Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าสู่กันฟังครับ ความง่าวของผม กับ NKC ท่าพระ  (อ่าน 3763 ครั้ง)
sugus70
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:28:12 am »

ผมออกรถ V6 กับ NKC ท่าพระ เซลล์ชื่อ เอ๋ วันแรก 1 ตค. 55 ที่ไปดูถามว่ามีรถให้ชมไหมเค้าบอกไม่มี 5 ตค. 55 ตัดสินใจจะวางเงินจอง รถสีน้ำเงิน
เค้าบอกว่ารอประมาณ 1 เดือน ผมก็ OK พอจ่ายเงินจองเสร็จหายไปซักพัก กลับมาบอกว่ามีรถอยู่ในสต๊อกแล้วไม่ได้เช็ค จะขอดูหายไปซักพักกลับมา
บอกว่ารถยังไม่มาอีก 2-3 วันถึงจะมาส่งก็ไม่ได้ว่าอะไร ผ่านไป 2-3 วันถามว่าจะออกรถเลยไหม รถพร้อมส่งแล้ว เราก็ดีใจรอไม่ถึงเดือนตกลงออกเลย
19 ตค. 55  (ส่วนเรื่องของแถมเทพๆ ที่ใส่รถแล้วจะหมดประกันผมเคยลงไปแล้ว 555)

วันออกรถ จ่ายเงิน เคลียร์เอกสารฝั่งผมเสร็จ ออกไปเสร็จชั่วคราวให้ แล้วยอกผมว่าสมุดคู่มือ และอุปกรณ์ประกอบ ไม่มีเพราะวันส่งรถ เค้าลืมของพวก
นี้ไว้บน รถที่ขนรถมาให้รับรถไปก่อนแล้วทาง มิตซู จะส่งกลับมาให้อาทิยต์หน้า ผมก็คิดว่าคงไม่เป็นไรมั้ง (มาคิดได้ว่าโง่เองที่รับมา) 1 อาทิตย์ ก็ไม่ได้
บอกสั่งซื้อให้ใหม่ทั้งชุดขอ เวลา 1-2 อาทิตย์ ผ่านไป 2 อาทิตย์ โทรไป Mitsu call center เผื่อจะช่วยได้ แจ้งไว้ก็บอกจะติดต่อกลับ ก็ไม่มีแม้เงา
โทรถาม เซลล์ เค้าบอกเนี่ยกำลังคุยกับ Mitsu ใหญ่อยู่เลย ทาง Mitsu ใหญ่ จะนำมาให้เอง อาทิตย์นี้ ไม่เกิน อาทิตย์นี้ จนถึงวันนี้ก็ยังไม่ได้  
เมื่อวานโทรไปโวยกับ ผู้จัดการศูนย์ เหมือนไม่ได้รับรู้ อะไรเลยต้องถามเซลล์ ว่าเรื่องถึงไหน ปรากฏว่า ทาง 0 ไม่ได้ทำอะไรให้เลยโยนความรับผิดชอบ
กันไปมา ระหว่าง เซลล์ กับ ฝ่ายสต๊อก สุดท้ายก็ได้คำตอบว่าจะสั่งให้ขออีก 2 อาทิตย์

** รถคนนี้มีหลักฐานว่าทาง 0 ได้รับรถมาตั้งแต่วันที่ 22 กย. 55 มีเอกสารตรวจรับรถทิ้งไว้ที่รถให้เจ็บใจเล่นๆ โดยที่น่าจะรู้แล้วว่าอุปกรณ์ไม่ครบ แต่ไม่ทำ
อะไรเลย คนซื้อคือผมเลยซวย จากการทำงานที่ไม่มีคุณภาพของคน 0 นี้ **

ลงไว้เป็นตัวอย่างนะครับ อย่ารับรถเด็ดขาดถ้าได้ของไม่ครบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:33:39 am โดย sugus70 » บันทึกการเข้า
POPPY
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:34:48 am »

น่าเห็นใจมากๆครับ เป็นกำลังใจให้ป๋าน่ะครับ

ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
ปาปุ้ย พระประแดง
THE PUI
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:39:44 am »

ของผมก็0นี้แหละครับ นัดรับรถแล้วไม่พอถึงเวลาบอกในสัญญากำหนดไว้1เดือน แต่ของผมเปลี่ยน0ทันที เอาเงินจองคืนแล้วย้ายครับ ไปอีก0 มีรถเลยไม่โกหก

นายปุ้ยค้าบ

http://www.facebook.com/bukinnet
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:45:21 am »

ขออนุญาติ ย้ายไปอยู่ห้อง ติชม ศูนย์บริการนะครับ...ป๋าท่านเจ้าของกระทู้.... Smiley
sugus70
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:59:27 am »

ขอ อภัย ลงผิดที่  ยอดเยี่ยม
Osaoka
Full Member

like: 21

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 12:53:40 pm »

รักษามาตราฐานความห่วยไว้ได้อีกแล้วคับท่าน 0 มิตซู
แหมเหนียวแน่นจริงๆ

บางทีสิ่งที่เราได้มาอาจจะไม่ดีที่สุด แต่ถ้ามันดีและเหมาะสมสำหรับเรา นั่นก็คงเพียงพอแล้ว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์