเบรคเลยแม้แต่น้อยถือว่าระบบที่ให้มา
ดีเลยทีเดียว (รถหลายๆคันที่ลงมาเหม็นกันหึ่งไปหมด) เลยลองปล่อยใหลถอยหลังบนเขาดูรถไหลถอยหลังไม่เกินฟุตและหยุดทันที่โดยที่ไม่ต้องเหยียบเบรค
แม้แต่นิดเดียว (ในโหมด +/- เท่านั้นนะ ตำแหน่ง D ไม่ทำงานนะ)  ไม่เห็นมีบอกในคู่มือว่ามีระบบนี้  :D

ต้องลองบ้างซะแล้ว  ตอนขึ้นลงเขาใช้Engine breakมีวิธีการยังไงครับ ใช้โหมดอะไร เหยียบเบรคค้างไว้เหรอครับรอนานแค่ไหนรถถึงจะปรับมาตามความเร็วที่ต้องการ สาธุ

Osaoka:
เดี๋ยวไปลองมั่ง

suPreme:
ภูมิใจ พวกเราใช้ของดี  >:D

apichai 139:
ลองใช้แล้วครับ ขึ้นเขาสั้นๆแต่ชัน ใช้ +- แพดเดิลชิพ ไม่ไหลครับ joob

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป