Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้เรียกงานเข้าหรือเปล่าครับวานผู้รู้ตอบครับ  (อ่าน 18972 ครั้ง)
SIR-DAKAR
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 04:09:37 pm »

พอดีออกปาเจโร่ป้ายแดงมาครับ ตอนนี้ระหว่าง
ขับสังเกตได้อย่างนึงคือเวลากดคันเร่งพอจังหวะถอนคันเร่งมันจะมีเสียง ฟิ้ววววว ตามมาครับ สงสัยมากว่ามันคืออะไร รบกวนด้วยครับ

อีกข้อนึงคือ ตอนนี้เวลาขับพอลงรถมาดูท้ายรถจะมีฝุ่นเขมาสีดำเกาะอยู่บริเวณฝากระโปรงและกันชนหลัง ไม่ทราบว่าถ้าขับไปซักพักมันจะหายไปหรือป่าวครับ รบกวนป๋าๆด้วยครับ ขอบคุณครับ Cry
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 04:12:30 pm »

ปรกติ ครับ
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 04:30:53 pm »

1. ปกติครับ เป็นเสียงของระบบ turbo ครับ
2. ปกติครับ เกิดจากกระแสลมหมุนวนที่ท้ายรถครับ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 04:36:33 pm »

พอดีออกปาเจโร่ป้ายแดงมาครับ ตอนนี้ระหว่าง
ขับสังเกตได้อย่างนึงคือเวลากดคันเร่งพอจังหวะถอนคันเร่งมันจะมีเสียง ฟิ้ววววว ตามมาครับ สงสัยมากว่ามันคืออะไร รบกวนด้วยครับ

อีกข้อนึงคือ ตอนนี้เวลาขับพอลงรถมาดูท้ายรถจะมีฝุ่นเขมาสีดำเกาะอยู่บริเวณฝากระโปรงและกันชนหลัง ไม่ทราบว่าถ้าขับไปซักพักมันจะหายไปหรือป่าวครับ รบกวนป๋าๆด้วยครับ ขอบคุณครับ Cry
ขออนุญาติตอบกระทู้หลังนะครับ สาธุ คราบเขม่า จะเห็นชัดเจนในรถสีขาว มักจะติดเห็นจั๊ด จั๊ด ตอนเคลือบสีรถด้วยเครื่องมาหมาดๆ ตามที่ กูรู หลายท่านบอกว่าเกิดจากการปฎิสนธิ  ตกใจหมดเอ้ย..จากการมีปฏิกริยาทางไฟฟ้า  ...ผมสังเกตุเป็นเช่น กูรู ท่านว่าไว้ Smiley เหตุ 2 ลีลาการกดคันเร่งแต่ละท่านมิเหมือนกัน  rageดีเซลมักจะมีเขม่า โดยเฉพาะ ไบโอ เพราะฉะนั้น ต่างเหตุ ต่างกรรม ต่างวาระครับท่านประทานที่เคารพ  สาธุเพราะผมเคารพท่านประทาน Cheesy
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 04:52:56 pm »

เป็นปกติ  ครับ  อ่านดูในกระทู้ เก่า  ๆ ก่อนได้ครับ  น่าจะอยู่หน้าแรกด้วย   ฟิ้ว  .......  คือเทอร์โบร์ท่านทำงานปกติ  ครับ จะเป็นทุกครั้งที่ถอนคันเร่ง.....เป็นเสียงที่ไพเราะมาก ๆ ที่ป๋า ๆ เขาอยากฟังกันครับ 
ถ้าไม่ฟิ้ว  ต้องเข้าศูน์ย์เชค  วีจี ฯ  ครับ  ส่วนควันเป็นปกติของดีเซลล์  และตามที่ป๋า  ตู่ว่าครับ   ไปแล้วครับ  ฟิ้ว ๆๆๆๆๆๆๆๆ......................   

ปล.  ปาเบนซิน  ไม่ต้องมาฟังนะครับ  ม่ายมี  ครับ  555
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 05:00:46 pm »

เป็นปกติ  ครับ  อ่านดูในกระทู้ เก่า  ๆ ก่อนได้ครับ  น่าจะอยู่หน้าแรกด้วย   ฟิ้ว  .......  คือเทอร์โบร์ท่านทำงานปกติ  ครับ จะเป็นทุกครั้งที่ถอนคันเร่ง.....เป็นเสียงที่ไพเราะมาก ๆ ที่ป๋า ๆ เขาอยากฟังกันครับ 
ถ้าไม่ฟิ้ว  ต้องเข้าศูน์ย์เชค  วีจี ฯ  ครับ  ส่วนควันเป็นปกติของดีเซลล์  และตามที่ป๋า  ตู่ว่าครับ   ไปแล้วครับ  ฟิ้ว ๆๆๆๆๆๆๆๆ......................   

ปล.  ปาเบนซิน  ไม่ต้องมาฟังนะครับ  ม่ายมี  ครับ  555
ปา ngv และ rpg เอ้ย.. lpg ละคับท่าน ต้องมาฟังมั๊ยครับ Cheesy.... สาธุ
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 05:06:49 pm »

ปา ngv และ rpg เอ้ย.. lpg ละคับท่าน ต้องมาฟังมั๊ยครับ Cheesy.... สาธุ
ดีนะ  ไม่ M60 ด้วย  อิอิ
SIR-DAKAR
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 05:22:38 pm »

ขอบคุณคร้าบบ  Satu โชคดีนะที่ฟิ้วววววว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์