Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเป็นเจ้าของน้องปาแบบสมาชิกคนอื่นบ้าง  (อ่าน 4346 ครั้ง)
wongwong
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 01:22:07 pm »

กำลังเล็ง ๆ อยู่ สนใจตัว ขับ 2 ตัว top ครับ แต่อ่านข่าวโจมตีใน เน็ต แล้วชักลังเล ขอความเห็นเพื่อน ๆ สมาชิกด้วยครับ
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 01:37:09 pm »

กำลังเล็ง ๆ อยู่ สนใจตัว ขับ 2 ตัว top ครับ แต่อ่านข่าวโจมตีใน เน็ต แล้วชักลังเล ขอความเห็นเพื่อน ๆ สมาชิกด้วยครับ
ของดีราคาไม่แพง 
noppadol1411
Jr. Member
**

like: 6

อัศวินปาเจโร่ดำ รหัส 902

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 01:41:12 pm »

ปาขับ 2 รุ่นหลังน้ำท่วม ยังใช้งานได้ดี ไม่มีปัญหาครับ รีบหน่อย จะบ่นว่าเสียดาย ที่ตัดสินใจช้า
 เรื่อง น้องปาหอน อย่างที่เพื่อนๆเขาว่า ยังไม่เคยเจอครับ ถ้าเจอก็รับได้ เพราะน้องหมาที่บ้าน 2 ตัว หอนกันเป็นประจำ
 ตอนเปิดเพลงชาติ (เวอร์ชั่นเก่า) ให้มันฟัง
  ฟังดูแล้วได้อารมณ์ดี ขอให้น้องปาหอนอย่างเดียว เฟืองท้ายอย่าพังเป็นใช้ได้
    เขาเล่าว่า มิตซูประหยัดน้ำมันเฟืองท้าย หรือ ช่างเถอะเติมไม่รู้เรื่อง
    วิธีการ กลัวศูนย์เติมน้ำมันเฟืองท้ายไม่ได้ระดับ ให้ใช้วิธีเติมจนล้น(ช่อง OVER FLOW) เป็นอันหยุด
     น่าจะ โอ นะครับ

ว่าแต่ว่า  ช่วงนี้น้องฟอร์จูนเนอร์กำลงฟื้นตัว อย่าเปลี่ยนใจจากน้องปา ไปเสียนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2012, 02:15:48 pm โดย noppadol1411 » บันทึกการเข้า

" วันนี้เราเป็นปาเจโร่
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 01:51:33 pm »

ข่าวสารไว้ประกอบการตัดสินใจศึกษาข้อมูลไห้ถ่องแท้ และแตกฉานด้วยเหตุด้วยผล ด้วยตัวองเราเอง ถ้ารักถ้าชอบซะอย่าง ยี่ห้ออะไรก็ไม่ใช่....ปัญหา
Rider
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 01:58:17 pm »

ข่าวสารไว้ประกอบการตัดสินใจศึกษาข้อมูลไห้ถ่องแท้ และแตกฉานด้วยเหตุด้วยผล ด้วยตัวองเราเอง ถ้ารักถ้าชอบซะอย่าง ยี่ห้ออะไรก็ไม่ใช่....ปัญหา
+1 ครับ...ใช่ครับ..ของผมแอบเก็บข้อมูลจาก Web นี้เป็นเดือนๆครับหาข้อมูลจากพี่ๆในนี้แหละครับ...อบอุ่น..ถ้ารักแล้วอย่าลังเลครับ...มีพี่ในนี้เคยพูดไว้ครับ..ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ...อิอิ...

GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 02:03:48 pm »

ขับดี  ไม่ใช่จะมีปัญหาทุกคันครับ  ได้รถได้บ้านอบอุ่นครับ 
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 02:10:43 pm »

ข่าวโจมตีว่าไงเหรอครับ ไม่ได้ออกจากบ้านหลังนี้ไปเช็คอะไรเลย ...

