Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำแต่พอดีนะครับ  (อ่าน 8678 ครั้ง)
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 08:32:04 am »

ขอบพระคุณทุกท่านครับ
เครียดเพราะรถใช่ร่วมกับภรรยา ไม่อยากให้เค้าคิดมาก  Satu
ไม่รู้ป๋าอ๊อดเป็นเหมือนผมป่าวนะ  "ของเสีย ไม่เซ็งเท่าโดน ผบ. บ่น" 555

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
rebellion
Jr. Member
**

like: 32

เพื่อนแท้ต้องใช้ใจแลกมา

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 09:16:32 am »

เครียดเพราะรถใช่ร่วมกับภรรยา ไม่อยากให้เค้าคิดมาก  Satu
ไม่รู้ป๋าอ๊อดเป็นเหมือนผมป่าวนะ  "ของเสีย ไม่เซ็งเท่าโดน ผบ. บ่น" 555

ประเด็นนี้เลยครับป๋าป่าน ภรรยาให้ทำทุกอย่างโดยมีข้อแม้เดียว ทำแล้วเธอต้องใช้งานได้โดยไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น 555

คมแฝก
PattySG80
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 09:36:55 am »

ประเด็นนี้เลยครับป๋าป่าน ภรรยาให้ทำทุกอย่างโดยมีข้อแม้เดียว ทำแล้วเธอต้องใช้งานได้โดยไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น 555
555 ผู้หญิงเหมือนกันหมดเบย อิอิ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
Thun
Jr. Member
**

like: 25

ID : 0391

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 09:59:28 am »

ของป๋าๆ ยังโชคดีน้าจาบอกให้

ทำนิดทำหน่อย แต่ก็ยังได้ทำ

ของผมเนี่ย ผบ.บอกคำเดวเลยอ่ะ "ของเค้าดีอยู่แล้ว"

เหมือนขับรถไป ใส่เกียร์ p เอาดื้อๆ เลย

แต่งไม่ต้องแรง อย่าให้ใครแซงก็พอ
PattySG80
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 09:47:55 am »

ของป๋าๆ ยังโชคดีน้าจาบอกให้

ทำนิดทำหน่อย แต่ก็ยังได้ทำ

ของผมเนี่ย ผบ.บอกคำเดวเลยอ่ะ "ของเค้าดีอยู่แล้ว"

เหมือนขับรถไป ใส่เกียร์ p เอาดื้อๆ เลย

555 นี่เมื่อคืนผมโดนไปอีกดอกละครับ ซื้อรถล้านสอง เสียเงินกับจิปาถะไปตั้งเยอะ  ดูเเล้วชั้นน่าจะเปลี่ยนเป็น x1 ให้เธอไปเลย จะได้จบๆ 555

Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 09:54:40 am »

เหมือนกันเป๊ะๆ.... 
Dragonball
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 11:15:44 pm »

ทำรถก็ทำแต่พอดีนะครับ หลายๆอย่างเราก็คาดไม่ถึงเหมือนกัน

อัพเดทครับ เรียบร้อย กลัวรถจะไปเยอะแบบไม่จบเพราะไม่เคยเจอแปลกๆ พ่วงกันหลายรายการแบบนี้เลย นอนไม่หลับ แต่ดีป๋าปุ่นโทรมาให้คำปรึกษา ขอบพระคุณครับป๋าปุ่นและพี่ๆในครอบครัวอั๊ยยย่ะครับ
จบแล้วครับ ฟิวส์ไฟเก๋งขาด ขาดแบบมองไม่รู้เลยว่าขาด
หลอดไฟไม่มีปัญหาครับ
แต่ที่งงมากคือ
1 วิทยุไม่ทำงานไปด้วย อันนี้ใช้ฟิวส์คนละตัวด้วยนะ ทำไมไม่รู้ แต่จอกลาง(ติดใหม่)ที่ต่อตรงกับจอคอลโซลดันเปิดติดอยู่ งงไปอีก
2 เวลาบิดไป ACC ไฟหน้ากระพริบเหมือนแฟลสกล้องถ่ายรูป ซึ่งไม่น่าจะเกี่ยวกับไฟเก่งเลย
3 ไฟหน้าปัททั้งชุดก็กระพริบเหมือนไฟหน้าเวลาติดเครื่อง
4 ไฟเตือนประตููไม่สนิทที่หน้าปัทไม่โชว์เวลาเปิดประตู หรือปิดไม่สนิท
เลยลองสลับฟิวส์ของวิทยุมาใส่ไฟเก๋งดู(แต่วิทยุก็ยังไม่ติดอยู่นะครับ) ก็เลยเจอว่าฟิวส์เก๋งขาดแต่ฟิวส์วิทยุไม่ขาด แล้ววิทยุมันทำไมไม่ติดตั้งแต่แรกนะ พอไฟเก๋งติดคราวนี้สวิทช์ควบคุมแอร์หลังไม่ทำงาน งงไปอีกว่าฟิวส์วิทยุมันไปพ่วงกับไฟชุดควบคุมแอร์รึเปล่า
เลยไปหาฟิวส์ 10 แอมป์มาใส่ให้ครบ หาซื้อยากเพราะแบบขาเล็กๆไม่มีมีแต่ขายาว ฮาดแวสโตร์ไม่มี ประดับยนต์ 2 ที่ไม่มี ร้านอะหลั่ยมอเตอไซค์ไม่มี ไปได้ที่ร้านซ่อมแอร์รถยนต์มีแต่ขายาว สุดท้ายต้องเอาขายาวมาใช้ครับ
สรุปทุกอย่างกลับมาเหมือนเดิม ค่อยยังชั่ว

สาเหตุ: ผมไปใส่หลอดไฟLEDแทนของเดิมครับ ต้องลองดูว่าหลอดLED 24 ดวงแอมป์เท่าไหร่ครับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน หรือว่าตอนที่ใส่พอดีสวิทช์เปิดอยู่ก็เลยเกิดไฟกระชากเล็กน้อยแต่ด้วยที่มันทนกระแสได้น้อยฟิวส์เลยขาด (แต่ไม่มีรอยไหม้ที่ฟิวส์เลยนะครับ เหมือนรอยมีดกรีดมากกว่า)
สุดท้ายถ้ามันเสียมากมายหรืออะไรก็ตาม ผมไม่โทษพ่อค้านะครับ เพราะเราร่วมกันทำ น้องคนขายรับผิดชอบในสินค้าผมรับผิดชอบในความอยากของผมเอง คิดอย่างนี้สบายใจกว่านะครับ Wink
ชัยทัต กำจัดภัย
ป๋าครับผมเจออาการเดียวกันเลย สรุปเราต้องตรวจเช็คจุดไหน เปลี่ยนอะไรบ้าง
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์