Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา : ทำไม! ปาเจโร่ ลุยแอ่งน้ำ แล้วขึ้นหน้ากระจก  (อ่าน 78510 ครั้ง)
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 08:56:06 am »

อ้างถึง
อันนี้จะลองไปทดสอบดูก่อนครับว่าใช้ได้ผลหรือปล่าว งานจริงคิดว่าจะทำยาวมาถึงเหล็กกันแคร้งเลย ครับ Smiley

ไม่ทราบว่าการทดสอบเป็นอย่างไรบ้างครับ ยังรอดูผลงานอยู่นะครับผม ขอบคุณครับ
lookpong
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 05:17:52 pm »

รอฟังผลด้วยคนครับ ไม่ทราบว่าวัสดุเป็นอะไรครับ ถ้าเป็นไฟเบอร์ไม่น่าเอาอยู่แน่ๆครับ
wanit pradupsook
Newbie
*

« ตอบ #92 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 10:31:02 pm »

Smiley มาแล้วครับ
     จากการทดสอบ ที่เราติดตั้งงานต้นแบบที่รถของอาสาสมัครของเรา เป็นเวลาประมาณ 2อาทิตย์
     พี่เขาขับรถไปกลับระหว่างชลบุรี กรุงเทพ ทุกวันทำงาน
  ช่วงที่ทดสอบระหว่างทางก็มีฝนตกหนักบ้าง เบาบ้าง แต่น้ำก็ไม่สาดชึ้นกระจกเหมือนแต่ก่อน สรุปว่า ใช้ได้ผลครับ
 แต่ด้วยขนาดแล้วถ้าขับเร็วจะมีการต้านลมนิดหน่อยแต่พี่เขาก็โอเคครับ ไม่เป็นประเด็นครับ

Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #93 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 10:40:50 pm »

จากการทดสอบ ที่เราติดตั้งงานต้นแบบที่รถของอาสาสมัครของเรา เป็นเวลาประมาณ 2อาทิตย์
     พี่เขาขับรถไปกลับระหว่างชลบุรี กรุงเทพ ทุกวันทำงาน
  ช่วงที่ทดสอบระหว่างทางก็มีฝนตกหนักบ้าง เบาบ้าง แต่น้ำก็ไม่สาดชึ้นกระจกเหมือนแต่ก่อน สรุปว่า ใช้ได้ผลครับ
 แต่ด้วยขนาดแล้วถ้าขับเร็วจะมีการต้านลมนิดหน่อยแต่พี่เขาก็โอเคครับ ไม่เป็นประเด็นครับ

ขอบคุณครับที่ส่งข่าวให้ทราบ  สาธุ
แต่ผมอยากได้คือการทดสอบแบบจะๆ ประมาณจัดฉากถ่ายหนังเลยอ่ะครับ
ถ้าเป็นไปได้ส่งชุดใหม่มาให้ผมเป็นหนูลองยาไหมครับ ที่ตั้งใจไว้ก็คือ ไปหาสถานที่โล่งๆ ประมาณสนามฟุตบอล แล้วสร้างแอ่งน้ำขึ้น ตั้งกล้อง vdo ถ่ายกันเลยอะไรประมาณนี้ จะได้เห็นภาพ ทดสอบได้หลายแบบหลายครั้ง และที่สำคัญที่สุดคือ ความปลอดภัยของคนขับและรถครับผม
Newbie
*

« ตอบ #94 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 11:01:32 pm »

ขอบคุณครับที่ส่งข่าวให้ทราบ  สาธุ
แต่ผมอยากได้คือการทดสอบแบบจะๆ ประมาณจัดฉากถ่ายหนังเลยอ่ะครับ
ถ้าเป็นไปได้ส่งชุดใหม่มาให้ผมเป็นหนูลองยาไหมครับ ที่ตั้งใจไว้ก็คือ ไปหาสถานที่โล่งๆ ประมาณสนามฟุตบอล แล้วสร้างแอ่งน้ำขึ้น ตั้งกล้อง vdo ถ่ายกันเลยอะไรประมาณนี้ จะได้เห็นภาพ ทดสอบได้หลายแบบหลายครั้ง และที่สำคัญที่สุดคือ ความปลอดภัยของคนขับและรถครับผม

ได้เลยครับเด๋วจัดให้ครับ ผมส่งชิ้นงานไปให้ทำสอบเลยนะครับ
ถ้าทำการทดสอบได้ขนาดนั้นจริงๆก็ดีเลยครับ ยิ่งได้ vdo ด้วยก็แจ่มเลยครับ

Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #95 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 11:42:39 pm »

ได้เลยครับเด๋วจัดให้ครับ ผมส่งชิ้นงานไปให้ทำสอบเลยนะครับ
ถ้าทำการทดสอบได้ขนาดนั้นจริงๆก็ดีเลยครับ ยิ่งได้ vdo ด้วยก็แจ่มเลยครับ

