Languages
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิเคราะห์ความเป็นไปได้ของ Pajero Sport ตัวใหม่ MY2012 MY2013 MY... ในไทย  (อ่าน 55296 ครั้ง)
kobv5
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 05:06:31 pm »

good ยอดเยี่ยม
kp3358(ปาการัง) No.184
Full Member

like: 8

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 09:49:41 am »

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

ได้ข่าวเล็ดรอด  มาครับ ป๋าอ๊อด ว่ามิตซูจะจับเครื่อง 3.2 ดีเซล + vG trubo เอามาลงในปีนี้ เท็จจริงยังไงยังไม่แน่นอนครับ
ถ้ามาจริง อะไรจะเกิดขึ้น จะแรงไปถึงไหน + จะกินน้ำมันขึ้นขนาดไหน นี่

Wink Wink Wink Wink
makrogak (ปลาลาดพริก) NO. 396
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 07:13:04 am »

Hybrid LSD ชื่อเต็มๆ Hybrid-type Limited-Slip Differential ชุดเฟืองกันลื่นสำหรับล้อคู่หลัง

ป๋าอ๊อดครับ         ตัวนี้ ถ้าเอามาอยู่ใน ปาเราทุกคัน  จะปลอดภัยมากขึ้นมั้ยครับ      อิอิ   ป๋า จัด DIY  ด่วนเลยครับ

ผมก้ออยาได้นะ   ดรฟร๊อคอ่าครับ    เพราะ  ต้าก้อมีคุยเฟืองมาขาย            ขนาดโคโรราโด  ยังมีมาให้เลย    จะทำให้ขับสองอย่างผม กล้าออกทริบเข้าป่าเล็กๆได้
yoyoza NO.352
Full Member

like: 4

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 04:50:41 pm »

like ยอดเยี่ยม

...
Full Member

like: 63

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 09:15:08 pm »

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

ได้ข่าวเล็ดรอด  มาครับ ป๋าอ๊อด ว่ามิตซูจะจับเครื่อง 3.2 ดีเซล + vG trubo เอามาลงในปีนี้ เท็จจริงยังไงยังไม่แน่นอนครับ
ถ้ามาจริง อะไรจะเกิดขึ้น จะแรงไปถึงไหน + จะกินน้ำมันขึ้นขนาดไหน นี่

Wink Wink Wink Wink

เป็นเครื่องปรับปรุงใหม่ปี 2010 แรงม้าเกือบ 190 แรงบิด 441 ของตัวปารุ่นพี่เลยนะครับนี่
แต่ผมยังไม่มีข้อมูลว่าเอามาวางใน Pa Sport ถ้าเป็นจริง โอ้ว...แรงส์............
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 10:04:18 pm »

สวดยอด เจงๆ ป๋าอ๊อด ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
วุธ
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 11:34:45 pm »

ขอเสริมข้อมูลครับ (เอาตามหัวข้อที่ป๋าอ็อดวางไว้แล้วกัน)
1. รูปลักษณ์ภายนอก Exterior
-มาแน่ครับสปอยเลอร์หลังใหม่ แบบ rear dust deflector (ขอให้มาเร็วๆครับอยากได้)

-กระจกมองข้างพร้อมสัญญาไฟ(ใส่มาเพื่อเพิ่มราคาขายรถ)

2. สิ่งอำนวยความสะดวก รูปลักษณ์ภายใน Interior
หน้าจะมาเร็วนี้นะ กล้องถอย + กระจกส่องหลังแบบมีจอภาพแสดงขณะถอยหลัง (ไม้ตายหนีคู่แข่งรุ่นใหม่ที่จะออกมาใหม่)

3. สมรรถนะและระบบด้านความปลอดภัย Performance/Safety
เครื่องยนต์เบนซิน 3,000ซีซี มาแน่นอนแล้วครับ(ดีใจด้วยกับสิงห์ดมแก๊ส)  Cheesy

ขอให้ช่วยกันแนะนำอย่ารักรถโดยการอุด EGR, ถอด catalysts แล้วขับรถนั่งสูดดมสารระเหยมลพิษที่รถตัวเองปล่อยออกมา
คนที่คุณรักอยู่ในรถ,คนอยู่นอกรถสูดดมไปเป็นอันตรายต่อสุขภาพ เป็นการรักรถโดยทำร้ายตัวเอง, คนในครอบครัวและยังทำ
ให้บ้านเมืองสกปรก ปลูกต้นไม้ให้มากช่วยไม่ได้นะ คนกับต้นไม้มันเทียบกันไม่ได้ครับ
...
Full Member

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 10:49:13 am »

ขอเสริมข้อมูลครับ (เอาตามหัวข้อที่ป๋าอ็อดวางไว้แล้วกัน)
1. รูปลักษณ์ภายนอก Exterior
-มาแน่ครับสปอยเลอร์หลังใหม่ แบบ rear dust deflector (ขอให้มาเร็วๆครับอยากได้)

-กระจกมองข้างพร้อมสัญญาไฟ(ใส่มาเพื่อเพิ่มราคาขายรถ)

2. สิ่งอำนวยความสะดวก รูปลักษณ์ภายใน Interior
หน้าจะมาเร็วนี้นะ กล้องถอย + กระจกส่องหลังแบบมีจอภาพแสดงขณะถอยหลัง (ไม้ตายหนีคู่แข่งรุ่นใหม่ที่จะออกมาใหม่)

3. สมรรถนะและระบบด้านความปลอดภัย Performance/Safety
เครื่องยนต์เบนซิน 3,000ซีซี มาแน่นอนแล้วครับ(ดีใจด้วยกับสิงห์ดมแก๊ส)  Cheesy

ขอบคุณครับป๋าวุธ  Smiley

สปอยเลอร์หลังใหม่ถ้ามาจริงก็เบิกมาติดกันได้ เหมาะกับพวกรถลุยฝุ่น กับพวกสิงห์ควันดำไว้ไล่ควันไม่ให้เกาะฝาท้าย  555 Cheesy
...
Full Member

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 01:10:52 pm »

Hybrid LSD ชื่อเต็มๆ Hybrid-type Limited-Slip Differential ชุดเฟืองกันลื่นสำหรับล้อคู่หลัง

ป๋าอ๊อดครับ         ตัวนี้ ถ้าเอามาอยู่ใน ปาเราทุกคัน  จะปลอดภัยมากขึ้นมั้ยครับ      อิอิ   ป๋า จัด DIY  ด่วนเลยครับ

ผมก้ออยาได้นะ   ดรฟร๊อคอ่าครับ    เพราะ  ต้าก้อมีคุยเฟืองมาขาย            ขนาดโคโรราโด  ยังมีมาให้เลย    จะทำให้ขับสองอย่างผม กล้าออกทริบเข้าป่าเล็กๆได้

อย่างน้อยถ้าอยู่ในปาเรา ก็จะปลอดภัยระดับนึงเวลาที่ล้อหลังเราหมุนฟรีไป 1 ข้างครับ
เช่นไปลงบ่อโคลนข้างนึง รถก็ยังมีแรงฉุดตัวเองขึ้นมาได้ครับ
แต่ถ้าล้อหลังฟรีทั้ง 2 ล้อ ก็จบกันครับ

ลองดูวีดีโอนี้เพื่อความเข้าใจง่ายขึ้นครับ
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=PnKIYj0g5Jo" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=PnKIYj0g5Jo</a>

ถ้าจะ DIY ก็ไม่รู้จะเบิก part อะไรครับป๋า มันมีตั้งหลายเบอร์
อีกอย่าง เรื่องกลไก ไม่ถนัดครับผม Cheesy
SKPG
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 01:21:42 pm »

อย่างน้อยถ้าอยู่ในปาเรา ก็จะปลอดภัยระดับนึงเวลาที่ล้อหลังเราหมุนฟรีไป 1 ข้างครับ
เช่นไปลงบ่อโคลนข้างนึง รถก็ยังมีแรงฉุดตัวเองขึ้นมาได้ครับ
แต่ถ้าล้อหลังฟรีทั้ง 2 ล้อ ก็จบกันครับ

ลองดูวีดีโอนี้เพื่อความเข้าใจง่ายขึ้นครับ
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=PnKIYj0g5Jo" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=PnKIYj0g5Jo</a>

ถ้าจะ DIY ก็ไม่รู้จะเบิก part อะไรครับป๋า มันมีตั้งหลายเบอร์
อีกอย่าง เรื่องกลไก ไม่ถนัดครับผม Cheesy
ผมโทร.ถาม Auto Diff Lock ที่ติดในเชฟฯ G80 แล้วประมาณหมื่นเจ็ด เขาถามผมว่าสปายเพลาข้างมีฟันกี่ฟัน เขามีของไทรทันจะมี 28 ฟัน ถ้ารวมกันหลาย ๆ คนไปติดจะได้ราคาถูกขึ้นหรือเปล่าไม่รู้
wit AF no.111
Jr. Member
**

ชีวิต คือ การเดินทาง

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 01:33:40 pm »

ชอบป๋าอ๊อดอ่ะ ทำไงดี อิอิ.... lala

"Learn from yesterday , live for today , hope  for tomorrow "
...
Full Member

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 01:50:14 pm »

ชอบป๋าอ๊อดอ่ะ ทำไงดี อิอิ.... lala

ชอบอะไรครับป๋าวิทย์ AF เอาให้เคลีย  Kiss Kiss Kiss
wit AF no.111
Jr. Member
**

ชีวิต คือ การเดินทาง

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 02:00:08 pm »

ชอบอะไรครับป๋าวิทย์ AF เอาให้เคลีย  Kiss Kiss Kiss
ชอบทั้งตัวเลย จร้า...อิอิ  red heart Kiss โดยเฉพาะข้อมูลที่คัดกรองมาอย่างดี เเละเป็นประโยชน์ต่อคนที่มีความรู้น้อย ด้อยปัญญาอย่างกระผม เเต่รักน้องปาหมดใจ เพราะมันดูยังไงก็หล่อสมาร์ท เเมน ....เหลือเกิน

"Learn from yesterday , live for today , hope  for tomorrow "
Tongsom
Newbie
*

like: 0

คิดแตกต่างได้ แต่อย่าแตกแยก

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 05:20:39 pm »

อ่านไม่เจอว่า มี Photo Sensor ของ แอร์ไหม

รูปลักษณ์ภายนอก ปล่อยให้ดูธรรมดาๆๆ แต่ไส้ในแฝง แอบ เอาไว้ รอช่วงเวลา พร้อมปล่อยออกมา
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 05:12:53 pm »

มีแอร์แบบนี้ก็แหล่มเลย   ยอดเยี่ยม

หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์