Languages

จะรับรถตรวจเช็คซะให้ดี มาเล่าสู่กันฟังครับ

(1/54) > >>

kp3358(ปาการัง) No.184:
 :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :)

จากที่ได้ยินว่าพี่ๆๆน้องๆๆ เรารับรถไปแล้วมีปัญหา จึงอยากมาเล่าสู่กันฟังก่อนรับรถจร้า

1. ตรวจเช็คทุกจุดก่อนการเซนต์รับรถ หากเซนต์แล้วจะเปลี่ยนใจไม่ได้
2. หากเจอจุดที่รับไม่ได้  อย่าเซนต์รับรถเด็ดขาด
3. อย่าดีใจจนมองไม่เห็นจุดที่มีปัญหา
4. บิดกุญแจดูเลขไมล์สักนิด ไม่ควรเกิน 50 km นะจ๊ะ
5. อย่าเชื่อคำเซลล์บอกว่าไม่มีปัญหา มันไม่จริง

;) ;) ;) ;) ;)

เพิ่มเติมครับ เรื่องป้ายแดง  ดูให้ดีนะครับว่าป้ายแดงแท้หรือเปล่า ป้ายแดงแท้จะมีเล่ม ถ้าป้ายปลอมไม่มี  และถ้าจะให้ดีถ้าได้ป้ายปลอม
อย่ารับครับ ออกมาเดียวมีได้โดนจับ กันละยุ่งเลย

อัฟเดทล่าสุด เรื่อง ป้ายแดงปลอม อาจโดนจับถูกปรับสูงสุดถึง 1 หมื่นบาทนะครับ โปรดระวังกันด้วยครับ

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

ขอมูลล่าสุด จากป๋า Kumpon  ปา เบนซิล 2.4 ให้เช็คเรื่องเครื่องดังผิดปรกติด้วย สาเหตุมาจากสายพานทาร์มมิ่ง

Hurricane:
ปักหมุดไว้ สำหรับสมาชิกใช้ตอนรับรถ ใครมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมกันในกระทู้นี้เลยครับ  good

ข้อแนะนำเวลาจองให้พนักงานขาย ลงของแถมให้ชัดเจน ว่าแท้หรือเทียม ในใบจองที่มีแบบฟอร์มของบริษัทเท่านั้น กระดาษA4ไม่เอา  เซลล์คนไหนตุ๊กติกลูกเล่นไม่ซื้อสัตย์กับลูกค้าขอให้การงานแย่ลงๆๆๆๆ จนตกงาน  คนไหนจริงใจ ชัดเจนขอให้เจริญรุ่งเรือง ร่ำรวยๆๆๆ

kitkamol50.No 7.:
                       แจ่มเลย.............. :) :) :) :)

yoyoza NO.352:
ของผมวันรับรถ ตรงถุงลมฝังคนนังเป็นนิดหน่อย
คุ้มหรีอเปล่าทางศูนย์ชดเชยเป็นคูปองน้ำมัน 3000บาท

kp3358(ปาการัง) No.184:
อ้างจาก: yoyoza ที่ สิงหาคม 13, 2011, 07:13:37 pm

ของผมวันรับรถ ตรงถุงลมฝังคนนังเป็นนิดหน่อย
คุ้มหรีอเปล่าทางศูนย์ชดเชยเป็นคูปองน้ำมัน 3000บาท

;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

ว่างๆๆถ่ายรูปมาแชร์ เพื่อนๆๆบ้างนะครับผม ไว้เป็นประสบการ์ณ 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป