Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการ upgrade ระบบกันขโมย  (อ่าน 18896 ครั้ง)
obby05
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 08:33:38 pm »

กำลังจะได้ ปาน้ำตาล 2.5 GT มาครับ  อ่านในนี้มาหลายกระทู้แล้วครับ กำลังสับสนว่า 2.5 GT มันต้อง upgrade พวกสัญญาณกันขโมยอีกมั๊ยครับ…รบกวนหน่อยนะครับ  สาธุ
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 10:58:39 pm »

ควรจะติดเพิ่มครับ

เพราะโรงงานไม่ได้แถมอะไรมามากมายนัก   ติดเพิ่มให้อุ่นใจดีกว่าครับ

ชุดอัพเกรดที่ติดๆกัน ก็ประมาณ 7 พัน พร้อมพับกระจกข้างอัตโนมัติครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2012, 12:07:17 am โดย KengEVO5 (No.521) » บันทึกการเข้า

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
AHHA
Jr. Member
**

like: 7

ID :1594 / ปาระยอง ลำดับที่ 159

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 09:53:12 am »

รุ่น  GT  มีระบบกันขโมยมาให้ส่วนหนึ่ง  แต่ไม่มีฟังส์ชั่นหลายๆอย่างที่พวกเราต้องการ เช่น ล็อกรถเมื่อ เหยียบเบรคครั้งแรก
หรือ เมื่อเริ่มเคลื่อนที่ถึงความเร็วที่กำหนด   มีเสียงร้องเมื่อ ล็อกและปลดล็อก   พับกระจกเมื่อ ล็อกรถ รวมถึง ALAM เมื่อถูกกระแทก
หรือ สั่นสะเทือน  เป็นต้น   จึงทำให้ผู้ใช้หลายคนรวมถึงผมด้วย  ที่ไป ทำการ UPGRADE ระบบกันขโมยเพิ่มเติม ครับ 
  ผมรับรถมาวันแรก พาครอบครัวไปทานอาหารที่ร้านอาหารแถวบ้าน ไปถึงจอดรถยังไม่ดับเครื่อง กำลังเตรียมตัวกัน เด็กรับรถที่ส่องไปให้ เอื้อมมือ
มาเปิดประตู  ผลั๊วะ  ออกเลยผมยังไม่ทันตั้งตัวเลย  เพราะประตูมันไม่ได้ล็อก อัตโนมัติ เหมือนคันเก่า เลยคิดว่าติดดีกว่า เดี๋ยวลืม ใครอาจบุกขึ้น
รถมาตอนที่เราจอดติดไฟแดงได้   
    Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
artie
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 10:26:26 am »

ผมก็ติดUPGRADEครับ  Cheesy ติดแล้วอุ่นใจขึ้นเยอะครับ เวลาเอาไปจอดที่ไหน
Tangpajero
Jr. Member
**

like: 7

ปาน้ำตาล + LPG เหยียบมันโฮกกก

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 10:31:32 am »

ไปจัดอัพเกรดเลยครับ ของ ABT ผมเพิ่งไปติดมาโดนไป 5199 
obby05
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 02:25:25 pm »

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ  สาธุ

ถามเพิ่มนิดนึงเวลาไปติด บอกเค้าเป็นชุด upgrade ของ pajero sport เลยใช่เป่าครับ
rebellion
Jr. Member
**

like: 32

เพื่อนแท้ต้องใช้ใจแลกมา

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 03:12:29 pm »

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ  สาธุ

ถามเพิ่มนิดนึงเวลาไปติด บอกเค้าเป็นชุด upgrade ของ pajero sport เลยใช่เป่าครับ

บอกเค้าว่าชุด อัพเกรดครับ เค้าจะแนะนำสองตัว แบบจับความเคลื่อนไหวในรถกับไม่มี ซึ่งมีหรือไม่มีก็ได้ครับ
ตอนติดแล้วคุยกับช่างให้ละเอียดนะครับถึงวิธีใช้ ผมติดมาขับไปหลายที่ กดแป้นรหัสเล่นไปเยอะสุดท้ายรถสตาร์ทไม่ติด แก้ไขกันทางโทรศัพท์อยู่ตั้งนาน เหงื่อแตกเลย ตอนนี้ยกเลิกการกดรหัสแล้วครับ แต่รวมๆแล้วดีมากครับ จอดที่ไหนก็สบายใจ