แชร์ประสบการณ์ของผมละกันนะครับ จะซื้อรถคันใหม่เป็นป้ายแดงคันแรก งบประมาณ มีอยู่แปดแสนบาท
ผมเวลาจะซื้อของอะไรทีเป็นคนค่อนข้างละเอียดเช็คและเลือกนาน ไปซื้อบางอย่าง ผบ. ยังบ่นเลย
เลือกไปเลือกมาเหลืออยู่สองตัวเลือก Triton กับ Pajero สุดท้ายเลือกน้องปาฯ ผบ. ชอบ จากงบแปดแสนขยับไปเป็นล้านกว่า  
ผมใช้เวลาหาข้อมูลเปรียบเทียบระหว่าง ปาฯ ฟอร์ มิว ฝังตัวอยู่ในบ้านหลังนี้ตั้งแต่รุ่น VG Turbo ออกมาใหม่ พร้อมๆกับรอดูฟอร์ ไมเนอร์เชนจ์

ผมทำตารางเทียบราคา อ็อฟชั่น ของแถม บวกลบคูณหารแล้ว ผมเลือกน้องปาฯ หลังจากนั้นรออย่างเดียวคือรอเก็บเงินให้ถึงจุดที่เราตั้งใจเพื่อไปสู่ขอน้องปา
ปัญหามีไหม ... มีแน่นนอน แต่ศึกษาแล้ว ได้ความรู้จากป๋าๆในนี้ คลายกังวลไปเยอะ เจอก็แก้และมันไม่ใช่ปัญหาใหญ่โต
สำหรับผมน้องปาฯคุณภาพคุ้มค่าตัว มีประกันชั้น1 ดอกเบี้ยถูก ของแถมเพียบ และเรายังมีเงินพอจะไปแต่งหล่อเพิ่มได้อีกด้วย  hi
noppadol1411
Jr. Member
**

like: 6

อัศวินปาเจโร่ดำ รหัส 902

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 02:19:00 pm »

facebook  ไปยำน้องปาไว้ เหมือนภาพน้องปาที่เพื่อนๆเรานำมาบอกกล่าว
 ลิงค์นี้ครับ  http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5362.0
  เสียภาพลักษณ์หมด แต่อย่างไง ?  เราไม่รักน้องปาเรา  เหมือนไม่รักเมียเรา (ผบ.ของป๋าๆ) มันจะได้อย่างไง ? สุดแสนจะน่ารักขนาดนั้น (เคยแอบมองรถตัวเองประจำๆ) และ แอบหลงรักอย่างถอนตัวไม่ขึ้น

ถึงแม้ว่า น้องปา จะโดนกระทำขนาดนั้น เจ้าของก็ยังไม่ขายทิ้ง ไม่ทุบ เหมือน CRV. (ด้วยค้อนปอนด์) เห็นยังขับไปไหนมาไหน โฆษณาออกอากาศทั้งประเทศ (เรายังรับกันได้เลย)
แต่ถ้าเป็นพี่ถ้าถึงขนาดนั้น ยกเครื่องซ่อมใหม่เลย ปัญหาแค่นี้เด็กอู่เล็กๆ ก็เอาอยู่
ไม่มีโอกาสเห็นพี่เอารถตัวเองมาประจาน เหมือนเอาเมีย (ผบ.) มาประจานนอกบ้าน เหมือนป๋าปลอมๆ facebook ทำ

อย่างไง ? พี่ว่า " ก็ยังเอาไม่อยู่ "  ดูซิครับ น้องๆ พี่ๆ ป๋าๆ ก็ยังไม่เลิกจองน้องปาขาว ดำ  แถมบ่นด้วยซ้ำไปว่าได้น้องปาช้าเกินไป (บางคน 5 เดือน ยังรอได้)
    อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2012, 02:33:29 pm โดย noppadol1411 » บันทึกการเข้า

" วันนี้เราเป็นปาเจโร่
Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 02:59:29 pm »

ผมเป็นคนนึงที่สมัครเป็นสมาชิกบ้านหลังนี้ ในวันที่ตกลงกับภรรยาว่าจะเอาปาเจโร่
ยังไม่ได้อ่านข้อมูลอะไรเลย รู้แต่ว่ามีปัญหาเรื่องเฟืองท้ายหอน อันนี้พี่ที่ออฟฟิศแซว ว่าซื้อปาแล้วแถมน้องหมา

