Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาใหม่ควรติด lock กันขโมยเพิ่มไหมครับ  (อ่าน 9955 ครั้ง)
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 06:40:32 pm »

ของผมให้ช่างมาติด GPS tracker ให้น้อง ป(ล)านิล ซื้อความสบายใจครับ บางคนอาจจะเห็นว่ามันไร้สาระครับ ก็แล้วแต่จะคิดครับ ที่คิดติด GPS tracker เพราะประสบการณ์จากรถของน้องชายครับ ไปจอดที่ฟาร์มจระเข้สมุทรปราการครับ ไปถึงบ่าย 2 โมง เข้าไปเดินเที่ยว ออกมา บ่าย 4 โมง รถไม่อยู่แล้วครับ เหลือแต่กุญแจในมือ ทั้งๆ ที่มีสัญญาณกันขโมย กุญแจก็เป็นแบบ Immo มันยังเอาไปได้ แต่ก็ไม่รู้ว่า GPS Tracker มันจะช่วยได้แค่ไหน เพราะเดี๋ยวนี้ขโมยมันฉลาด แต่ก็เอาเถอะ อย่างน้อยก็สบายใจขึ้นมาเปราะนึง มีทั้งสัญญาณกันขโมย กุญแจ Immo ที่ล็อกพวงมาลัย แล้วก็ GPS Tracker อย่างน้อยก็พอถ่วงเวลาได้ ที่เหลือก็คงต้องอาศัยโชคด้วย เราคงจะไม่ซวย มั้ง 555555

ถ้าโจรไฮเทคหน่อยก็แทบไร้ประโยชน์เลยครับ GPS Tracker เนี่ย เพราะเด๋วนี้ตามเว็บมีขายเครื่องตัดสัญญาณ GPS และสัญญาณโทรศัพ ภายในรัศมีเครื่องดังกล่าว สัญญาณที่ว่าจะไม่ทำงานได้ดังที่เราหวังครับ เครื่องพวกนี้เครื่องไม่กี่พันเอง เคยเจอขายในเว็บ ขายคู่กะเจ้า GPS Tracker เนี่ยแหละครับ 

ผมว่าติดพวกล็อคเบรกล็อคคันเร่ง แบบเหล็กๆหนาๆเชื่อมเอง ใส่กุญแจ น่าจะปลอดภัยครับ 
ขออณุญาติถามนอกเรื่องนะคับ  สาธุเจ้า abcdefg เอ้ย....เจ้า abt หรือยี่ห้ออื่นๆหรือผลิตภัณทร์ที่มีคุณสมบัตร(เมทะนี)ที่คล้ายหรือเหมียนกัน    ถ้าคุณโจนตัดระบบไฟฟ้าใด้เช่นถอดแบทออก ชอ๊ตไฟให้รวน   ถ้าเนนี้สิ่งที่เราติดมากันขโมย จะกลายเป็นเชิญคุณขโมยใด้หรือไม่คับท่าน lala
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 11:04:30 pm »

ผมติดชุดอัพเกรด ABT   และที่ล็อคล้อ SOLEX  และำรับมาจำหน่ายให้เพื่อนสมาชิกเองด้วย

พวกแกว่งปากหาเสี้ยน ชอบแซวว่า   "มากไปเปล่า ไม่เห็นจำเป็น ไม่หายหรอก  ล็อคยังไงโจรก็เอาได้ ไม่ใช่รถยอดนิยม ไม่จำเป็น ฯลฯ"   ได้ยินจนเบื่อ   ถ้ารถเราหายขึ้นมา  พวกนี้จะซื้อคันใหม่ให้เรารึเปล่า  อ๋าย!!!!!

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
pitt11
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 07:29:28 am »

ขออนุญาติสอบถามครับ คือกำลังจะได้รับรถและมีของแถมเป็น ล็อคเทคด้วย ถ้าจะนำไปติดชุด up grade ของABT เพิ่ม มันจะทำงานซ้ำซ้อนกันหรือไม่ครับ หรือไม่จำเป็นต้องติดเพิ่ม หรือควรเลือกอย่างไหนดี
Nanakorn
Newbie
*

like: 1

Golf คับผม

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 08:25:38 am »

เป็นผมติด ทั้ง2อย่างเลยครับป๋า ถ่วงเวลาได้เยอะ  haha แต่ตอนนี้ติดแค่ล็อคเทคไปก่อน ของบได้ว่าจะไปเพิ่มอะครับ 

ปาดำ (ปาปทุม, ดอนเมือง) หมายเลข 602
อั๊ยยย่ะ 140 ครับ
minilogo
น้า
Newbie
*

like: 2

ขอจัดเต็มกับคันนี้หน่อยเหอะ!!!

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 03:56:28 pm »

ขออนุญาติสอบถามครับ คือกำลังจะได้รับรถและมีของแถมเป็น ล็อคเทคด้วย ถ้าจะนำไปติดชุด up grade ของABT เพิ่ม มันจะทำงานซ้ำซ้อนกันหรือไม่ครับ หรือไม่จำเป็นต้องติดเพิ่ม หรือควรเลือกอย่างไหนดี
แยกกันครับ ไม่ซ้ำซ้อน เพิ่มเวลาการขโมยไปอีกนิดครับ
ผมเองตอนนี้ติดแค่ ABT ครับ ล็อคเทคเอาไว้ก่อน อิอิ

Mitsubishi Tritonero Plus 2012 4ประตู ขาวมุก
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 10:11:14 pm »

ไม่เกี่ยวกันครับ คนละระบบกัน  ติดได้ครับ   ยอดเยี่ยม

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
Max-Kabinburi
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 10:27:07 pm »

ติดไว้ครับ ถ้าทำแล้วสบายใจ  แต่การติดสวิทลับเนี่ย  ก็ต้องระวังให้ดีครับ  เมื่อนานๆเข้า ถ้าทำไม่ดีสายไฟจะเป็นขี้เกลืิอ อาจจะ Start  ไม่ติดได้
Bestson
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 09:35:53 am »

เป็นผมติด ทั้ง2อย่างเลยครับป๋า ถ่วงเวลาได้เยอะ  haha แต่ตอนนี้ติดแค่ล็อคเทคไปก่อน ของบได้ว่าจะไปเพิ่มอะครับ 
+1 ครับ  Sad

ปาขาว 2.4 GLS + AC 300 Premium คร้าบ
ปาน้ำตาล
ปาน้ำตาล สาย 2 บางแวก
Newbie
*

like: 10

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 10:17:16 am »

ตามกระทู้เก่าๆนี้ใช้ได้เลยครับ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=7025.0
 เป็นข้อมูลเสริมครับ
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์