คมแฝก
sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 03:21:03 pm »

ควรติดเพิ่มด่วนเลยครับ....
obby05
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 07:33:35 pm »

ขอบคุณครับ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 08:11:03 pm »

ติดแล้ว...อุนใจ...เหมือนเพลงประกอบละคร

รักคุณเท่าฝาคับ...เอ้ย..รักคุณเท่าฟ้า red heart ที่ผมเล่นเป็นพระเอกอะคับ
Kaka
Sr. Member

like: 13

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 11:28:08 am »

Add upgrade ครับ

No:1438 นายพิชัย อร่ามจันทร์ (เค) 081-3489470 line:p12976694p
วันนี้ขับ PJS SPORT VG 178 HP ขาวมุข 4x4 ปี 2012 เพราะเมื่อก่อนขับ TRITON PLUS 140 HPดำ 4x2 ปี 2009
tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 11:42:22 am »

ของผมก็ชุด อัพเกรด ABT ครับ แนะนำเพิ่ม Y - Socket ด้วยครับ แทนการตัดต่อสายไฟ รถจะได้ไม่ช้ำครับ

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
nong_3.0
Newbie
*

like: 1

เกิดโคราช แต่มาสร้างหลักปักฐานทำงานสระบุรี

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 12:05:34 pm »

วันนี้ผมมาอัพเกรดที่ ABG รัตนาธิเบศก์หมดไป 8000.
ตามมาด้วย พ่นกันสนิม คาดูแลค ซ.สามัคคี นานๆจะเข้ากรุงมา
ถิ่นเก่าครับ. เลยจัดเต็ม

ขับปาดำ V6 รถแรง แต่คนไม่แรงครับ
ID 2089  HS3 EEK
โอ_ทุ่งครุ
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 12:31:52 pm »

ระบบนี้ เป็นระบบกันขโมย ที่เรียกว่าชุด Upgrade จากกุญแจรีโมทเดิมของรถ
ซึ่งถือว่าเป็นรุ่นที่ติดตั้งแล้ว สมบูรณ์แบบมากที่สุด และ ครบ Function การกันขโมย มากที่สุด และที่สำคัญมาพร้อมกับระบบความปลอดภัยสูงสุด กับ  Ultra Sonic จับความเคลื่อนไหวภายในรถยนต์  โดยเราทำให้มันควบคุม Function การกันขโมยเพิ่มมากขึ้น  และเป็นกันขโมยที่สมบูรณ์แบบ
กันขโมย Upgrade ยี่ห้อ Equator เหมาะกับรถยนต์ ทุกรุ่น ที่ใช้กุญแจรีโมทเดิม

ระบบ Function การกันขโมยที่มีเพิ่มเติม มีดังนี้
1. เหยียบเบรคล็อค กันคนเปิดประตูขึ้นมาบนรถเรา
2. มีระบบการสั่นสะเทือนกรณีโดนทุบ ก็ร้อง
3. มีระบบป้องกันการใช้กุญแจผี ถ้าไม่ใช่กุญแจเดิมเปิด ระบบจะร้อง
4. มีระบบการจับการเคลื่อนไหวภายในรถ (ultrasonic) ถ้ามีใครลักลอบเข้ามาจากการกรีดกระจก แล้วเข้ามาในรถ ระบบจับการเคลื่อนไหวได้ ก็จะร้อง
5. เมื่อมีการพยายามสตาร์ทรถโดยระบบกันขโมยยังทำงานอยู่ก็จะร้อง
6. ถ้ามีคนมาเปิดฝาท้ายโดยระบบกำลังทำงานอยู่ ระบบก็จะร้องเตือนทันที
7. ถ้ามีความพยายามเปิดล็อคประตูจากภายใน ในขณะที่ระบบยังทำงานอยู่ ระบบก็จะส่งเสียงร้องทันที
8. มีระบบการล็อคอัตโนมัติ เมื่อมีการกดปุ่มเปิดประตู แต่ไม่ได้เปิดภายใน 30 วินาที ระบบจะล็อคประตูให้อัตโนมัติ ระบบนี้ จะช่วยป้องกันการบุกรุก     เนื่องจากเจ้าของรถอาจจะบังเอิญมือไปโดนรีโมทกดเปิด แล้วไปทำธุระ ระบบก็จะปิดล็อคให้เอง

ชุดกันขโมยราคาประมาณ 1900  และมีค่าติดตั้งประมาณ 1000 บาทแล้วแต่ร้าน  ของผมไปติดมา 2900
ซึ่งบางร้านที่เคยถามมารวมติดตั้งด้วยเอาตั้ง 3500     ส่วนตัว Remote นั้นก็ใช้ตัวเดิมของกุญแจเราครับ
ก็ใช้มา 3 เดือนแล้วก็ OK ดีครับไม่มีรวนหรือเกเรเลย
เผื่อเป็นอีก 1 ทางเลือกครับ
PPV No.239
Newbie
*

like: 10

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 01:23:17 pm »

ระบบนี้ เป็นระบบกันขโมย ที่เรียกว่าชุด Upgrade จากกุญแจรีโมทเดิมของรถ
ซึ่งถือว่าเป็นรุ่นที่ติดตั้งแล้ว สมบูรณ์แบบมากที่สุด และ ครบ Function การกันขโมย มากที่สุด และที่สำคัญมาพร้อมกับระบบความปลอดภัยสูงสุด กับ  Ultra Sonic จับความเคลื่อนไหวภายในรถยนต์  โดยเราทำให้มันควบคุม Function การกันขโมยเพิ่มมากขึ้น  และเป็นกันขโมยที่สมบูรณ์แบบ
กันขโมย Upgrade ยี่ห้อ Equator เหมาะกับรถยนต์ ทุกรุ่น ที่ใช้กุญแจรีโมทเดิม

ระบบ Function การกันขโมยที่มีเพิ่มเติม มีดังนี้
1. เหยียบเบรคล็อค กันคนเปิดประตูขึ้นมาบนรถเรา
2. มีระบบการสั่นสะเทือนกรณีโดนทุบ ก็ร้อง
3. มีระบบป้องกันการใช้กุญแจผี ถ้าไม่ใช่กุญแจเดิมเปิด ระบบจะร้อง
4. มีระบบการจับการเคลื่อนไหวภายในรถ (ultrasonic) ถ้ามีใครลักลอบเข้ามาจากการกรีดกระจก แล้วเข้ามาในรถ ระบบจับการเคลื่อนไหวได้ ก็จะร้อง
5. เมื่อมีการพยายามสตาร์ทรถโดยระบบกันขโมยยังทำงานอยู่ก็จะร้อง
6. ถ้ามีคนมาเปิดฝาท้ายโดยระบบกำลังทำงานอยู่ ระบบก็จะร้องเตือนทันที
7. ถ้ามีความพยายามเปิดล็อคประตูจากภายใน ในขณะที่ระบบยังทำงานอยู่ ระบบก็จะส่งเสียงร้องทันที
8. มีระบบการล็อคอัตโนมัติ เมื่อมีการกดปุ่มเปิดประตู แต่ไม่ได้เปิดภายใน 30 วินาที ระบบจะล็อคประตูให้อัตโนมัติ ระบบนี้ จะช่วยป้องกันการบุกรุก     เนื่องจากเจ้าของรถอาจจะบังเอิญมือไปโดนรีโมทกดเปิด แล้วไปทำธุระ ระบบก็จะปิดล็อคให้เอง

ชุดกันขโมยราคาประมาณ 1900  และมีค่าติดตั้งประมาณ 1000 บาทแล้วแต่ร้าน  ของผมไปติดมา 2900
ซึ่งบางร้านที่เคยถามมารวมติดตั้งด้วยเอาตั้ง 3500     ส่วนตัว Remote นั้นก็ใช้ตัวเดิมของกุญแจเราครับ
ก็ใช้มา 3 เดือนแล้วก็ OK ดีครับไม่มีรวนหรือเกเรเลย
เผื่อเป็นอีก 1 ทางเลือกครับ

ต้องตัดต่อสาย  หรือใช้ Y-socket ครับ
ป๋าซื้อ หรือติดตั้งมาจากที่ไหน ขอพิกัดด้วยครับ
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์