Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียความรู้สึกกับศูนย์มิตซูออโตซิตี้ ศรีนครินทร์มากครับ  (อ่าน 11092 ครั้ง)
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 10:51:07 pm »

bad smile ผมว่าการจองผ่านโทรศัพท์มันเป็นการเอาเปรียบคนที่เข้าไปรออยู่ที่ศูนย์แล้วนะครับ  แบบนี้ก็จองข้ามสัปดาห์เลยสิ

ผมว่าไม่เกี่ยวมั๊งครับป๋า   เวลาผมไป รพ. ผมก็โทรไปนัดหมอ จองคิว เหมือนกันครับ......   สาธุ

ปล. หมอเก่งๆ จองตั้งแต่น้ำยังไม่ท่วม กทม.....ป่านนี้ยังไม่ได้คิวเลย.....

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
<=INDY=>
Jr. Member
**

like: 5

PJS:362 ณ.จรัญ18

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:49:27 pm »

ผมว่าคนเราอาจจะลืมหรือทำผิดพลาดกันได้ครับ แต่ถ้าทำผิดแล้วก็ควรมาแสดงความขอโทษในสิ่งที่เกิดขึ้น ไม่ใช้ว่าให้คนอื่นรับหน้าแทนหรือแกล้งมานั่งทำงานไม่รู้ไม่ชี้ ส่วนในเรื่องการชดเชยของศูนย์ถึงแม้จะไม่ใช้สิ่งที่มากมายอะไร แต่ก็แสดงให้เห็นถึงความเอาใจใส่และรับผิดชอบต่อการกระทำผิดของพนักงานตัวเองครับ ส่วนตัวผมถ้ารู้สึกผิดสังเกตคงจะเดินเข้าไปถามครับ ว่าทำไมไม่เอาเข้าไปเช็คเสียที 4เท้ายังรู้พลาดนักปราชญ์ยังรู้พลั้งครับ  สาธุ

- CHRISTIAN 145 -
bestboy
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 02:18:55 pm »

ผมว่าคนเราอาจจะลืมหรือทำผิดพลาดกันได้ครับ แต่ถ้าทำผิดแล้วก็ควรมาแสดงความขอโทษในสิ่งที่เกิดขึ้น ไม่ใช้ว่าให้คนอื่นรับหน้าแทนหรือแกล้งมานั่งทำงานไม่รู้ไม่ชี้ ส่วนในเรื่องการชดเชยของศูนย์ถึงแม้จะไม่ใช้สิ่งที่มากมายอะไร แต่ก็แสดงให้เห็นถึงความเอาใจใส่และรับผิดชอบต่อการกระทำผิดของพนักงานตัวเองครับ ส่วนตัวผมถ้ารู้สึกผิดสังเกตคงจะเดินเข้าไปถามครับ ว่าทำไมไม่เอาเข้าไปเช็คเสียที 4เท้ายังรู้พลาดนักปราชญ์ยังรู้พลั้งครับ  สาธุ

ผมเห็นด้วยกับป๋าครับ ผมออกรถที่นี่และเข้าเช็ค 1,000 km. ที่นี่ บริการดีมาก ประทับใจตั้งแต่จองรถที่งานมอเตอร์โชว์เลยครับ 
rebellion
Jr. Member
**

like: 32

เพื่อนแท้ต้องใช้ใจแลกมา

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 12:31:50 pm »

ผมก็เคยโดนครับ มาก่อนศูนย์เปิดเพราะมาช้าคนจะเยอะ ยามเอาป้ายคิวมาเสียบ ผมไปนั่งรอตั้งนานพอออกไปถามเค้าบอกยังไม่ได้รับแจ้งว่าทำอะไร แล้วแมวตัวไหนมันขับรถเข้าไปวะ
หลังๆรู้เกมส์ถือสมุดไปยืนรอเลย ใครมานั่งโต๊ะและสบตาผมคนแรกผมเสียบทันที แต่ตอนนี้ลาขาดครับ เข้าแถวบ้านดีกว่า
สำหรับผมแตงโมผ่ามาแดงดีจังแต่มันอาจจะไม่หวานเสมอไป

คมแฝก
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์