ชิ้นงานก่อนที่จะทำการจำหน่ายจริงได้นั้น อย่างน้อยก็ควรจะต้องให้ได้มาตรฐานว่าทำงานได้จริง ไม่มีอันตรายแอบแฝง ซึ่งก็ต้องทำการทดสอบและพิสูจน์กันจริงๆครับ เพราะเราจะเอามาแก้ปัญหาเรื่องความปลอดภัย ดังนั้นก็จะต้องทำให้ผู้ใช้มีความเชื่อมั่นและมั่นใจ 100% ด้วยครับ เดี๋ยวผมจะ PM ที่อยู่ไปให้นะครับ แล้วช่วยแนะนำวิธีการติดตั้งมาให้ด้วยนะครับผม ถ้าทุกอย่างสำเร็จไปได้ด้วยดีเราก็จะได้มีของดีๆใช้กันสักทีครับ  hi
ขอบคุณครับ
Newbie
*

« ตอบ #96 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 08:02:44 am »

[/quote]

ชิ้นงานก่อนที่จะทำการจำหน่ายจริงได้นั้น อย่างน้อยก็ควรจะต้องให้ได้มาตรฐานว่าทำงานได้จริง ไม่มีอันตรายแอบแฝง ซึ่งก็ต้องทำการทดสอบและพิสูจน์กันจริงๆครับ เพราะเราจะเอามาแก้ปัญหาเรื่องความปลอดภัย ดังนั้นก็จะต้องทำให้ผู้ใช้มีความเชื่อมั่นและมั่นใจ 100% ด้วยครับ เดี๋ยวผมจะ PM ที่อยู่ไปให้นะครับ แล้วช่วยแนะนำวิธีการติดตั้งมาให้ด้วยนะครับผม ถ้าทุกอย่างสำเร็จไปได้ด้วยดีเราก็จะได้มีของดีๆใช้กันสักทีครับ  hi
ขอบคุณครับ

ยินดีครับ Smiley
jkhiphop
ชอบอะไรที่ขาวๆ ID : 1248
Jr. Member
**

like: 32

2.5VG Turbo 4WD ขาวมุก 2012 ที่เก่าเรียกน้าต่อ ตอนนี้เป็นป๋าต่อ

« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 11:09:15 am »

ขอให้ complete ไวๆนะครับ   ยอดเยี่ยม

จอง 12/1/55  รับ 16/5/55  125 วันแห่งการรอคอย ID : 1248
lookpong
Newbie
*

« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:39:39 am »

รอชมคลิปอยู่นะครับ แต่ระวังuploadขึ้นมาผิดอันนะครับ  Tongue
Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:49:53 am »

รอชมคลิปอยู่นะครับ แต่ระวังuploadขึ้นมาผิดอันนะครับ  Tongue
เร็วๆนี้ครับ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 11:08:00 am »

เพิ่งเจอไปสดๆร้อนๆ เมื่อวันพฤหัสฯที่ผ่านมา เกือบไปแล้ว วิ่งๆอยู่ประมาณ 50-60 เจอน้ำขังไม่รู้ตัว ทางโค้งซะด้วย
เหยียบไปน้ำสาดขึ้นกระจกมองไม่เห็นทางเลย ดีนะที่ถนนโล่ง และไม่เสียหลัก น่ากลัวจริงๆ มองไม่เห็นทางเลย

ขอดูผลทดสอบด้วยคนครับ  สาธุ
GINO
Jr. Member
**

like: 13

หนึ่งก้าวที่มั่นคง...แม้จะสั้นแต่มั่นใจ...

« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 11:44:03 am »

โดนประจำน้ำขึ้นกระจก  เวลา 2.44 - 2.56 <a href="http://www.youtube.com/watch?v=XRt6m4shVck" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=XRt6m4shVck</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2012, 11:46:08 am โดย GINO » บันทึกการเข้า

หนึ่งก้าวที่ยาวไกล...อาจไหวหวั่นและล้มลง...
หลี่ถัง
magfibVE
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 11:53:10 am »

ผมเข้าไปสั่งอะไหล่ตัวนี้จากศูนย์อีซูสุ อยู่ครับ
พอดีเห็นรถน้องชาย(ออลนิว ไฮเลนเดอร์)มีติดมาให้ขนาดกำลังสวยเลย
 รอได้มาก่อนติดตั้งเสร็จแล้วจะเอามาให้ดูครับ ราคาข้างละ 185 บาท Cheesy

Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #103 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 12:37:19 pm »

ผมเข้าไปสั่งอะไหล่ตัวนี้จากศูนย์อีซูสุ อยู่ครับ
พอดีเห็นรถน้องชาย(ออลนิว ไฮเลนเดอร์)มีติดมาให้ขนาดกำลังสวยเลย
 รอได้มาก่อนติดตั้งเสร็จแล้วจะเอามาให้ดูครับ ราคาข้างละ 185 บาท Cheesy
ดีครับช่วยๆกันทดสอบหลายๆแบบครับ อันไหนดีสุดก็ค่อยเลือกอันนั้น hi
หลี่ถัง
magfibVE
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #104 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 06:18:05 pm »

ได้มาแล้วครับตอนบ่ายๆ ทำเสร็จเมื่อซักพักนี่เอง Smiley
เอามาตัดแต่งนิดหน่อย หน้าซ้ายและขวา

มุมมองด้านข้าง และ วิธีการยึด

ใช้สกรูเกลียวปลายสว่านหัวแหวน แบบนี้ครับ ลืมถ่ายมาใช้รูปแทนล่ะกัน คล้ายๆอันนี้ ยาวประมาณ 1 นิ้ว ข้างละ 4 ตัวครับ

ที่เหลือก็คือต้องลองวิ่งทดสอบครับ Smiley

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11   ขึ้นบน
  พิมพ์