Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Pajero Sport ระบบ SQ PLUS+++  (อ่าน 17997 ครั้ง)
kamol
Jr. Member
**

like: 5

Pajerosport-Thailand 030 ThaiTritonclub 243

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 09:17:12 am »

สุดยอดเลยป๋า ยอดเยี่ยม เห็นแล้วนึกถึงน้องJazzเลย Cry

จะอดใจได้หรือป่าวครับป๋า   

สวดดดดด ยอดดดดดด grimace grimace grimace
[/quote

ป๋านัทไม่เอาสักชุดหรอครับ 

ผมละชอบจริงๆครับเครื่องเสียงนี่ แต่คงไม่ไปถึงแบบนี้ ความตั้งใจไปแค่กึ่งนึงก็พอใจ ไม่ไหล ไม่ซ้ำ ..
แต่เห็นของป๋าแล้ว   ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ขอบคุณครับป๋า แค่คิดก็มีความสุขแล้วครับ

ถ้าความกลัวไม่เกิด ความกล้าก็จะไม่ตามมา กมลค๊าบ 085-1241650
kamol
Jr. Member
**

Pajerosport-Thailand 030 ThaiTritonclub 243

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 09:38:25 am »

ส่วนเจ้าโซลูน่า คันนี้

เอาไว้ทำงาน ส่วนใหญ่จะเดินทางตลอดทั้งวันครับ
ได้คิวเข้าติดตั้งต้นเดือนกับระบบ sqไฮเพาเวอร์ ซึ้งอุปกรณ์ที่จะติดตั้งมีเพียงฟร้อนเคนวูดกับลำโพงคู่หน้าเจบีแอลเท่านั้นครับ
แค่นี้ก็เพียงพอแล้วกับระบบเล็กๆแต่คุ้มค่า เป็นเพื่อนเดินทางเพลินๆครับ

ถ้าความกลัวไม่เกิด ความกล้าก็จะไม่ตามมา กมลค๊าบ 085-1241650
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 10:24:31 am »

ลองเสียงครับ นานๆจะมีที่ให้อัด

Cheesy   Cheesy

เหมือนกับเตรียมจะฉายหนังกลางแปลงเลยครับ แหะๆๆ  joob

ขอรบกวนถามป๋ากมลนิดนึงนะครับ
ตอนนี้ผมมี Bass box Bazuka เป็น passive sub. ถ้าผมจะติด power amp เพิ่มเพื่อใช้กับเจ้า Bazuka กับเปลี่ยนดอกลำโพงเดิมให้ดีขึ้น ต้องใช้ power amp กี่แชนแนล ช่วยแนะนำยี่ห้อและราคารวมลำโพงทั้งหมดด้วยครับ
ผมคงขอ up แค่นี้พอครับแสงสีไม่เอาครับ ขอบคุณมากครับ  สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2012, 10:26:37 am โดย Black PJS (ป๋าตู่) » บันทึกการเข้า
kamol
Jr. Member
**

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:08:53 pm »

ตอบยากจริงๆเลยครับป๋าตู่ เมื่อเริ่มเล่นเครื่องเสียงครั้งแรกผมใช้เบสบ๊อกจำยี่ห้อไม่ได้ครับ ติดใส่ไทรตั้นพลัส
โดยใช้ฟร้อนและลำโพงที่ติดมากับรถ เสียงก็ใช้ได้ในระดับที่ฟังในรถ สุดท้ายก็ต้องขายเทินเปลี่ยนใหม่

1.ป๋าตู่มีเบสบ๊อกแล้วซี้งในตัวมันจะมีแอมป์ภายในตัวแล้ว หาลำโพงคู่หน้ามาเปลี่ยนใหม่ดีๆสักตัวและหาร้านติดตั้งปรับจูนเนียนก็โอเคแล้วครับ
2.เปลี่ยนลำโพงคู่หน้า+แอมป์4ch+ตีตู้ซับ10นิ้วดอกเดียว หาร้านที่ติดตั้งดีๆแนะนำระบบ ผมว่าตรงนี้น่าจะตอบโจทย์ป๋าตู่ได้เลยนะครับ ผมว่าน่าจะจบและไม่บานปลาย

ส่วนปาปอดผมตอนแรก จะติดคือ
1.เปลี่ยนฟร้อนเคน+ลำโพงคู่หน้าเจบีแอล พร้อมอุปกรณ์ติดตั้งมาตราฐาน ราคาไม่เกิน 18000 บาท
2.เปลี่ยนฟร้อนเคน+ลำโพงเจบีแอล+แอมป์4ch+ซับเจบีแอล+ตู้ พร้อมอุปกรณ์ติดตั้งมาตราฐาน ราคาไม่เกิน 40000 บาท
แต่ผมมานั่งคิดแล้วคิดอีก ระบบที่กล่าวมามันไม่ใช่ตัวตนของเรา จะหลงทางป่าวๆ จึงปรึกษากับทางร้านครับ โดยการวางระบบเตรียมความพร้อมก่อน
คือ งบก้อนแรก จัดชุดหน้าก่อน  พอมีงบลับมาอีกค่อยมาจบที่ชุดหลัง ทั้งหมด ปีกว่าๆ 3ครั้งจบ  ครับ

ส่วนเจ้าโซลูน่าของผมก็ได้ระบบไฮเพาเวอร์ครับรอคิวติดตั้ง ฟร้อนเคน+ลำโพงคู่หน้าเจบีแอล  แค่นี้ก็เพลินๆแล้วครับ

