Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ?!?ถามป๋าๆปาพิษณุโลก/อุตรดิตถ์หน่อยครับผม?!?  (อ่าน 3195 ครั้ง)
Puma
Newbie
*

like: 4

JSP RICE MILL

« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 09:52:04 pm »

คือบ้านผม(น้องใหม่)อยู่แถวอุตรดิตถ์-พิษณุโลกอะครับอยากให้ป๋าๆช่วยแนะนำ

ร้านที่รับติดตั้งสวิทซ์ควบคุมเครื่องเสียง+จอกลาง+Photo Sensorให้น้องปาหน่อยครับ
ผมไม่กล้าDIYเองอะครับ แต่อยากหล่อแบบพวกป๋าๆบ้าง รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ปล.ขอเป็นร้านที่อยู่ในพิษณุโลก/อุตรดิตถ์นะครับ

ขอบคุณป๋าๆล่วงหน้าครับ

สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2012, 09:58:44 pm โดย Puma » บันทึกการเข้า

+++++ +++++
Puma
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 11:01:05 am »

ไปติดมาแล้วครับ ยอดเยี่ยม

+++++ +++++
Rider
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 11:02:34 am »

ไปติดที่ร้านไหนมาครับ..แถวพิโลกเหรอครับ..ชื่อร้านไรอ่ะครับ..

Puma
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 11:10:51 am »

บอกชื่อได้ป่าวไม่รู้…กลัวผิดกฎ

บอกตำแหน่งแล้วกันนะครับป๋า

ถ้าป๋าอยู่พิษณุโลกน่าจะรู้นะครับ

คืออยู่เส้นบายพาร์สไปมน.อยู่ข้างตลาดอินโดจีนครับ

แต่ราคาก็นะ 5,500  Undecided Cry

+++++ +++++
Puma
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 01:38:34 pm »

ป๋าที่คิดจะให้ร้านติดสวิทซ์ควบคุมเครื่องเสียงตอนจะติดถามร้านก่อนนะครับว่าของศูนย์ป่าว?!?

ที่ผมไปติดมาดันไม่ใช่ของศูนย์เพราะไม่มีไฟติดที่สวิทซ์นะครับเพราะไม่ได้ต่อกับปลั๊คที่พวงมาลัย

แถมพอติดแล้วจะควบคุมปุ่มในจอทัศสกรีนไม่ได้ด้วย…แล้วก่อนติกก็ว่าเป็นของแท้ที่ว่าแท้เพราะ

เค้าบอกว่าเป็นของAlpineที่ทำมาเพื่อน้องปาโดยเฉพาะ ผมเอาไปร้านอีกทีตอนเช้าพึ่งมาบอก

ว่ามันควบคุมด้วยถ่านไม่ได้ใช้ไฟจากรถ ส่วนเรื่องจอก็ยังเถียงกันว่ามันทัศไม่ได้ พอผมบอกว่าได้

ก็บอกผมว่ามันทัศไม่ได้ตั้งแต่ก่อนเข้ามาติดตั้งสวิทซ์แล้ว งงเลยผม(ผมกลายเป็นคนพูดโกหกไป)

ทั้งๆก่อนหน้าผมก็ใช้ทัศสกรีนที่จอควบคุมฟรอนท์ตลอด จนเฮียเค้าโทรไปถามที่Alpineถึงจะอ๋อ

แล้วยังไงต่อละครับ…เค้าก็พูดอ่อยลงแล้วบอกว่าไม่เคยรู้มาก่อน ส่วนผมก็ได้แต่ทำใจไปครับ

ร้านจะรับผิดชอบโดยการถอดออกให้เพื่อจะได้ทัศได้เหมือนเดิมเพราะถ้าติดสวิทซ์ต้องเลือกเอา

เพราะจะทัศที่หน้าจอไม่ได้ ผมก็เลือกไม่คืนของเพราะไม่อยากให้รถช้ำเพราะหลังติดตั้งสวิทซ์

หนังด้านหน้าพวงมาลัยได้รอยมา1ที่แล้ว และอีกอย่างที่ถามมาในพิษณุโลกก็ยังไม่เจอร้านที่รับติด

เฮ้อออออ…ขอระบายหน่อยครับคือผมไม่คิดว่าจะเจอเรื่องแบบนี้(ถึงว่าทำไมราคามันแพงจังเฮ้อ!!)

ฝากไว้เป็นอุทาหรณ์ให้ป๋าๆที่คิดจะให้ร้านติดให้ก็แล้วกันครับ เสียเวลาถามรายละเอียดหน่อยก็ดีครับ

ฮือๆๆ

+++++ +++++
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 01:42:08 pm »

บอกชื่อได้ป่าวไม่รู้…กลัวผิดกฎ

บอกตำแหน่งแล้วกันนะครับป๋า

ถ้าป๋าอยู่พิษณุโลกน่าจะรู้นะครับ

คืออยู่เส้นบายพาร์สไปมน.อยู่ข้างตลาดอินโดจีนครับ

แต่ราคาก็นะ 5,500  Undecided Cry

PM เลยครับป๋า

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
pajerosportphitlok
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 02:55:48 pm »

ขอชื่อร้านด้วยครับ
Puma
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 04:21:53 pm »

PMชื่อร้านไปให้แล้วนะครับป๋า!!!

+++++ +++++
pajerosportphitlok
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 04:57:53 pm »

ร้านใหญ่แบบนี้ไม่น่าเลยครับ ว่าแต่ป่าอยู่พิดโลกหรือเปล่าครับ
Puma
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 12:07:35 am »

ใช่ครับผมป๋าผมอยู่พิษณุโลก(กลึ่งกลางระหว่างพิษณุโลก-อุตรดิตถ์)

ผมว่าส่วนหนึ่งผมก็ผิดเองด้วยที่ไม่เช๊คดูก่อนอาศัยแต่ความเชื่อ(ตัวแทนAlpine)

แล้วก็ไม่มีความกล้าที่จะDIYเองทั้งที่เข้ามาหาข้อมูลจากป๋าๆในเวปนี้ก่อนแท้ๆ555เศร้า Cry

+++++ +++++
Rider
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 06:44:31 am »

ขอบคุณมากครับ..สำหรับข้อมูลครับ... สาธุ good

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์