Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามป๋าๆ เรื่องการจดทะเบียนรถหน่อยครับ  (อ่าน 1820 ครั้ง)
basara
มิตซูบิชิ ปาเจโร่ คำตอบสุดท้ายของ เพื่อนร่วมเดินทางที่ รักคุณ
Newbie
*

like: 12

« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 09:28:36 pm »

ผมซื้อทะเบียนต่างจังหวัด(เชียงใหม่) โดยผู้ขายให้ผมส่งเอกสารการจดทะเบียนให้เเละทางผู้ขายทะเบียนจะดำเนินการให้ โดยจะส่งป้ายทะเบียนและเอกสารที่ทำเสร็จมาให้ผมที่กรุงเทพ โดยผมสามารถรับได้ผ่านญาติเขาที่กรุงเทพ และชำระเงินกันตอนรับป้าย แบบนี้ ปลอดภัยมั้ยครับ คือผมไม่มีความรู้และไม่ทราบขั้นตอนการดำเนินการจดทะเบียน ไม่ทราบว่าเอกสารที่ผมส่งไป ทางผู้ขายเอาไปทำสวมทะเบียนหรืออะไรที่ทุจริตได้ม้ัยครับ ขอบคุณคับ

..
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:32:45 pm »

ใครทราบมาช่วยตอบหน่อยครับ

BAMBOO
Jr. Member
**

like: 38

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:41:37 pm »

รถใหม่ใช่ไหมครับ ผมอ่านไปก็สับสนนะครับ ซื้อรถที่เชียงใหม่และจะเอาป้ายเชียงใหม่ใช่ไหมครับ ผู้ซื้อเจ้าของรถคือคุณใช่ไหมครับ ปกติก็ต้องจ่ายค่าจดทะเบียนหรือแถมให้เลยตั้งแต่แรกไม่ใช่เหรอครับ ส่วนเรื่องส่งเอกสารถ้าตอนแรกจ่ายจบไปแล้วแค่แจ้งที่อยู่ให้เขาส่งเอกสารให้มันก็จบแล้วไม่ใช่เหรอครับ คือถ้าต้องไปจ่ายให้ญาติเขาอีก แสดงว่าเขาสำรองจ่ายก่อนเหรอครับ  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์