เป็นเพราะผมทำงานบริษัทรถยนต์ด้วยมั้ง พอเห็นปัญหาต่างๆ ก็เลยมองว่า แต่ละค่ายก็มีปัญหาต่างๆ เป็นของตัวเอง
ก็เลยไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่ มีก็แก้กันไป ระบบให้เคลมได้ก็เคลม (แต่ MMTH คุยยากเนอะ)

แต่พอเริ่มฝังตัวเข้ากับบ้านหลังนี้ ปัญหาทุกอย่าง เน้นนะครับ ทุกอย่าง
ป๋าๆ ผู้เก่งกล้าของเราสามารถ แก้ไข ให้คำปรึกษา ในทุกๆ ปัญหาที่เกิดขึ้นได้ดีกว่าศูนย์บริการอีกครับ...

ไปหาน้องจูน ก็จะม่เรื่องเบรค นั่น นี่ โน้น
ไปหาน้องมิว ก็ บลา บลา บลา...
ทุกค่ายมีปัญหาเหมือนกันครับ...

ถึงตอนนี้ผมคิดว่าผมคิดถูก ที่เลือกปาเจโร่ครับ ลูกสองคนยิ้มหน้าบานเวลานั่งในรถ มีความสุขมากครับ...
Chai .RY No. 495
Hero Member

like: 14

ชื่อ เล่น : ชัย จ. ระยอง

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 03:04:51 pm »

อย่าลืม นะครับ รถมีหลายค่าย คนโพส เป็นใครก็ไม่รู้ จะเป็น Sale ค่ายไหน ก้ไม่แน่ 
  เลือกที่คิดว่า ดี ถูกใจ ตนเอง และ ครอบครัว  ปลอดภัย ประหยัด   และ สมราคาครับ ไม่แพงเพราะแบรนด์ แต่ ออ๊ฟชั่น และ ของแถม  นิดเดียว  like red heart

PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 03:17:18 pm »

อย่าไปซีเรียสครับ รักอะไร ชอบอะไรจัดไปเล้ย
เลือกอย่างอื่นไปคาใจเปล่าๆ
ยอมเจ็บกับการตัดสินใจด้วยตัวเองดีกว่าไปฟังข้อมูลอื่นๆ มาทำให้ไขว้เขว ดีไม่ดี เสียดายทีหลังไม่รู้นะเออ

ปล. เท่าที่ผมใช้ ได้ทุกอารมณ์นะคร๊าบ อาจจะยังเเค่ 5000 โล เเต่ก็พอใจในระดับนึงล่ะครับ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 03:21:25 pm »

แกล้งลูกชาย ออกรถใหม่ pajero sport แต่ไม่บอกให้เค้ารู้ตัวว่าจะออกรถใหม่ พอเดินไปข้างหน้าซักพัก บอกว่ารถ(คันเก่า)หาย ให้เดินย้อนกลับมาอีกทาง แต่พอเดินย้อนกลับมาเห็นรถใหม่ซึ่งตัวเค้าชื่นชอบ pajero มาก พอเห็นรถ pajero ป้ายแดงจอดใกล้ๆก็อึ้งไป แต่พอเห็นคุณแม่แอบถ่ายวิดีโอในรถ ทั้งดีใจทั้งเขินกันมาก

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=rQqQFBHR9Zk" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=rQqQFBHR9Zk</a>

ออกรถ Pajero Sport ตาม Order ของเค้า แต่ไม่บอกให้เค้ารู้ เมื่อไปรับเค้าที่บ้านคุณยาย(ฝากเลี้ยง) ซึ่งปกติจะนั่งรอตามเวลา(17:30 น) แต่คราวนี้ไม่ใช่รถคันเดิม สายตาเค้าจึงมองรถแปลกๆ แต่พอเค้ารู้ทั้งหมดแล้วต่อมดีใจระเบิดครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=7w2gzj3m07k" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=7w2gzj3m07k</a>

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์