ส่วนราคาและอุปกรณ์ คือง่ายๆครับจ้างร้านเค้าทำอย่างเดียวของที่ร้านทุกอย๋าง เพราะจะมีรับประกันและบริการหลังการขายครับ+ได้ความรู้มากมายครับ

ปล ร้านติดตั้งที่ดีมีเยอะ อยู่ที่ตัวเราตัดสินใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2012, 12:13:21 pm โดย kamol » บันทึกการเข้า

Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:46:02 pm »

ตอบยากจริงๆเลยครับป๋าตู่ เมื่อเริ่มเล่นเครื่องเสียงครั้งแรกผมใช้เบสบ๊อกจำยี่ห้อไม่ได้ครับ ติดใส่ไทรตั้นพลัส
โดยใช้ฟร้อนและลำโพงที่ติดมากับรถ เสียงก็ใช้ได้ในระดับที่ฟังในรถ สุดท้ายก็ต้องขายเทินเปลี่ยนใหม่

1.ป๋าตู่มีเบสบ๊อกแล้วซี้งในตัวมันจะมีแอมป์ภายในตัวแล้ว หาลำโพงคู่หน้ามาเปลี่ยนใหม่ดีๆสักตัวและหาร้านติดตั้งปรับจูนเนียนก็โอเคแล้วครับ
2.เปลี่ยนลำโพงคู่หน้า+แอมป์4ch+ตีตู้ซับ10นิ้วดอกเดียว หาร้านที่ติดตั้งดีๆแนะนำระบบ ผมว่าตรงนี้น่าจะตอบโจทย์ป๋าตู่ได้เลยนะครับ ผมว่าน่าจะจบและไม่บานปลาย

เจ้า Bazนนka ของผมมันเป็นแบบ passive ที่ไม่มี amp ในตัวครับ

รูปทรงแบบนี้ครับ

จริงๆอยากได้รุ่นนี้ เผื่อติดแล้วรถจะได้แรงขึ้นด้วย  Cheesy
Bazooka NOS8A Nitrous-Oxide inspired Tube Subwoofer with amp
$259.99
ตอนแรกเคยเห็นบ.เค๊าบอกว่าเลิกผลิตรุ่นนี้ไปแล้ว แต่เมื่อกี๊ที่ไปเอารูปมาเห็นมีขายอยู่ (รุ่นนี้เป็น active sub มี amp ในตัว) อาจจะได้เป๋าแหกอีกแหงมๆ  
เข้าไปดูรายละเอียดอีกที Sold Out อีกแล้ว เสียดายจัง  Cry

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2012, 01:05:48 pm โดย Black PJS (ป๋าตู่) » บันทึกการเข้า
kamol
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:05:40 pm »

ขอโทษทีครับป๋า ผมนึกว่าแบบมีแอมป์ในตัว  เอิ๊กๆ........

ผมก็แนะนำอะไรได้ไม่มากครับป๋าตู่ เพราะเรื่องเครื่องเสียงไม่มีความรู้เลยครับ งูๆปลาๆ
ต้องเข้าหาร้านแล้วละครับ หาแอมป์ 4chซักตัว ลำโพงคู่หน้าแจ่มๆพร้อมการติดตั้งอุปกรณ์มาตราฐาน ติดตั้งปรับจูนเนียนๆก็โอเคแล้วครับ

ส่วนของผมใช้แอมป์4chเจบีแอลตัวเล็กๆครับ

Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:11:23 pm »

ขอบคุณมากครับป๋ากมลสำหรับข้อมูล ผมคงตั้งงบไว้สัก 2-3 หมื่นเต็มที่ครับ สำหรับการ upgrade ชุดนี้ เพราะจริงๆแล้ว ผมจะเน้นดู home theater เป็นหลักมากกว่าน่ะครับ
kamol
Jr. Member
**

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:27:17 pm »

ยินดีที่ได้รู้จักครับป๋าตู่

ปล  ไม่ว่า ลำโพงหรือแอมป์ขับ ต้องเหมาะสมกันครับ ถ้าเลือกรุ่นใหญ่ไป  แต่เราใช้งานไม่คุ้มกับเงินที่เราเสียไป น่าคิดๆ

Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:32:48 pm »

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับป๋ากมล

ล่าสุดไปเจอแหล่งขายเจ้า Bazooka NOS แล้วครับ ถ้าไม่พลาดคงได้เป๋าแหกสมใจเสียทีครับ  Cheesy

Auto.k
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:01:25 pm »

เบาะแถว3นั่งได้สบายหรือเปล่าครับ
kamol
Jr. Member
**

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 01:50:50 pm »

เบาะแถว3นั่งได้สบายหรือเปล่าครับ

นานๆครั้งถึงจะมีเด็กๆขึ้นนั่งครับ ส่วนมากจะบรรทุกเครื่องนอนครับ พนักพิงแถว3ก็ประมาณนั่งแคปของรถกระบะครับ

kamol
Jr. Member
**

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 01:56:45 pm »

ส่วนเจ้าโซลูน่า คันนี้

เอาไว้ทำงาน ส่วนใหญ่จะเดินทางตลอดทั้งวันครับ
ได้คิวเข้าติดตั้งต้นเดือนกับระบบ sqไฮเพาเวอร์ ซึ้งอุปกรณ์ที่จะติดตั้งมีเพียงฟร้อนเคนวูดกับลำโพงคู่หน้าเจบีแอลเท่านั้นครับ
แค่นี้ก็เพียงพอแล้วกับระบบเล็กๆแต่คุ้มค่า เป็นเพื่อนเดินทางเพลินๆครับ

ส่วนน้องโซคันนี้ก็เสร็จเป็นที่เรียบร้อยครับ ชุดเพลินๆเดินทางประจำวัน

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์