Languages

D.I.Y. กล้องมองมุมหน้าซ้าย

(1/5) > >>

pajero2012(PaA):
เหตุเกิดจากวันหนึ่งจอดรถริมถนน ก้มหน้าหาของไม่ถึงนาที ปรากฏว่าเงยหน้าขึ้นมามีรถมอเตอร์ไซด์มาจอดข้างหน้า แต่เนื่องจากรถสูงประจวบกับคอมอเตอร์ไซด์บิดทำให้มองว่ารถมอเตอร์ไซด์จอดขนานถนน เลยขับเบี่ยงออกไป ปรากฏโดนเต็มๆ รถจอดขวางหน้ารถทั้งคัน เลยเกิดไอเดียว่าถ้ามีกล้องอาจช่วยรถความประมาทเรนเร่อของตัวเองได้ และยังช่วยกะระยะได้ดีอีด้วย เริ่มจากติดกล้องมองข้างรถกันเลยนะครับ
เริ่มจาก แกะกระจก => เจาะรู => ใส่กล้อง => เสร็จเรียบร้อย

KK-SERVICE:
 like like like smile..

สิ่งที่ยากกว่าคือการร้อยสายไฟ
=> ถอดกระจกออกมาร้อย => ใส่กระจกกลับเดินสายเข้าประตู => ร้อยสายผ่านลูกยางระหว่างประตูกับตัวรถ (เสียเวลานานสุด)  เดินสายภายใน เก็บความเรียบร้อย => เสร็จ

Black...:
เป็นสิ่งที่อยากจะทำมานานแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ทำสักที นี่แหละครับตอบโจทย์ของผมได้เลย  like
ขอรายละเอียดของตัวกล้อง และวิธีการใช้งานด้วยนะครับผม (แหล่งขายกล้องด้วยครับ)
ขอบคุณมากครับ  สาธุ

1. รายละเอียดกล้องครับ

Image sensors: 1/4" color sony CCD
TV System: PAL
Resolution : 520TV lines
Lens Angle: 170 Degree

2. วิธีใช้งาน ต่อเข้า av ดูได้เลยครับ

3. แหล่งขายกล้อง ฝากญาติซื้อครับเขามาเดือนละครั้ง

จุดเด่นของกล้อง ซ่อนได้เนียนสุดๆ มองแทบไม่เห็น
จุดด้อย มุมยกขึ้นสูงสุดได้แค่ตามภาพ เห็นมุมหน้ารถพอดี ไม่เห็นทะเบียนรถคันหน้า (ผมไม่ซีเรียสเพราะตั้งใจไว้มองมุมรถ)

ติดตั้งติดขัดอะไรสอบถามได้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป